Trang 2 / 429 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 4289

Chủ đề: Những cánh chim trời

@hoangviet: cám ơn bác đã khen, em thì chỉ mới tập tành chim cò hơn 1 năm thôi, còn phải học nhiều nữa bác ạ.
    theo ảnh #8, em nghĩ bác có rất nhiều potential để có những tấm ảnh đẹp sau nầy. bác đứng trên bờ hay đi canoe khi chụp tấm nầy vậy? bác có thể cho em biết bác đang xài súng ống gì được không? và một câu hỏi ngoài lề (không phải trả lời nếu không thích), bác có hút thuốc không vậy? hehe...
    Được sửa bởi haovo lúc 01:38 AM ngày 20-03-2013

Quote Được gửi bởi haovo View Post
    @hoangviet: cám ơn bác đã khen, em thì chỉ mới tập tành chim cò hơn 1 năm thôi, còn phải học nhiều nữa bác ạ.
    theo ảnh #8, em nghĩ bác có rất nhiều potential để có những tấm ảnh đẹp sau nầy. bác đứng trên bờ hay đi canoe khi chụp tấm nầy vậy? bác có thể cho em biết bác đang xài súng ống gì được không? và một câu hỏi ngoài lề (không phải trả lời nếu không thích), bác có hút thuốc không vậy? hehe...
    Bác quá khiêm nhường , đúng là một năm mà Bác đã tiến rất nhanh , nay Bác là một trong những cao thủ trong hội bắn chim cò của người Việt ở Mỹ .
    Tôi thấy Bác Haovo và Bác Nguyejose có mấy khẩu súng hạng nặng tầm xa rất là khủng , biết đâu có ngày nào tôi được hân hạnh diện kiến các Bác và tận mắt thấy những thiết bị khủng nầy .
    Hình #8 tôi chụp với Nikon D700+AF 80-400mm f/4.5-5.6 ED VR , tôi phải cố ra sát bờ nước và ngồi thấp xuống để chụp tấm nầy .
    Tôi hiểu tại sao Bác hỏi tôi có hút thuốc hay không? Bác rất tinh ý , bây giờ tôi mới để ý là hình #8 phía trước bị xòa mờ , theo
    tôi , có thể là do khi lấy Focus quá xa , còn tôi thì đã bỏ hút thuốc hơn 15 năm rồi .

Xin lỗi 8 nhiều quá , up một tấm để chống Spam

# 9

heheh...em chỉ đùa với bác cho vui cửa vui nhà, bác trên 1000 điểm rồi không phại sợ lỗi spam vì tám, BQT sẽ bỏ qua cho.
    1/ sở dĩ em hỏi bác có hút thuốc hay không là tại vì bác đang đi vào con đường nghiện ngập ... chim cò như em. rằng 4 giờ sáng phải thức dậy mang một ba lô nặng chình ình đi vào rừng lội nước đạp gai muỗi cắn ma hù, ôi đủ thứ khổ.
    2/ ống 70-400mm là ok rồi, cho lúc đầu tập sự. bắt đầu từ đây bác bỏ "heo" là vừa, chuẩn bị năm sau nâng cấp súng đạn.
    3/ nên dùng tripod, tập lia máy theo đường bay của chim, lúc đầu không cần phải zoom gần chim quá vì sẽ mất đầu-cánh-chân khi có action, canh không gian lớn hơn khõang 5 lần subject là ok.
    4/ set máy: TV 1250-1600 (tốc), iso +/-200, khẩu sẽ tự động, spot meter, continuing focus, continuing shotting, luôn luôn bấm AF-ON.
    5/ thời gian đầu nên chụp những nơi có ánh sáng đầy đủ
    6/ focus vào con chim muốn chụp và kiên nhẫn chờ action.

vốn liếng em chỉ có chừng đó thôi. chúc bác có nhiều ảnh đẹp.

Mừng bác Hoàng Việt có nhà mới ... Em góp với bác 1 tấm ảnh bầy Ngỗng trời Canada... Chúc topic bác luôn vui và thu hoạch được nhiều ảnh đẹp

HAI trong MỘT

@Hoangviet: Chúc mừng bác có niềm đam mê mới. Em từ mấy tháng nay cũng đam mê chim cò dữ lắm, cũng sắm súng ống bắn chim cò là... PowerShot (khóc hic hic). Chứ em mà có cái 400 hay 600 gì đó như các bác thì chắc em phải mua thêm cái xe đẩy hàng như trong siêu thị, chứ làm sao em vác nổi Em mới có vài ảnh trong topic "Ơi những chú chim" hà. Hy vọng em sẽ có dịp chộp những chú chim xa xa để góp vào topic này hén.

chúc mừng Bác hoangviet đã tham gia thế giới cũa Chim cò , đễ góp vui với bác vài ãnh đàn chim thi mình it chụp chứ con chim thi chụp nhiều

Người đi một nửa hồn tôi mất .
    Một nửa hồn kia đứng chửi thề .

Quote Được gửi bởi haovo View Post
    heheh...em chỉ đùa với bác cho vui cửa vui nhà, bác trên 1000 điểm rồi không phại sợ lỗi spam vì tám, BQT sẽ bỏ qua cho.
    1/ sở dĩ em hỏi bác có hút thuốc hay không là tại vì bác đang đi vào con đường nghiện ngập ... chim cò như em. rằng 4 giờ sáng phải thức dậy mang một ba lô nặng chình ình đi vào rừng lội nước đạp gai muỗi cắn ma hù, ôi đủ thứ khổ.
    2/ ống 70-400mm là ok rồi, cho lúc đầu tập sự. bắt đầu từ đây bác bỏ "heo" là vừa, chuẩn bị năm sau nâng cấp súng đạn.
    3/ nên dùng tripod, tập lia máy theo đường bay của chim, lúc đầu không cần phải zoom gần chim quá vì sẽ mất đầu-cánh-chân khi có action, canh không gian lớn hơn khõang 5 lần subject là ok.
    4/ set máy: TV 1250-1600 (tốc), iso +/-200, khẩu sẽ tự động, spot meter, continuing focus, continuing shotting, luôn luôn bấm AF-ON.
    5/ thời gian đầu nên chụp những nơi có ánh sáng đầy đủ
    6/ focus vào con chim muốn chụp và kiên nhẫn chờ action.
    vốn liếng em chỉ có chừng đó thôi. chúc bác có nhiều ảnh đẹp.
    Rất cám ơn nhiêt tình của Bác Haovo , đây là bài học rất cần thiết đối với tôi trong thể loại chụp chim cò

Quote Được gửi bởi QLap View Post
    Mừng bác Hoàng Việt có nhà mới ... Em góp với bác 1 tấm ảnh bầy Ngỗng trời Canada... Chúc topic bác luôn vui và thu hoạch được nhiều ảnh đẹp

Rất vui được Cô Trinh viếng thăm , tấm ảnh những con ngỗng trời rất đẹp và tôi chưa bao giờ thấy , nếu Cô Trinh có tấm nào chụp gần hơn một chút up lên để xem dung nhan của nó như thế nào .
    Nếu còn hình thì tham gia tiếp cho vui nhe .

Quote Được gửi bởi Linh Nhu Khoa View Post
    @Hoangviet: Chúc mừng bác có niềm đam mê mới. Em từ mấy tháng nay cũng đam mê chim cò dữ lắm, cũng sắm súng ống bắn chim cò là... PowerShot (khóc hic hic). Chứ em mà có cái 400 hay 600 gì đó như các bác thì chắc em phải mua thêm cái xe đẩy hàng như trong siêu thị, chứ làm sao em vác nổi Em mới có vài ảnh trong topic "Ơi những chú chim" hà. Hy vọng em sẽ có dịp chộp những chú chim xa xa để góp vào topic này hén.
    Rất hân hạnh tiếp đón LNK , tôi cũng đã xem các chú chim của LNK chụp , hơi ngạc nhiên là với máy nhỏ mà chụp cận cảnh trông rất đẹp và nét , tôi không hiểu làm sao LNK cầm trên tay mà chụp không bị rung, hay quá .
    LNK có ảnh up lên cho vui nhe

kiếm được thêm vài tấm nũa góp vơi bác

12

13

14

Người đi một nửa hồn tôi mất .
    Một nửa hồn kia đứng chửi thề .

Trang 2 / 429 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102 ... Cuối cùngCuối cùng