Trang 1 / 6 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 55

Chủ đề: "Nghe tiếng màn trập có vẻ lạ"... Hài thật!

"Nghe tiếng màn trập có vẻ lạ"... Hài thật!

Chả là em đang đăng bán 1 con 5D3 khoảng từ 18.5k - 20k shot, thôi thì kệ, đăng đại 20k shot cho rồi để khi test ra anh em khỏi bị phàn nàn rằng mình nói điêu. Em cũng đã ghi rõ là sẽ đi test shot lại tại Lê Bảo Minh cho yên tâm.

Có một bác đến mua máy cho đứa em, sau khi coi máy xong phán là " máy của bác chưa bung, chưa sửa gì, còn rất mới, nhưng nghe tiếng màn chập em nghĩ là hơn 20k nhiều", em nghe xong thì bảo là có việc gì đâu, mai anh em mình ra LBM test. Bác có vẻ gật gù, ngồi tám một chút rồi nói với đứa e là:
    " máy này người ta nói 20k shot nhưng anh không chắc, tiếng màn chập hơi lạ, nguy hiểm quá, thôi đợi mua máy khác..."

Em nghe xong vừa tức vừa buồn cười, hỏi luôn "bác nói tiếng màn chập lạ là căn cứ ở đâu???", bác nhìn em và cười tươi như hoa rồi đi về.

Chuyện mua bán, được hay không không quan trọng, chủ yếu là niềm vui và uy tín giữa anh em thôi nhưng thế này thì đúng là... hài thật!

Quote Được gửi bởi proCat View Post
    Chả là em đang đăng bán 1 con 5D3 khoảng từ 18.5k - 20k shot, thôi thì kệ, đăng đại 20k shot cho rồi để khi test ra anh em khỏi bị phàn nàn rằng mình nói điêu. Em cũng đã ghi rõ là sẽ đi test shot lại tại Lê Bảo Minh cho yên tâm.

Có một bác đến mua máy cho đứa em, sau khi coi máy xong phán là " máy của bác chưa bung, chưa sửa gì, còn rất mới, nhưng nghe tiếng màn chập em nghĩ là hơn 20k nhiều", em nghe xong thì bảo là có việc gì đâu, mai anh em mình ra LBM test. Bác có vẻ gật gù, ngồi tám một chút rồi nói với đứa e là:
    " máy này người ta nói 20k shot nhưng anh không chắc, tiếng màn chập hơi lạ, nguy hiểm quá, thôi đợi mua máy khác..."

Em nghe xong vừa tức vừa buồn cười, hỏi luôn "bác nói tiếng màn chập lạ là căn cứ ở đâu???", bác nhìn em và cười tươi như hoa rồi đi về.

Chuyện mua bán, được hay không không quan trọng, chủ yếu là niềm vui và uy tín giữa anh em thôi nhưng thế này thì đúng là... hài thật!
    Chuyện bình thường trong mua bán, em còn gặp nhiều chuyện hài vãi: TV tới hỏi mua, đèn quạt, trà nước ...mình phải vừa cho mượn thiết bị để test, vừa mất thời gian để cắt nghĩa ... Rốt cuộc rồi không mua, dù món hàng bán chỉ là adapter mount giá khoảng 200K.
    Thì, coi như mình có thêm 1 người bạn.

Em oải nhất là đi mua 2-3 người, rồi 5-7 ý, không bán được hàng chỉ vì lý do lãng xẹt.
    Chính gì vậy, em ngại chuyện đứng ra test thiết bị lắm, mình gật, nhưng bạn mình lắc, tự dưng mình mất ... hứng
    Chúc Bình An
    FaceBook

Thì xem như người ta từ chối mua với thái độ rất tế nhị thôi mà
    Trời vẫn Xanh - Mây vẫn Trắng - Nắng vẫn Vàng

Em cũng lập topic này ra để anh em tám chơi thôi chứ không phải cay cú gì đâu ạ!
    Có điều cái lý do mình thấy hơi mắc cười thôi...

Bác chủ chưa nghe chuyện hiệp sĩ mù nghe gió đoán kiếm sao, còn trúng kiếm hay trật kiếm thì chỉ có hiệp sĩ mù mới biết.

Em bán lens MF, người mua tới xem, gật gù, chụp thử, chỉ cách test lens, ngồi nói chuyện đã đời lúc đứng dậy nói xin lỗi, em thích lắm nhưng không mua. Xem như thêm bạn thêm vui đi bác.
    Hắt sáng dạo :"))

Quote Được gửi bởi proCat View Post
    Em cũng lập topic này ra để anh em tám chơi thôi chứ không phải cay cú gì đâu ạ!
    Có điều cái lý do mình thấy hơi mắc cười thôi...
    Vậy theo bác tiếng màn trập của bác nghe thế nào? Bác... ngôn ngữ hóa âm thanh của nó được không ạ, ví dụ như tạch tạch, hay xoạch xoạch, hau tẹt tẹt nhỉ...
    P/S: em cũng tham gia chém gió thôi nhé, hehe
    …đời có bao lâu mà hững hờ.

Quote Được gửi bởi taskan View Post
    Bác chủ chưa nghe chuyện hiệp sĩ mù nghe gió đoán kiếm sao, còn trúng kiếm hay trật kiếm thì chỉ có hiệp sĩ mù mới biết.

Em bán lens MF, người mua tới xem, gật gù, chụp thử, chỉ cách test lens, ngồi nói chuyện đã đời lúc đứng dậy nói xin lỗi, em thích lắm nhưng không mua. Xem như thêm bạn thêm vui đi bác.
    Nói đến chuyện tám MF là em nhớ ngay đến chuyện ngày xưa, khi em bán D200 Nikon, mang đến tận nhà cho người mua test, không có Nikon AF lens, NM lấy MF lens ra test và kết luận, D200 của bác focus sai, rồi trả giá 80%, em cười trừ mang về bán cho TV khác được dúng 100% giá đăng.
    Quả thật, với NM này thì em từ chối khéo, không dám nhận là thêm bạn rồi
    Chúc Bình An
    FaceBook

1 chiêu trả giá phút chót đó mà!
    Nếu là người lịch sự thì sẽ không nói trước mặt người bán câu: "máy này người ta nói 20k shot nhưng anh không chắc, tiếng màn chập hơi lạ, nguy hiểm quá, thôi đợi mua máy khác..."

Rõ là muốn nói lên kiếm cớ trả giá xuống. Nói ra hy vọng người bán rơi vào tình trạng lo lắng "hàng mình không tốt" như những người rao bán xung quanh - "thôi đợi mua máy khác...".
    Mắc cười, mình bán hàng chả lẽ không biết mình bán gì =.=! trừ khi mình hét giá quá đáng.

Có khi bác gặp may, vì nhỡ đâu tay đó nói thể để bác cuống lên bán rồi hắn thừa cơ hội tráo máy thì bác khổ nữa....
    Em đùa tếu táo chút cho vui thôi chứ không có ý gì đâu nha... :-)
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Có thể bác này tò mò muốn cảm nhận 5D III thôi, bác ấy không hề có ý định mua.
    Thợ đụng

Trang 1 / 6 123 ... Cuối cùngCuối cùng