Trang 334 / 429 Đầu tiênĐầu tiên ... 234284324332333334335336344384 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 3,331 đến 3,340 / 4289

Chủ đề: Những cánh chim trời

Hôm nay em bắt chước hai bác Khải và Kevin chụp loại hình "cấm đăng báo".
    (Không crop. Không kịp lùi xa để lấy thêm không gian)
    Từ lúc nó nhảy lên đến lúc nhảy xuống chỉ khoảng 5 giây đồng hồ mà thôi. Ngắn quá!

#6460 American Avocet I'm ready, honey!

#6461 American Avocet Em đang chờ nè!!

#6462 American Avocet Hành động

#6463 American Avocet

#6464 American Avocet

#6465 American Avocet Hậu kỳ

#6466 American Avocet Hẹn em lần tới!

Cám ơn các bác đã ghé xem.

Cám ơn các Bác đã viếng thăm và chia sẻ nhiều loại chim lạ và đẹp , cộng thêm với trình độ cao về nhiếp ảnh của các Bác đã cho xem những tấm ảnh phải nói là tuyệt đẹp .
    Những loạt ảnh về "Bảo tồn nòi giống" các loại chim của các Bác bắt được những khoảnh khắc rất sống động .

Cám ơn Bác Khải và Bác NKCM có nhận xét và góp ý ảnh #6389

Quote Được gửi bởi nguyenpolice86 View Post
    Quá đẹp luôn!! Nhìn ghiền thật!!
    Cám ơn Bác Nguyenpolice86 ghé thăm và có CM

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Bác Major K chụp tấm chim ở tư thế độc đáo quá!
    Chào mừng Bác Petertruong83 ghé thăm và chia sẻ ảnh góp vui cùng AE . Mong Bác ghé chơi thường .

Quote Được gửi bởi quangvtt View Post
    Blue Heron của bác quá đẹp , mình góp thêm vào cũng là Blue Heron
    Chào mừng Bác Quangvtt ghé thăm và chia sẻ ảnh góp vui cùng AE . Mong Bác ghé chơi thường .

Quote Được gửi bởi ha_anh1990 View Post
    Bộ môn tốn kém thời gian và tiền bạc nhất :(
    Đúng thế Bác Ha_anh1990 , chơi môn nầy mà Bác nào có máu "Chạy đua vũ trang " thì ra tiền không phải là ít , có khi tính ra giá trị còn hơn chiếc xe xịn .

Tôi xin tiếp loạt ảnh Chim Hải Âu bắt mồi

#6467 Bay lên

#6468 Quan sát

#6469 Tiếp tục quan sát

#6470 Tấn công

Xin góp vui cùng các Bác loạt ảnh " Bảo tồn nòi giống " _Ảnh chụp ngược sáng , không được đẹp , các Bác xem tạm , vui là chính .

@Hoangviet: Vậy là bác cũng có ảnh chim cò làm xiếc rồi! Loại cò mỏ đỏ này em chưa thấy.

Hôm trước em thấy con Sandpiper này bị gì mà tội nghiệp thật. Có vẻ nặng, vì lông xung quanh đó cũng đổi màu. Không biết nó sẽ sống được bao lâu nữa.

#6479 Sandpiper

Hai tháng trước em cũng gặp một con Ruddy Duck bị một vòng giây thun tròng quanh cổ. Đây là loại giây thun người ta hay dùng để buộc tóc. Có lẽ nó tưởng là con giun. Xui cho nó là vòng giây thun đó kẹt giữa miệng và còn ngoặc ra phía sau cổ.

#6480 Ruddy Duck (male)

Nó tìm đủ cách để kéo vòng giây thun đó ra, nhưng không thành công. Hy vọng nó vẫn có thể ăn uống được.
    Chẳng biết sau đó sẽ như thế nào.

#6481 Ruddy Duck (male)

#6482 Ruddy Duck (male)

Cám ơn các bác đã ghé xem.

Em chộp được 1 loài mới nhân dịp đi ngang Đài Loan, giống chim là Malayan Night Heron.

#6483 - Malayan Night Heron, juvi.

1DXK6291 by kevinle4230, on Flickr

1DXK6308 by kevinle4230, on Flickr
    Gear còn đang thiếu vài món.

@ASAV laot ảnh của anh rất đep Đô nét và màu sắc không chê vào đau đươc , Action thât hay
    theo tôi có 1 chut lổi nhỏ la Highlight Và Shadow anh chưa chỉnh Đúng lắm
    dó là Ý kiến xin anh đùng giân ,
    Nêua anh chỉnh Ben RAW của PTS anh bâm CM con Chuôt anh click vào Highlight Nêu HL nhiều sẻ bi đỏ Anh chỉ Kéo giảm cho đến khi ko còn thây đỏ

về Shadow cung như Vây vưa bấm CM vùa click chuôt vào Shadow vừa kéo cho đến khi hết thây màu tím thì vưa đủ

Sao đo đưa qua bên PTS anh cần chỉnh bên High Light và shadow nếu cấn Không nên kéo HL và Shadow quá nhiêu se bi HDR

hi vong giup anh Nêu anh cảm thây Cần
    Thân

Xem hinh bác Khải làm ngứa ngái chân tay chiu không nôỉ cả tháng nay không đi đâu chup nên ko có hình góp voi ACE

@ Kevin Le Cuôi tháng này Em có tham gia voi anh va bac Jose ko ?? di it ngay quá nên khong ghe SJ để thăm Thinh Bui va anh Tuấn
    Người đi một nửa hồn tôi mất .
    Một nửa hồn kia đứng chửi thề .

