Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 25

Chủ đề: Thông báo cập nhật tính năng mới của VNPhoto

Hay quá, rất thuận tiện và hữu ích trong thời đại facebook như bây h!
    D800 D5100 2470N 85G SB600
    Flickr

"XL has exceeded his stored private messages quota and cannot accept further messages until XL clear some space. "

Tks XL.

;-)

.

Bác Nikonian2006 ,mình đã sửa xong lỗi của vnphoto và tốc độ đã cải thiện rõ rệt.

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    3. Anh thử kiểm tra access ở Việt Nam xem coi có chậm như em nói ở trên không. Nếu có thì em nghĩ, khi có thể làm được, tìm hiểu xem việc nâng cấp này sẽ kéo dài đến bao lâu và hãy gửi thông báo ở đây (hoặc topic mới) cho thành viên biết. Sẽ có rất nhiều thành viên không đọc được thông tin này và khi họ vào các trang ngoài forum của website mà nếu chậm thì sẽ ảnh hưởng đến số lượng truy cập của website. Nếu mọi người biết được access chậm vì đang nâng cấp, mọi người mới đến sẽ thông cảm hơn và vui lòng chờ đợi cho mỗi trang load thông tin lên thay vì bỏ đi hoàn toàn.
    Đồng ý với ý kiến của bác danhchoban là FB like có thể cần ở các post trả lời. Tuy nhiên mình sẽ theo dõi xem nút like ở FB hoạt động có hiệu quả không trước khi áp dụng cho toàn bộ mọi nơi trong forum

Quote Được gửi bởi danhchoban View Post
    em có góp ý nho nhỏ, BQT xem xét thử :

việc tích hợp nút like của FB vào thread là bước nâng cấp đáng giá, nhưng sao không tích hợp luôn tính năng "like" và nút "share" cho từng mục của các reply trong thread đó, đề nghị này bắt nguồn từ những lý do sau :

_Dễ dàng thể hiện việc tán đồng quan điểm của một reply nào đó trong thread mà không cần phải viết thêm những comment làm loãng chủ đề.

Em đã clear PM rồi anh Hà ơi
    Quote Được gửi bởi Mekong@oz View Post
    "XL has exceeded his stored private messages quota and cannot accept further messages until XL clear some space. "

Tks XL.

;-)

.
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Anh XL

Đầu tiên là cám ơn anh trong thời gian vừa qua đã dành nhiều giờ để update trang chủ. Ngay sau khi có bài viết trên của anh thì em vào thư viện ảnh có nhanh hơn.

Tuy nhiên, vào lúc hiện tại, forum vẫn nhanh như trước (tất nhiên vì forum là module khác thư viện) nhưng em vào thư viện ảnh vẫn chậm hơn trước khi upgrade (nhưng có nhanh hơn so với ngay tại thời điểm anh đang upgrade). Internet của em là loại rất nhanh không phải chậm nên đây không phải do máy của em. Hiện tại, mỗi lần em click vào một hình trong thư viện ảnh để xem trung bình em phải chờ khoảng 20s. Trước đây không có như vậy, rất nhanh.

Nếu bạn nào cũng gặp trường hợp như em khi xem thư viện vui lòng post tiếp theo cho anh XL biết.

PS Vài tuần trước vào lúc anh thông báo post trên em có thử web services của thư viện cho mobile nhưng mà hình như chưa chạy. Nếu khi nào anh đã set up hoàn chỉnh rồi nó đang chạy anh cho em biết nhe để em dành thời gian viết lại bản Android app cho vnphoto để mọi người access vào thư viện ảnh bằng Android và BBZ10.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Vừa rồi anh XL có kill 1 loạt IP tự động sync ảnh trên thư viện. Chắc phải nhờ anh XL thường xuyên xem xét vụ này vì tốc độ site của mình bị ảnh hưởng đáng kể.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Anh XL

Em gửi tin ở đây để các bạn vào website có cùng tình trạng vào chậm thư viện ảnh biết và theo dõi. Cám ơn anh đã chỉnh sửa lại thư viện ảnh. Em đã vào được nhanh vào không còn chậm nữa. Nhưng hiện tại em không vote được cho ảnh bộ. Em vào thử ảnh bộ hoa sen để vote cho bạn gửi mà không được. Nếu như bạn nào đọc bài viết này và bạn vote được thì bạn cho em biết để em biết là đây là lỗi ở máy hoặc tài khoản của em. Nếu không, cám ơn anh XL sẽ dành thời gian chỉnh sửa phần này.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Một số tính năng mới đang được coding lại và sẽ sớm ra mắt phục vụ mọi người. Chi phí nâng cấp sẽ lấy từ quỹe đấu giá ủng hộ VNPhoto.

1. Slide show trong menu Ảnh bộ
    2. Nâng cấp và tối ưu phần upload ảnh bộ
    3. Slideshow lớn ở trang chủ
    4. Nâng cấp lên vbulletin 5.04 mới nhất
    5. Làm lại giao diện Gallery cho đẹp hơn, bỏ khung viền đen như hiện nay, thay vào đó là show thumbnail ảnh vuông
    6. Nâng cấp băng thông cho web chạy nhanh hơn

Cám ơn các bạn.

TM BQT
    Phạm An Dương

cảm ơn BQT và a.e vnphoto

Đang tiến hành nâng cấp gallery

Gallery hiện tại

Đang được mở rộng và bỏ border

Sau khi làm mới giao diện, BQT sẽ cập nhật tính năng mới về upload ảnh.
    Phạm An Dương

Thông báo cập nhật tính năng mới từ 18/10/2013:

- Thư viện ảnh đã được chỉnh sửa lại giao diện để hiển thị đẹp mắt hơn.
    - Cập nhật tính năng upload ảnh lên thư viện:
    1/ Tăng gallery space cho thành viên ở mặc định ban đầu là 50MB (từ 10MB hiện tại)
    2/ Cho phép upload hình có kích thước file size tối đa 1MB với bề dài lên đến 2048 pixels (từ 300KB và 1024 pixels)

Các bạn kiểm tra xem nhé.
    Phạm An Dương

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng