Trang 1 / 179 1231151101 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 1790

Chủ đề: Góc ảnh Sigma 35mm f1.4 Art

Red face Góc ảnh Sigma 35mm f1.4 Art

Sigma 35mm f1.4 xuất hiện đã đánh dấu sự trỗi dậy mạnh mẽ của Sigma. Xét về mọi khía cạnh thì Sigma Art 35 là một sự đầu tư hợp lý cho mọi đối tượng người dùng, đặc biệt là những người ưa gọn nhẹ mà đòi hỏi chất lượng ảnh cao, chụp thiếu sáng tốt... 35mm hay được ví là tiêu cự một cho tất cả, em lập box này nhằm tạo ra nơi để anh em cùng thảo luận, chia sẻ những bức ảnh và trải nghiệm có được từ việc sử dụng ống kính Sigma 35mm f1.4.

Để mở đầu, em xin post vài tấm ảnh test. Những tấm ảnh này đều chụp bằng Canon 5D Mark II ở f1.4 và được chụp "tùy hứng" thực tế cầm máy đi chơi, nhằm đảm bảo đem lại giá trị tham khảo sát sao nhất cho những ai đang quan tâm và cân nhắc đầu tư.

Mọi ảnh đều chưa qua xử lý gì, chỉ resize, trên mỗi ảnh đều có đánh dấu ô chữ nhật màu đỏ là hình ảnh tương ứng crop 100% để anh em tham khảo.

#1 ISO-640 1/750s

#2 ISO-160 1/120s

#3 ISO-50 1/750s

Với em thì em nhận thấy với Sigma 35mm f1.4, em giải tỏa được cái ba lô to bự kèm flash, ống kính này có kích thước cân đối với 5D Mark II, thiết kế đẹp và gọn, em có thể đút nó vào túi du lịch nhỏ mà không phải tháo hood. Khi đi chụp cả ngày thì ISO quality của 5D2 cộng với chất lượng ở khẩu độ 1.4 của Sigma đáp ứng hầu hết mọi nhu cầu chụp ảnh. Mọi đánh giá khác xin được mời các bác cảm nhận ạ.

Em lên tiếp ảnh, thử chân dung đời thường với vợ em:

#4 ISO-640 f1.4 1/125s

#5 ISO-320 f1.4 1/90s

Ra đường giờ ai thấy ai cũng cầm Sigma 35 này và chụp ở khẩu 1.4. Lần này Sigma ra quân bài này đập chết mấy em 35L. Vừa rẻ gấp đôi mà chất lượng quá tuyệt vời phải nói là xét tổng thể thì Sigma 9,99 - Canon 10.
    CANON : way to Prajñā

BQT cảnh cáo lần 2 và nhắc nhở bác đọc nội quy về chữ ký.

Sigma 35 1.4 art. Art ở đây là viết tắt cửa chữ gì vậy bác?.

Quote Được gửi bởi devil_kts View Post
    Sigma 35 1.4 art. Art ở đây là viết tắt cửa chữ gì vậy bác?.
    Art là cái phân loại của Sigma cho thế hệ lens mới của họ thôi bác ạ, có 3 loại:

C = Contemporary: Lens đa dụng, cơ động

A = Art: Dành cho khuynh hướng nghệ thuật, đại loại thế ^^

S = Sport: Lens chuyên chụp thể thao, action.

Hiện cả 3 dòng này đều mới chỉ có mỗi dòng một đại diện.

Nguồn: http://www.sigmaphoto.com/lenses/lenses-by-line

Vâng cám ơn bác đã giải thích. Tại em chưa thấy ký hiệu này bao giờ nên hỏi thăm. Bác up tiếp hình đi ạ!

Quote Được gửi bởi altomos View Post
    Art là cái phân loại của Sigma cho thế hệ lens mới của họ thôi bác ạ, có 3 loại:

C = Contemporary: Lens đa dụng, cơ động

A = Art: Dành cho khuynh hướng nghệ thuật, đại loại thế ^^

S = Sport: Lens chuyên chụp thể thao, action.

Hiện cả 3 dòng này đều mới chỉ có mỗi dòng một đại diện.

Nguồn: http://www.sigmaphoto.com/lenses/lenses-by-line

Cho mình hỏi địa chỉ mua lens này ở Hà nội với. Cảm ơn!

cái ông ở trên nhảm nhí, người ta ghi là ở Korea mà vô hỏi chỗ mua ở Hà Nội.

@bác chủ: chúc mừng bác có lens mới, em đọc review thì cũng thích em này lắm, mỗi tội nó filter size 67mm, mà em thì không muốn mua lens gì ngoài 77mm do không muốn tốn tiền đầu tư thêm bộ filter :(

Em nhớ là step up ring 67-77 có 50k thôi bác. Tiêu cự 35 vẫn xài step up ring vô tư mà không lo tối góc.

Quote Được gửi bởi jamesdo View Post
    cái ông ở trên nhảm nhí, người ta ghi là ở Korea mà vô hỏi chỗ mua ở Hà Nội.

@bác chủ: chúc mừng bác có lens mới, em đọc review thì cũng thích em này lắm, mỗi tội nó filter size 67mm, mà em thì không muốn mua lens gì ngoài 77mm do không muốn tốn tiền đầu tư thêm bộ filter :(

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Sharp còn hơn 35L rất thích hợp cho dân xây dựng kiến trúc nhưng nếu chụp mẫu thì minh vẫn chon 35L vì màu nó tuơi hơn
    chụp chân dung thì phải hậu kì, thì màu tươi hay ko đơn giản cái rụp bác à, ko thì chỉnh preset tăng sat với color tone

btw so với giá tiền 17tr~18tr với 35L thì con này ăn đứt

Quote Được gửi bởi devil_kts View Post
    Em nhớ là step up ring 67-77 có 50k thôi bác. Tiêu cự 35 vẫn xài step up ring vô tư mà không lo tối góc.
    tại em muốn gắn cái hood vào :D

Trang 1 / 179 1231151101 ... Cuối cùngCuối cùng