Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 55

Chủ đề: "Nghe tiếng màn trập có vẻ lạ"... Hài thật!

Đọc topic nầy nay được mở tầm mắt lẫn tầm tai.
    Hay quá xá luôn
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

Quote Được gửi bởi suji View Post
    cái này em gặp cũng vài lần, ấn tượng nhất là khi em bán D300s thì có đến 03 lần khôi hài trong đó có 1 lần làm bực nhất, trước tết ta vừa rồi có 2 ku rất trẻ tự xưng là chụp hình từ thiện đến hỏi mua máy, hẹn 12h nhưng trễ gần 1 tiếng rưỡi mà không nhắn tin báo trước cho em (vì em phải chạy từ cơ quan về nhà đợi), cái bực đầu tiên em cũng cho qua, em mang đồ cho 2 ku xem, xem chán chê & tìm đủ mọi lỗi để trả giá nhưng không tìm ra lỗi nào (vì máy em còn rất rất mới chỉ khoảng 5600 shot) kể cả lấy móng tay cố cạy cao su của body ra để test xem cao su có sao không, đến lúc này em thật sự nóng máu rồi nên xin phép lấy máy lại (vì xót quá), trầm ngâm 1 lúc ku test máy (bạn của ku muốn mua máy) phán 1 câu xanh dờn, máy cúa anh rao full box mà cũng như không nên anh giảm giá thêm đi, em hết hồn hỏi sao em biết, ku em giải thích là cái decal (trên hộp) in số series máy đã làm lại vì ku em thử bằng cách lấy ngón tay dính mồ hôi chà xát lên đó & thấy decal bị dơ...... cuối cùng em chịu không nổi nói thẳng luôn: anh không muốn bán máy nữa mời 02 em về, sau này em cạch mua bán với mấy ku teen luôn.

mua/bán cũng có cái duyên, nếu gặp được người ăn nói vui tính hay nhã nhặn thì kiểu gì mình cũng bớt thêm, giao dịch cho dù không thành công nhưng chí ít mình cũng thêm 1 người cùng sở thích. Cuối cùng sau gần 1 tháng rao, máy cũng bán cho 1 bác đứng tuổi, giao dịch rất nhanh chóng mà cả 2 bên đều vui vẻ.
    Hehe, chuyện đã lâu rồi nay xin kể, hồi trc' e rao bán máy D700, hàng Vic fullbox bh 7 tháng ~ 8k shot, e nhận đc đúng 7 lần hỏi và xem máy, có bác hỏi xong trả giá ko lấy, có bán hỏi xong bảo qua tết (còn gần 1 tháng) nữa lấy, cũng 2 bác hẹn cafe xem máy tưởng mua rốt cuộc lại ko, đòi change, :(, làm e rất bực mình vì ngày nào đi làm cũng dến theo 1 hộp to đùng, bất tiện gì đâu, đến người thứ 7 là 1 bác đứng tuổi cũng hẹn e cafe xem máy, xem cả buổi trưa này nọ, bác ấy cực kỳ khó tính, test máy e = 72 cách của tề thiên, xong lại cho 1 cái hẹn chiều nay, lúc đó e cứ nghĩ là chém gió rồi, nhưng vì bác ấy lớn tuổi nên e ko dám chữi đc ), e quê rồi, đinh ko bán nữa, đi mua len Nano xài cho sốc thì chiều đó bác ấy lại hẹn 1 lần nữa xem máy và chung tiền luôn, nhưng khi lấy tiền của bác ấy thì cũng chua chát lắm, cắm vô test đúng số shot e nói, e nói e mua hàng Vic Liêm Nga, có giấy tờ đàng hoàng, mà bác ấy bảo e đi lên Liêm Nga để xác nhận coi đúng hay ko, giấy tờ có phải làm giả ko mới chịu, thậm chí hàng fullbox cái hotshoe mà bác ấy cũng hỏi, vãi chè ), trong khi đó flash len thì e chỉ ra đi trong vòng 1 nốt nhạc, ôi đúng là buôn bán cũng lắm chông gai, có người này người kia, e cũng ghét làm khó người ta như vậy nên mua hàng new cho lành :D........
    5D3 + 35S + 85L + 600EXTR
    Flickr

Quote Được gửi bởi proCat View Post
    Chết rồi anh Toại ơi, hôm bữa giờ có đuổi ai ko? ))
    Hehe vì bác ấy dìm hàng em theo kiểu thế này: Lens em bán là lens macro AF của Canon, bác ấy chụp test ko đèn trong đk ánh sáng sau 7h tối ngoài lề đường mà cứ chê là lens này ko nét rìa như Nikon AI/Ais nọ, chuyển màu ko đẹp như CZ, build vòng lấy nét tay không mượt như con MF kia... Nói chung là dẫn chứng so sánh với 1 lô lens MF huyền thoại của các hãng mà nói thiệt là em chưa sờ bao giờ nên em cũng chỉ biết ngồi im nghe rồi cưới thôi. Tóm lại sau khi test thì kết luận là con lens này còn kém, giá chỉ đáng thế này thôi...hehe. Dìm giá đẳng cấp cao.

