Trang 3 / 179 Đầu tiênĐầu tiên 123451353103 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 1790

Chủ đề: Góc ảnh Sigma 35mm f1.4 Art

#8 Love the Green

thấy mấy bác bảo con này đập chết 35L bằng mọi mặt, :-) giá chưa bằng 2/3 35L mà lại hơn 35L về mọi mặt thì Canon đóng cửa đi là vừa.

Quote Được gửi bởi Agilent View Post
    thấy mấy bác bảo con này đập chết 35L bằng mọi mặt, :-) giá chưa bằng 2/3 35L mà lại hơn 35L về mọi mặt thì Canon đóng cửa đi là vừa.
    http://www.dxomark.com/index.php/Pub...LRs/Conclusion
    " is not only on a par with OEM lenses optically it surpasses them in most areas, especially in both acutance and resolution"

Quote Được gửi bởi altomos View Post
    @Gà đại ka, hình như là 30cm anh ạ. DOF thì không chơi lại được với các lens tiêu cự dài hơn, nó chỉ phù hợp chụp loanh quanh.

@Bác chestervn thân mến ^^: Em với bác từng thảo luận sôi nổi về màu Canon và Nikon thì phải. Thớt của em không phải để khoe lens ạ, em từng lập ra mấy thớt ảnh chụp bằng lens nọ kia, tất cả chỉ là "khoe" ảnh thôi. Bác nào thấy xấu thì tránh đừng mua, còn ai thấy phù hợp với nhu cầu và túi tiền thì mua, thế thôi.

Các bác, hai thớt Sigma 35 kia là thớt thử nghiệm thiết bị, còn ở thớt này em hy vọng được xem và thảo luận nhiều về ảnh hơn là so đo bằng mồm không cần thiết, mời các bác cùng chia sẻ ảnh và nói chuyện ạ, cái thiết bị chỉ để tham khảo ^^
    Cá nhân mình thấy chẳng khác gì cả. Bạn nói các thớt khác là "thử nghiệm thiết bị" thì mình cũng chịu, ko biết thớt của bạn nó khác ở cái gì. Mình chỉ thấy có một vài cái ống mà lắm thớt "góc ảnh" thế, nọ loạn hết cả diễn đàn. Sigma có mấy con prime, gộp lại cho nó gọn. Còn không, Mời bạn lại tự sướng
    Việc chọn lens cũng vậy, tùy các bác thích chơi tới đâu, và có bao nhiêu tiền.
    Thứ tự như thế này: Sigma - Canon - T*- Leica
    Máu chơi lắm nhưng không có tiền, thì Sigma là vô đối, đập chết hết mấy con kia là chuẩn rồi, vì có tiền đâu mà chơi.
    Lúc đầu em cũng cứ nghĩ là có gì đâu mà nó đắt vô lý tới như thế, nét cũng chả bằng, bokeh thì mắt em mờ ko thấy sự khác biệt, nhưng vào xem thớt của các bác chụp T*, Leica... mới biết là tại sao nó đắt, và nó hơn ở cái gì.
    Chung quy lại vẫn là cái ảnh các cụ chụp nó ra thế nào, có xứng tầm chơi L, chơi T* hay Leica hay không thôi. Ko xứng tầm thì không đủ tuổi để nhận xét và so sánh về lens.
    Chúc các cụ đầu tư đúng đắn
    Được sửa bởi chestervn lúc 04:14 PM ngày 27-03-2013

Quote Được gửi bởi devil_kts View Post
    Vẫn gắn được hood vô tư. . Tại vì phần gắn filter không dính dáng tới phần gắn hood, cơ chế vẫn giống như gắn chồng filter ND vậy.

Trước đây em xài lens phi 67 vẫn thỉnh thoảng hay mượn bạn bè filter 77 chỉ cần mua thêm step up ring là xong.
    xin lỗi bác nhưng em vẫn không tưởng tượng được, bác có cái hình minh họa không ạ :(

Quote Được gửi bởi altomos View Post
    Cảm ơn bác ạ, theo em thì filter chỉ là phụ thôi, vấn đề là cái lens được việc cho mình, nhiều khi em chỉ lắp filter như kiểu một cái cover bảo vệ, chụp lại tháo filter ra.

Lens này bác nào muốn mua chắc chịu khó chờ chút ít nữa hàng mới về VN nhiều.
    tính em cũng liều, xài lens chả sợ hư nên cũng không cần cái filter bảo về, nhưng ban ngày chụp portrait (với flash) thì phải lắm filter ND với CPL. Một cái Hoya HD CPL 77mm giá cả trăm đồng rồi, cái ND cũng 5,6 chục. Đó là lý do em không muốn đầu tư thêm 1 bộ filter 67mm. Dĩ nhiên mua lens này không phải chụp chân dung là chủ yếu, nhưng khi cần chụp chân dung mà không có thì kỳ :D

Quote Được gửi bởi chestervn View Post
    Cá nhân mình thấy chẳng khác gì cả. Bạn nói các thớt khác là "thử nghiệm thiết bị" thì mình cũng chịu, ko biết thớt của bạn nó khác ở cái gì. Mình chỉ thấy có một vài cái ống mà lắm thớt "góc ảnh" thế, nọ loạn hết cả diễn đàn. Sigma có mấy con prime, gộp lại cho nó gọn. Còn không, Mời bạn lại tự sướng
    Việc chọn lens cũng vậy, tùy các bác thích chơi tới đâu, và có bao nhiêu tiền.
    Thứ tự như thế này: Sigma - Canon - T*- Leica
    Máu chơi lắm nhưng không có tiền, thì Sigma là vô đối, đập chết hết mấy con kia là chuẩn rồi, vì có tiền đâu mà chơi.
    Lúc đầu em cũng cứ nghĩ là có gì đâu mà nó đắt vô lý tới như thế, nét cũng chả bằng, bokeh thì mắt em mờ ko thấy sự khác biệt, nhưng vào xem thớt của các bác chụp T*, Leica... mới biết là tại sao nó đắt, và nó hơn ở cái gì.
    Chung quy lại vẫn là cái ảnh các cụ chụp nó ra thế nào, có xứng tầm chơi L, chơi T* hay Leica hay không thôi. Ko xứng tầm thì không đủ tuổi để nhận xét và so sánh về lens.
    Chúc các cụ đầu tư đúng đắn
    Vâng thôi bác nói thế thì em xin mời bác về nhất ạ, em ngán ba cái vụ cứ phải đôi co kiểu này lắm rồi. Bác xem lại xem hai thớt về Sigma 35 f1.4 kia nằm ở mục nào đi. Bác chắc cũng biết em ít nhiều, em không phải pro nhưng cũng chẳng phải gà, lens máy không nhiều cũng chẳng phải ít, em có trải nghiệm của riêng em cũng như bác. T* hay L em cũng có bác ạ, nên bác đừng nói chuyện tiền ở đây, từ lâu rồi em đã bỏ cái khuynh hướng thương hiệu và cứ phải là tiền to hay lens L rồi. Đây là con sigma thứ 2 em thèm ngó ngàng tới trong các lens đã sử dụng, em ngó tới nó vì nó có chất lượng nhất định và ảnh của nó không tệ ở cái giá như thế. Ngoài ra em cũng chưa so sánh nó với L hay leica hay T* gì cả, nên mong bác đừng lan man quá xa vào việc lôi mấy cái thiết bị vô tội ra để so sánh nữa, nếu bác có thiện chí và muốn xây dựng diễn đàn thì mong bác chia sẻ ảnh hoặc nhận xét, bình ảnh để mọi người cùng học hỏi.

Bỏ đi bác @altomos ạ. Ai muốn hiểu sao thì hiểu. :-).Lên tiếp hình đi bác !!!

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Hình sample đã có nhưng quyết định cuối cùng vẫn là mình không nhất thiết tranh cãi bác ạ, em nghiên về colour rendition của canon, có thể thua bokeh, sharpness nhưng chất màu vẫ rất quyến rũ ;). Len này rất tốt nhưng chỉ là ...chưa đủ so với 35L
    Mời các bác ra box 35L tự sướng, ở đây nhìn nhận lens trên phương diện ảnh up lên. Còn nói thật như mấy cái ảnh bác chụp 35L up ở trên em thấy dìm hàng 35L chứ ngon nghẻ cái gì

Lang thang

Trang 3 / 179 Đầu tiênĐầu tiên 123451353103 ... Cuối cùngCuối cùng