Cám ơn bác NKCM về những nhận xét chân tình. Em không giận bác đâu, mà còn thích những nhận xét như thế để em tiến bộ.
    True friends tell the unpleasant truths! Ngày mai hy vọng em có chút giờ rãnh thì em sẽ thử theo cách của bác hướng dẫn.

Thông thường em làm thế này trong Adobe Camera Raw:

1. Camera profile: chọn Camera lanscape
    2. Lens correction: (a) Color: Remove Chromatic Aberration; (b) Profile: Enable lens profile corrections
    3. Tone Curve: Point: Medium contrast.

(3 điểm này em làm theo Scott Kelby)

Sau đó mới qua Basic: Thường em cho nó "Auto" thử, rồi chỉnh các parameters sao cho hai tam giác warning trong histogram trở về màu đen.

Thực tình em không biết gì nhiều về cách chỉnh màu, vì tất cả đều tự mày mò một mình.

Rất mong các bác chia sẻ kinh nghiệm để em tiến bộ.

Em vừa email cho bác bản raw của ảnh #6462 (ở trên), bác xem giùm em.

Mong các bác cứ tự nhiên phê bình cho em.

ASAV

Quote Được gửi bởi nguoi ko co may View Post
    @ASAV laot ảnh của anh rất đep Đô nét và màu sắc không chê vào đau đươc , Action thât hay
    theo tôi có 1 chut lổi nhỏ la Highlight Và Shadow anh chưa chỉnh Đúng lắm
    dó là Ý kiến xin anh đùng giân ,
    Nêua anh chỉnh Ben RAW của PTS anh bâm CM con Chuôt anh click vào Highlight Nêu HL nhiều sẻ bi đỏ Anh chỉ Kéo giảm cho đến khi ko còn thây đỏ

về Shadow cung như Vây vưa bấm CM vùa click chuôt vào Shadow vừa kéo cho đến khi hết thây màu tím thì vưa đủ

Sao đo đưa qua bên PTS anh cần chỉnh bên High Light và shadow nếu cấn Không nên kéo HL và Shadow quá nhiêu se bi HDR

hi vong giup anh Nêu anh cảm thây Cần
    Thân

Xem hinh bác Khải làm ngứa ngái chân tay chiu không nôỉ cả tháng nay không đi đâu chup nên ko có hình góp voi ACE

@ Kevin Le Cuôi tháng này Em có tham gia voi anh va bac Jose ko ?? di it ngay quá nên khong ghe SJ để thăm Thinh Bui va anh Tuấn
    Quote Được gửi bởi ASAV View Post
    Cám ơn bác NKCM về những nhận xét chân tình. Em không giận bác đâu, mà còn thích những nhận xét như thế để em tiến bộ.
    True friends tell the unpleasant truths! Ngày mai hy vọng em có chút giờ rãnh thì em sẽ thử theo cách của bác hướng dẫn.

2. Lens correction: (a) Color: Remove Chromatic Aberration; (b) Profile: Enable lens profile corrections

Sau đó mới qua Basic: Thường em cho nó "Auto" thử, rồi chỉnh các parameters sao cho hai tam giác warning trong histogram trở về màu đen.

Thực tình em không biết gì nhiều về cách chỉnh màu, vì tất cả đều tự mày mò một mình.

ASAV
    Hay quá hai Bác NKCMASAV , tôi rất gà mờ trong vấn đề chỉnh màu nầy , chỉ làm mò mà thôi , mong các Bác hướng dẫn cụ thể hơn để được học hỏi .
    Bây giờ mỗi lần chỉnh con mắt của chim cho đẹp hơn lại nhớ đến Bác Khải , cám ơn Bác Khải nhiều .

Quote Được gửi bởi ASAV View Post

ASAV

Theo em thì dùng medium contrast thì hơi nặng tay, bác thử dùng linear contrast, hay lighter thử xem sao ... Scott Kelby's workflow thường thì cho landscape hay street photography hơn là wildlife.

Khải

Quote Được gửi bởi @hoangviet View Post
    Hay quá hai Bác NKCMASAV , tôi rất gà mờ trong vấn đề chỉnh màu nầy , chỉ làm mò mà thôi , mong các Bác hướng dẫn cụ thể hơn để được học hỏi .
    Bây giờ mỗi lần chỉnh con mắt của chim cho đẹp hơn lại nhớ đến Bác Khải , cám ơn Bác Khải nhiều .
    Dạ, đối với em, mắt của thú hoang dã rất là quan trọng. Mắt nhìn hầu như là tâm của một câu chuyện, cho nên mình phải bắt buộc để ý tới nó. Mắt phải nét, phải rỏ, phải sáng, nhìn thẳng (eye contact), hay nhìn tới mồi nó bắt. Mắt phải có sự tập trung mới dể đưa ảnh có hồn ... Khi chụp ảnh, phải cố cố gắng đưa điểm focus tới mắt của chủ thể. Nếu có thời gian, em thường chạy điểm focus tới mắt chủ thể rồi mới bấm nút ghi ảnh.

Khải

Trang 334 / 429 Đầu tiênĐầu tiên ... 234284324332333334335336344384 ... Cuối cùngCuối cùng