Quote Được gửi bởi Colour-Blind View Post
    Hehe vì bác ấy dìm hàng em theo kiểu thế này: Lens em bán là lens macro AF của Canon, bác ấy chụp test ko đèn trong đk ánh sáng sau 7h tối ngoài lề đường mà cứ chê là lens này ko nét rìa như Nikon AI/Ais nọ, chuyển màu ko đẹp như CZ, build vòng lấy nét tay không mượt như con MF kia... Nói chung là dẫn chứng so sánh với 1 lô lens MF huyền thoại của các hãng mà nói thiệt là em chưa sờ bao giờ nên em cũng chỉ biết ngồi im nghe rồi cưới thôi. Tóm lại sau khi test thì kết luận là con lens này còn kém, giá chỉ đáng thế này thôi...hehe. Dìm giá đẳng cấp cao.
    Anh mà nói không lại nữa thì chắc gặp mấy người vậy em chết luôn. Nói chung là, em thấy mấy bác ít biết thì lại khoái chém gió nào là CZ, Leica gì đó... Còn những bác "biết tuốt" thì luôn ngồi im lặng như sát thủ sau đó phán một câu "bớt cho anh 500k nhé!"

Quote Được gửi bởi proCat View Post
    Anh mà nói không lại nữa thì chắc gặp mấy người vậy em chết luôn. Nói chung là, em thấy mấy bác ít biết thì lại khoái chém gió nào là CZ, Leica gì đó... Còn những bác "biết tuốt" thì luôn ngồi im lặng như sát thủ sau đó phán một câu "bớt cho anh 500k nhé!"
    Hehe em không biết thì làm sao nói, kinh nghiệm về lens MF của em là con số 0 nên ngồi nghe học hỏi thôi.

cảm ơn các bác cho e một đoạn phim hài. đọc xong cười đứt ruột luôn. e đi mua hàng cũng có đôi lần gặp khách hàng ba trợn nhưng e dễ tính nên, he he kệ họ. cơm ko ăn, gạo còn đó. tình trạng "phun" ra sự "quen lớn" với anh T. a Q, a D, thì ôi thôi nhiều ko kể xiết. các bác nổi tiếng hãy vui vì ít nhất cũng còn đáng giá (vài trăm k) ạ. :D :D. Đau đầu một lần một "đồng chí" còn phun ra là bạn thân của Art T. mới ngồi uống cà phê với Art T. trước khi nói chuyện với e dăm phút. trong khi Art T đang ngồi ở nhà với e trước khi e đến gặp "đồng chí". hài vãi cả c...

Các bác bán hàng cực khổ thế nhỉ? Em đùa tí, em thấy bán cho người không biết gì hoặc biết rất sành thì nhanh gọn nhất. Em đã không có duyên với em Nikon D90, Canon 300D, 30D và 5D nên cả 3 em í bây giờ đã có chủ khác. Cả 4 con máy của em đêu bán nhanh trong vòng 1'30'' đầu tiên.
    **4 người mua trong đó có 3 người không biết gì.
    **Trong số trên có 2 người không cần test.
    **Còn 1 người chỉ test cho vui vì cũng chẳng rành.
    **Trường hợp còn lại, em nghĩ là sành. Và kết quả chỉ bấm máy tới lần thứ 3 và trả xèn cho em.
    Vậy là em may mắn thật, nhưng với body thôi.
    Còn bán lens thì cũng khá nhiều lần, em nhớ có một số trường hợp thế này:
    **Xem lens, test đủ kiểu. Hỏi em một câu, em đứng hình luôn: ủa, lens MF này không lấy nét tự động đc hả bác? Chắc bác này ko biết thật.
    **Một bác khác, mở khẩu 2.8 (28mm), chụp cây cột điện ở tít chân trời, zoom lên bảo ko nét, rồi đem so với hình bác í chụp 5.6 (210mm-chụp cái mặt em).
    **Có bác chụp bokeh trong tán lá, bảo bokeh xanh thế!!!
    Em thì cũng bình thường, có cơ hội biết được nhiểu kiểu test thiết bị của nhiều bác.

em thì có Bác test len 100 micro với phóng đại 1:2 mà handheld + shutter speed 1/60 rồi chê hình ko nét, em cũng cười rồi đi,....cho du nm mua đứt em cũng ko bán mất công đc 2-3 bữa đòi trả lại , mất công em đi nhận
    Được sửa bởi tuananhmap lúc 07:50 PM ngày 14-03-2013
    MF lense for sale
    o98*3*9 chín chín 27chín

Mua bán cũng lắm chuyện bi hài, nhưng k mua vì lý do lãng xẹt như hẹn xem lens rồi kêu k mang đủ tiền, hay bớt 50k or k mua nữa thì đúng là hài, e bán cái Hắt sáng mua về chưa kip xài có 200k, ship tận nơi mà có bác còn đòi fix!!!!, mất mấy trăm đồng nt quá.

thành viên mới cần đủ 5 bài viết ah.

Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng