Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 17

Chủ đề: Hỏi về chỗ sửa máy Minolta Maxum 7D

Hỏi về chỗ sửa máy Minolta Maxum 7D

Chào các bác,

Mình có 1 máy Minolta bị bịnh khá khó chịu: Máy vẫn hoạt động tốt nhưng với điều kiện phải chụp ở khẩu độ lớn nhất với lens đang gắn trên máy. Nếu khép khẩu vào là máy không chụp được và tắt luôn!
    Ví dụ: Gắn lens Minolta 50mm f1.7 vào, nếu để ở mode A, chỉnh ở khẩu f1.7 thì chụp không vấn đề gì nhưng nếu khép khẩu xuống (bất kỳ khẩu nào) thì máy bị stop!

Mình xưa giờ không đi sửa máy nên không biết chỗ nào có thể sửa được bịnh trên, vả lại máy đời cũ quá nên không biết có phụ tùng thay thế không... :( Vì đây là máy sưu tầm nên mình rất muốn sửa cho nó...

AE nào biết chỗ sửa được thì cho mình biết nhé, cám ơn nhiều nhiều...
    Điện thoại của mình: 0983741434

Máy stop ngay khi khép khẩu hay khi bấm chụp mới stop vậy ?

Khép xong lấy nét bình thường, khi bấm thì mới stop, tắt máy luôn! Hên quá gặp 1 đèn ở đây, giúp anh với. Con máy này là máy sưu tầm toàn bỏ tủ, hôm gần Tết đem ra mới phát hiện :(

Em nghĩ có lẽ các mạch điện lâu ngày tiếp xúc không tốt hoặc chân đá khẩu bị kẹt, khi body điều khiển chân đá khẩu khép khẩu không được thì máy bị treo luôn. Anh thử đem ra tiệm sửa máy ảnh nhờ họ tháo vệ sinh, kiểm tra chỗ chân đá khẩu có bị kẹt gì ko. Nếu không sửa được thì mua mount M42-Sony loại có báo nét về chơi với lens xoay vặn tạm chắc ok.

Tiệm Phạm thê có được không em? lâu rồi anh không ghé chỗ này. Lần trước anh đi lau bụi con Minolta 28-135 về bị trục trặc phần điện nên bây giờ cũng ớn ớn.... Máy chụp thì anh còn nhưng vì máy này là máy sưu tầm nên muốn sửa lại cho ngon lành thôi...

Chúc bác mau sửa được máy. Lâu rồi mới gặp người còn chơi Dynax 7D.
    Mình vẫn đang dùng 1 em 7D, mặc dù có A450 nhưng hầu như mình toàn dùng 7D chụp vì thao tác tinh chỉnh cực nhanh gọn.
    Think different

@ Nova_ck: Hì hì, mình nghĩ ai đã từng cầm 7D thì sẽ khó mà bỏ được. Hiện tại mình có 3 em 7D: Alpha 7 Digital (Thị trường Nhật), Dynax 7D (thị trường châu âu và Hongkong) và Maxxum 7D (Mỹ và các nước còn lại). Em đang bị bệnh là Maxxum 7D cũng là em đẹp nhất :(
    Mong 1 ngày được giao lưu với bác

Bác để lại cho mình 1 em 7D đc chứ! Mình săn lâu lắm rồi mà toàn hụt thôi. Thanks bác

Oh, sorry bạn Nhimanninh, vì mìnmh không có ý định bán Min 7D, nếu ai bán mình sẽ còn mua thêm nữa kìa...

Tiếc thật,giá mà bác bán vì cũng săn lâu rồi. Xem cả trên ebay nhưng ngại tuổi cao nên k dám mua.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng