Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 15 / 15

Chủ đề: Fujifilm X20 - Ấn tượng fIle JPEG xuất thẳng và in khổ A0

So với RX100, chứ đâu ra mà so với RX1.

Quote Được gửi bởi proCat View Post
    Con X20 này đúng là tiến ghê thật, sensor của em nó chỉ là 2/3'' thôi, không to bằng RX1 nhưng bù lại nó được thêm vào X-Trans CMOS của dòng X-Pro. Chắc vì thế mà Fuji tuyên bố nó tốt hơn.

Em vào xem hình của vài tay nước ngoài chụp em này, có cảm giác còn đẹp hơn X100. Chắc đây sẽ là con máy backup hợp lý nhất với em rồi :D

Hôm qua em có post bài cảm nhận ban đầu khi cầm X20 trên tay, giờ copy qua đây cho ai quan tâm xem chơi:

"Hôm nay em mới chạy ra Phú Quang mượn con X20, bác Hoàng chủ tiệm rất vui vẻ còn cho em mượn về test thử làm review, tiếc là dạo này bận quá nên không dám nhận. Em post vài cảm nhận cho các bác nào cần thì tham khảo:

Cảm giác ban đầu khi cầm X20 chỉ gồm 2 chữ "đẳng cấp": body chắc nịch, thiết kế tinh xảo sang trọng, chất liệu kim loại mát tay (về điểm này cho cảm giác sướng hơn hẳn khi cầm DSLR dòng entry-level của Ca/Ni). Có thể nói đây là con compact cho cảm giác cao cấp sang trọng nhất từ trước đến giờ em được cầm (không tính compact RX1 vì cái giá nó cũng khác). Menu tùy chỉnh được thiết kế gần như là giống với dòng XP1/XE1 ngoài vài opt riêng của compact.

AF được cải tiến nhanh hơn XP1 của em nhiều :(, chụp trong ánh sáng yếu vẫn bíp bíp bắt nét như điện. Màu sắc vẫn giữ màu đặc trưng của Fuji. Về iso thì em mới thử đến iso 800 thôi, sạch sẽ, nhưng do xem qua màn hình LCD của máy chứ ko phải đổ về PC xem nên coi như nhận xét này của em không có giá trị, đọc chơi cho vui thôi nhé các bác.

X20 cũng là con compact có kính ngắm OVF tốt nhất mà em từng biết (các bác đừng đem OVF của Canon G series ra so với X20, so thế mắc công lại thấy OVF của Canon G giống đồ chơi), có thể hiện thông số trên OVF khi ngắm, tuy nhiên do body X20 hơi nhỏ nên khi ngắm qua OVF em có cảm giác cầm không vững, hơi chông chênh nên chụp qua LCD vẫn hay hơn. Em mò hoài không thấy có kính ngắm EVF, nên xem như là con này không có kính ngắm EVF như các bậc đàn anh (mà chắc là không có đâu vì ở phân khúc thấp của Fuji X mà).

X20 có khá nhiều effect, nhưng tính em không thích dùng effect nên em không thử. Có chế độ giả lập tiếng màn trập từ nhỏ đến lớn (3 cấp) hoặc im hẳn luôn khỏi nghe gì hết nên rất tiện cho bác nào đi xem kịch, nhạc thính phòng muốn đem theo chụp. Đó là vài cảm nhận của em khi cầm X20, về chất lượng ảnh thì tốt nhất các bác tham khảo trên mạng, đang rộ lên nhiều bài reivew test chất lượng ảnh của X20 vs các đối thủ tha hồ cho các bác xem.

Với những đặc điểm như vậy thì X20 làm em thích rồi, nhưng ở tiêu chí cuối cùng thì em nó lại không đạt theo yêu cầu của em nên đành chi tay: em mặc quần tây, nhét vào u lên 1 cục nhìn ghê quá. Vậy chắc em phải xoay qua XF1 thôi, mà thiết kế em này thì không retro lắm :(."

Mình mới mua con X20 nhưng k thấy đèn lấy net hoạt động, đẫ vào cài đặt bật rồi các bạn cho hỏi vậy có phải hỏng k mình còn đổi. Thank các bạn

Bác chụp lúc ánh sáng yếu mới biết, test thêm mà thấy ko sáng thì đổi bác ah.

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12