Trang 271 / 429 Đầu tiênĐầu tiên ... 171221261269270271272273281321371 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,701 đến 2,710 / 4289

Chủ đề: Những cánh chim trời

Quote Được gửi bởi Major_K View Post
    Đổi không khí topic một chút ...

Lần đầu tiên mình gặp được con "Chồn Đỏ" ... ảnh ghi được sáng hôm nay.

Cảm ơn ACE ghé thăm.

Khải

#2435 Red Fox

#2436 Red Fox

#2437 Red Fox

#2438 Red Fox
    Đẹp lắm anh Khải, mà hình như tiếng Việt mình kêu là "Cáo" thì phải. Có bác nào rõ hơn xin đính chính nhé.
    Gear còn đang thiếu vài món.

̀̀2439:các cao thủ ngũ rồi,rón rén lên chim chào mào Rgiá

Lần đầu tiên mình gặp được con "Cáo Đỏ" ... ảnh ghi được sáng hôm nay.

Cảm ơn ACE ghé thăm.

Khải

#2436 Red Fox
    Mình thích hình nầy bác Khải ơi.

Wow, lâu lắm rồi mới thấy bác Ah_Kg ghé thăm.

Thấm thoát lại tới mùa chim về tắm mát. Cho em đề nghị cách chụp chim tắm năm này, tại vì thấy mấy anh năm ngoái cực quá, hahaha.

Anh nên đống làm một chậu nước di chuyễn. Chậu hình chữ nhựt, với ny long đen dầy với độ sâu vài cm, nâng cao ngang hoạt dưới tầm mắt. Đặc vài nhánh hoa cây đẹp ở phía trên bồn nước cho chim đậu trước khi chim nhảy xuống uống nước hay tắm. Chúp mấy cảnh này hay lắm bác à ... Setup di chuyến thì dể và tiện nghi cho mình chọn hướng mặt trời, BG, v.v. Trời nóng và khô quá, chỉ cần mấy gáo nước là cuộc vui thú sẽ chờ đợi bác ... Vài chia sẻ ... Happy shooting ...

Khải

Cám ơn Bác ASAV , Bac Quynhdk , Bác Kevinle , Bác Khải và Bác Ah_Kg đã tiếp tuc chia sẻ nhiều ảnh đẹp góp vui .

Lần đầu tiên mình gặp được con "Cáo Đỏ" ... ảnh ghi được sáng hôm nay.

Cảm ơn ACE ghé thăm.

Khải

P.S. Thanks much Kevin for the ID.

#2435 Red Fox

#2436 Red Fox

#2437 Red Fox

#2438 Red Fox
    Loat ảnh con Cáo đỏ đẹp lắm Bác Khải . Theo tôi , khi các Bác đi săn ảnh Chim , nếu gặp những ảnh khác hay hay thì thoải mái up vào topic để góp vui .

Tôi xin tiếp vài tấm về chim Chân dài .
    Chắc có Bác đã gặp cảnh nầy . Khi Chim Chân dài dẫn chim con đi ăn , nếu ta đến gần thì Chim Trống và Chim Mái sẽ bay lên cao , miệng thì vừa la lớn để uy hiếp tinh thần và vừa lao thẳng xuống đầu ta , nếu không bình tĩnh thì cũng sợ Chim đánh trúng đầu , nhưng đã mang kính và đội nón thì không sợ , mỗi lần thấy nó lao xuống thì đưa máy lên đỡ , nếu Bác nào muốn chụp hình Chim bay mà gặp cảnh nầy thì chụp mệt nghĩ , vì nó bay liên tục như vậy đến khi ta bỏ đi thì mới thôi .

#̀̀2440

#̀̀2441

#̀̀2442

Được sửa bởi @hoangviet lúc 03:10 AM ngày 20-05-2014

Ảnh của các bác thật đẹp và rực rỡ ạh, T7 vừa rồi em lại đi chụp chim Rồng Rộc, em xin gửi tiếp 1 tấm hình về loài chim này

Rồng Rộc - Mình ơi chờ tôi với nào by khaxuyn, on Flickr

Em xin chú thích về tấm hình 1 chút ạh:
    - Con chim đang đậu trên tổ là chim bố ạh, chim bố nhỏ con có đầu vàng, lông đậm và rực rỡ hơn
    - Chim đang bay là chim mẹ, to con, màu lợt và xỉn hơn
    - Tổ chim bố thì ngắn, có cái cầu bắt ngang qua, chim bố nghỉ ngơi bên đây
    - Tổ chim mẹ nuôi con có cái vòi dài ra, hình phễu (tổ nào chim bố cũng xây dựng hết ạh, tha từng cọng cỏ tranh về, có cái tổ màu xanh phía sau là đang xây đấy ạh)

Quote Được gửi bởi khaxuyn View Post
    Ảnh của các bác thật đẹp và rực rỡ ạh, T7 vừa rồi em lại đi chụp chim Rồng Rộc, em xin gửi tiếp 1 tấm hình về loài chim này

Rồng Rộc - Mình ơi chờ tôi với nào by khaxuyn, on Flickr

Em xin chú thích về tấm hình 1 chút ạh:
    - Con chim đang đậu trên tổ là chim bố ạh, chim bố nhỏ con có đầu vàng, lông đậm và rực rỡ hơn
    - Chim đang bay là chim mẹ, to con, màu lợt và xỉn hơn
    - Tổ chim bố thì ngắn, có cái cầu bắt ngang qua, chim bố nghỉ ngơi bên đây
    - Tổ chim mẹ nuôi con có cái vòi dài ra, hình phễu (tổ nào chim bố cũng xây dựng hết ạh, tha từng cọng cỏ tranh về, có cái tổ màu xanh phía sau là đang xây đấy ạh)
    Ảnh và chú thích về chim Rồng Rộc hay lắm Khaxuyn ơi! Ngồi mà coi chim bố làm tổ cũng là thú vị lắm rồi. Tất cả chúng ta phải cố gắng bảo vệ môi trường sống cho thú hoang dã ...

Khải

Cám ơn bác Khaxuyn giải thích thêm về loài chim Rồng Rộc. Rất hay. Không biết, với cái tổ của chim bố có hai lỗ tồng hộng như vậy, thì làm sao nó nghỉ mà không bị rớt? Chim này coi bộ còn "phong kiến' quá nha!

Làm tôi nhớ lại khi thăm Versailles thì thấy vua có phòng ngủ riêng và hoàng hậu có phòng ngủ riêng. Tuy nhiên giường ngủ của vua thì lại nhỏ hơn giường của hoàng hậu. Tai sao? Họ giải thích thế này: Giường của vua thì duy nhất chỉ có một mình vua được lên đó mà thôi, ngay cả hoàng hậu cũng không được phép. Vua muốn gần hoàng hậu thì phải "xuống nước" ghé vào giường của nàng, vì vậy người ta phải làm giường của hoàng hậu lớn hơn để có thể chứa được hai người.

Nhờ bác Hoangviet ở Pháp kiểm chứng.

Con cáo của Bác Khải đẹp quá, bác Khaxuyn có mấy tổ rồng rộc rất sống động.
    Em góp con te vặt.

Te vặt bay. của TUANTHUDUC, trên Flick

#2444 Em làm tấm số 3 con 4 hi hi

16-35mm f4L, 35mm f1.4L1, 85mm f1.2L 2, 100mm f2.8L, sigma 150-600mm sờ pọt

Trang 271 / 429 Đầu tiênĐầu tiên ... 171221261269270271272273281321371 ... Cuối cùngCuối cùng