Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18

Chủ đề: Cao su bên ngoài lens bị bẩn lau không sach?

Cao su bên ngoài lens bị bẩn lau không sach?

số là hôm bữa e chụp, trời mưa lấm tâm rớt lên cao su của lens, em thấy nó có nhiều vết xám trắng, nghĩ là do bụi gặp nước, nhưng lúc về lau lại thì k sạch, xem kĩ thì nó giống như bụi phấn vậy. em có dùng nước+ bàn chảy đánh răng, bông gòn thấm nước chùi, lúc nó ướt thì k thấy nhưng khi khô lại thì nhìn khá khó chịu, giống như bụi phấn! xin các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em, nó là cái gì trong cao su tiết ra, và làm sao cho nó sạch. xin cám ơn ạ

Bạn đã dùng thử Xi-ra đánh giày chưa ? quét thật mỏng bằng bàn chải mềm là hết ngay bạn ạ.

Quote Được gửi bởi duahau02 View Post
    Bạn đã dùng thử Xi-ra đánh giày chưa ? quét thật mỏng bằng bàn chải mềm là hết ngay bạn ạ.
    cách này thì ổn nhưng có điều lúc cầm vào bị dính vào tay bác ạ?em cũng thử vài cách,nhưng chỉ giảm bớt,ko sạch hết được

uhm nhỉ, thanks bác duahau02. à mà theo lời bác 1406's và theo em nghĩ thì lúc chụp cũng dính thật, không lẽ như bệnh nan y sao ta ^^

Quote Được gửi bởi 1406's View Post
    cách này thì ổn nhưng có điều lúc cầm vào bị dính vào tay bác ạ?em cũng thử vài cách,nhưng chỉ giảm bớt,ko sạch hết được
    Bác ra CH bán vỏ xe hơi, xin chút xíu hoá chất quét vỏ xe tạo độ mới cho cao su, về cẩn thận quét nhẹ lên chổ mốc là OK.
    Sira đánh giày quét mỏng, và đánh bằng vải nhung mềm là biện pháp ổn nhất.
    Chúc Bình An
    FaceBook

thanks bác, thế để mai em thử xi đánh giày xem sao, hjc ^^

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Bác ra CH bán vỏ xe hơi, xin chút xíu hoá chất quét vỏ xe tạo độ mới cho cao su, về cẩn thận quét nhẹ lên chổ mốc là OK.
    Sira đánh giày quét mỏng, và đánh bằng vải nhung mềm là biện pháp ổn nhất.
    Cám ơn a Toại,Em cũng biết cái hóa chất làm mới vỏ xe này.A cho em hỏi 2 cách này a thường dùng cách nào ạ?

Đồ anh xài nên anh chả dùng cách nào cả. Hehe
    Vụ hoá chất, lúc trà dư tửu hậu, có bàn đến Nikon camera bị lột bao cao su, anh bạn có nói đến hoá chất này chống giãn cao su, nên anh chỉ biết thế thôi, chưa xài qua thử
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Đồ anh xài nên anh chả dùng cách nào cả. Hehe
    Vụ hoá chất, lúc trà dư tửu hậu, có bàn đến Nikon camera bị lột bao cao su, anh bạn có nói đến hoá chất này chống giãn cao su, nên anh chỉ biết thế thôi, chưa xài qua thử
    Cám ơn thông tin của anh :D

Lớp cao su cua con tamron cua em cũng bị trắng xám vài chỗ, không chùi ra. Thôi đành để vậy cho ng ta biết mình bụi bặm rừng rú.
    Canon 60D - Tamron 17-35mm + Canon 55-250mm
    Blog: http://minhman.com

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng