Trang 2 / 179 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 1790

Chủ đề: Góc ảnh Sigma 35mm f1.4 Art

Vẫn gắn được hood vô tư. . Tại vì phần gắn filter không dính dáng tới phần gắn hood, cơ chế vẫn giống như gắn chồng filter ND vậy.

Trước đây em xài lens phi 67 vẫn thỉnh thoảng hay mượn bạn bè filter 77 chỉ cần mua thêm step up ring là xong.

Quote Được gửi bởi jamesdo View Post
    tại em muốn gắn cái hood vào :D

Quote Được gửi bởi jamesdo View Post
    @bác chủ: chúc mừng bác có lens mới, em đọc review thì cũng thích em này lắm, mỗi tội nó filter size 67mm, mà em thì không muốn mua lens gì ngoài 77mm do không muốn tốn tiền đầu tư thêm bộ filter :(
    Cảm ơn bác ạ, theo em thì filter chỉ là phụ thôi, vấn đề là cái lens được việc cho mình, nhiều khi em chỉ lắp filter như kiểu một cái cover bảo vệ, chụp lại tháo filter ra.

Lens này bác nào muốn mua chắc chịu khó chờ chút ít nữa hàng mới về VN nhiều.

Một vài ảnh thử xem "độ mỏng" của DOF và bokeh thế nào

Vẫn là ảnh chưa chỉnh sửa, chỉ resize và ở khẩu 1.4 các bác ạ.

Quote Được gửi bởi altomos View Post
    Một vài ảnh thử xem "độ mỏng" của DOF và bokeh thế nào

Vẫn là ảnh chưa chỉnh sửa, chỉ resize và ở khẩu 1.4 các bác ạ.

bokeh mịn quá bác chủ

Lại một thớt khoe lens, cho nó vào một cái Bar Sigma đi cho nó lành, làm gì mà lắm thớt về lens này thế...

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    @altomos: focus gần nhất là bao nhiêu vậy bác? Với khoảng cách min, mở khẩu max để xem dof mỏng sướng độ nào :D

Quote Được gửi bởi chestervn View Post
    Lại một thớt khoe lens, cho nó vào một cái Bar Sigma đi cho nó lành, làm gì mà lắm thớt về lens này thế...
    mình phải cảm ơn altomos chứ nếu không ai cũng nghi ngại mà mua...

Quote Được gửi bởi chestervn View Post
    Quote Được gửi bởi Gà mờ View Post
    @altomos: focus gần nhất là bao nhiêu vậy bác? Với khoảng cách min, mở khẩu max để xem dof mỏng sướng độ nào :D
    @Gà đại ka, hình như là 30cm anh ạ. DOF thì không chơi lại được với các lens tiêu cự dài hơn, nó chỉ phù hợp chụp loanh quanh.

@Bác chestervn thân mến ^^: Em với bác từng thảo luận sôi nổi về màu Canon và Nikon thì phải. Thớt của em không phải để khoe lens ạ, em từng lập ra mấy thớt ảnh chụp bằng lens nọ kia, tất cả chỉ là "khoe" ảnh thôi. Bác nào thấy xấu thì tránh đừng mua, còn ai thấy phù hợp với nhu cầu và túi tiền thì mua, thế thôi.

Các bác, hai thớt Sigma 35 kia là thớt thử nghiệm thiết bị, còn ở thớt này em hy vọng được xem và thảo luận nhiều về ảnh hơn là so đo bằng mồm không cần thiết, mời các bác cùng chia sẻ ảnh và nói chuyện ạ, cái thiết bị chỉ để tham khảo ^^

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    L hậu kỳ rất nhanh so với len khác

35L đây
    Nhảm quá đấy bác ạ, câu của bác chỉ dành cho mấy ông tự sướng = L rồi ko cần PTS.
    Dàn lens của em cũng toàn L nhưng phải thừa nhận lens này về mọi mặt đập chết tươi con 35L

Quote Được gửi bởi Dctran View Post
    Nhảm quá đấy bác ạ, câu của bác chỉ dành cho mấy ông tự sướng = L rồi ko cần PTS.
    Dàn lens của em cũng toàn L nhưng phải thừa nhận lens này về mọi mặt đập chết tươi con 35L
    có nút like như face là em like mạnh cho bác :D

Trang 2 / 179 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102 ... Cuối cùngCuối cùng