Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Bộ sạc và pin máy ixy 430f

Bộ sạc và pin máy ixy 430f

Tình hình là tôi mới lấy 1 em canon ixy 430f. Máy đẹp,hàng xách tay, bảo hành 12 tháng tại cửa hàng.Vấn đề là bộ sạc và pin có vẽ không tương xứng, đồng bộ với máy.trong khi máy là hàng cho thị trường nhật,đẹp thì sạc và pin made in china và nhìn rất xấu, cục pin có vỏ nhựa móp méo trông như hàng dỏm vậy,không vuông thành sắc cạnh như các loại khác tôi từng xài.
    Có bác nào dùng máy tương đương cho em hỏi sạc và pin của các bác có bị giống như vậy không ạ ? nếu máy chính hãng thì sạc và pin thế nào ạ ?
    do chỉ có 1 pin nên tôi chưa up hình lên được.để kiếm mượn cái máy khác thì mới chụp hình đưa lên được.

Em cũng có 01 con xách tay Nhật của Pana, pin theo máy là China.
    Nói chung dù có là pin Nhật đi chăng nữa nhưng đời cũ rồi em không ham, mua pin TQ cho rẻ, cứ đồng giá 150k/cục niêm seal đầy đủ có BH, pin mới nên dù đèn power báo nhấp nháy vẫn còn chụp được cả chục tấm nữa và chục phát flash nữa, thấy rẻ em làm 02 cục luôn xài cho đã... (trên pin có in chữ Panasonic luôn, có điều made in China thôi)

xin cảm ơn Bác đã trả lời. ý tôi ko care cái made in china mà cục pin nhìn xấu,giống hàng giả,hàng nhái. chứ trước giờ tôi dùng pin made in china nhưng của chính hảng nhìn vẫn rất sắc sảo bác ạ.
    thôi kệ,bây giờ pin cũng rẽ, xài chừng nào hư thì ra mua cái khác vậy.