Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Nhờ bác nào phán bệnh này giúp em với ạ!

Nhờ bác nào phán bệnh này giúp em với ạ!

Tình hình là máy em vừa đi chụp về xong cắm thẻ nhớ vào lap thì trong thẻ chỉ có 2 folder shortcut, không thể lấy ảnh đc. Xem thông tin thẻ thì nó vẫn báo thẻ đã dùng khoảng 4gb. E rút ra cắm lại vào máy ảnh thì nó báo "cannot read folder" và k chụp đc ảnh nữa. E cũng thử kiểm tra gạt lại thử cái nút Lock trên thẻ nhớ rồi thử lại mà vẫn k đc. Ai xem chỉ em cách chữa với ạ, bao nhiêu ảnh đẹp chiều chụp :(
    Em xin cảm ơn ạ!

Thẻ nhớ bị lỗi rồi, dùng các phần mền cứu dữ liệu, hy vọng phục hồi được
    Chúc Bình An
    FaceBook

cắm vào máy ảnh lại xem có nhận không, chắc chắn nó bắt format lại thẻ đó

bác không nên cắm vào máy ảnh mà format lại, vì đó sẽ có thể là phát súng cuối cùng xóa toàn bộ ảnh của bác trong thẻ vì format bằng máy ảnh khó khôi phục ảnh bằng format với máy tính.

với thẻ nhớ mà bị lỗi như vậy, sẽ chỉ còn cách là bác thử đọc cái thẻ nhớ với nhiều loại đầu đọc khác nhau (từ đầu đọc rời, đầu đọc gắn liền ở PC, và laptop) và nhiều hệ điều hành OS (Win Xp, Win 7, Win Vista, Mac OS, Linux) khác nhau với hi vọng nhỏ cái nào đọc được thẻ. Sau đó sử dụng phần mềm Easy Recovery (nếu dùng Windows) để khôi phục toàn bộ ảnh ra ổ cứng.

Nếu những giải pháp trên ko giúp gì thì thôi, đành ngậm ngùi rút kinh nghiệm đó bác ạ.
    Eyes seeing, heart shooting

http://enter-nikon.blogspot.com

Bác xem có phải là Virus không. Em từng gặp một USB có tình trạng tương tự (Xem Properties thấy báo dugn lượng, nhưng mở USB lên trống không) và phải xem bằng Tools>Option> Hidden (check)

Bác thử xem
    Hắt sáng dạo :"))

Bạn thử show file ẩn ra thử xem, taskan hướng dẫn như ở trên kìa.

Nếu không đc, bạn thử làm thế này xem:
    Vào Run (nhấn tổ hợp phím Star + R), đánh cmd, vào Command Line, đánh lệnh sau:
    F: (ổ thẻ nhớ của bạn)
    attrib -s -h -r /s /d

Đừng dại mà fomat nha bạn, khả năng cứu cũng không cao đâu, mà nếu có cứu đc thì cũng chưa chắc đã đọc đc (file bị lỗi).
    Kiss X5 + kit 18-55 + 50 f/1.8 + sigma 17-50 f2.8

Vâng e cảm ơn các bác, e cũng đang nghĩ cách chứ chưa dại thử format :D

Cái này thì tui gặp rồi... Có cô bạn chụp hình xong thì không xem được ảnh khi cắm vào máy tính... mặc dù vẫn báo dung lượng thẻ gần đầy, tức là có ảnh trong đó...
    Loay hoay làm mãi sau cùng phát hiện ra là sau khi chọn trong Folder Option -> view -> Show hidden files, folders ỏ drives, và bỏ dấu chọn trong Hide protected operating system files, thì nó hiện ra toàn bộ thư mục và hình ảnh... chép được ra máy
    Nghi do virus... format thẻ lại xài tiếp vẫn OK...

1. Format thẻ nhớ bằng máy ảnh

2. Khôi phục dữ liệu bằng phần mềm này: Memory Card File Rescue
    Có thể down ở đây: http://www.sony.com.vn/support/product/sf-8n4/download

Em cũng 1,2 lần "lỡ tay" format bằng máy ảnh, sau đó dùng phần mềm này chạy 1 phát nữa h là lấy lại được hết chẳng vấn đề gì cả.

Em cũng bị như vầy 2 lần rồi , lỗi này là do chụp xong xem lại rồi xóa nhiều lần. Bây giờ rút kinh nghiệm chụp vô tư về đổ vô máy tính muốn làm gì thì làm ,