Trang 3 / 13 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 126

Chủ đề: Những kẻ cướp cầm DSLR.......

nếu khó chịu thì nói thẳng vào mặt mấy cha tao đàn đó cho chừa đi :D cứ nói thẳng, mẫu là em dẫn đi, các bác chụp ké em cũng vui vẻ nhưng đừng có phá rồi tranh giành. Mấy bác hành xử như vậy là bất lịch sự, là vô văn hóa. Mấy ổng ko nghe thì hãy dẫn mẫu đi chỗ khác.
    Dù là người lớn nhưng cũng ko cần nể nếu làm bậy.
    D600 + 50 f/1.4D <-- chưa chụp được mấy tấm. Cần rèn luyện thêm

Quote Được gửi bởi mutsumi View Post
    nếu khó chịu thì nói thẳng vào mặt mấy cha tao đàn đó cho chừa đi :D cứ nói thẳng, mẫu là em dẫn đi, các bác chụp ké em cũng vui vẻ nhưng đừng có phá rồi tranh giành. Mấy bác hành xử như vậy là bất lịch sự, là vô văn hóa. Mấy ổng ko nghe thì hãy dẫn mẫu đi chỗ khác.
    Dù là người lớn nhưng cũng ko cần nể nếu làm bậy.
    đã có bác nói, và gây ra cãi vả nữa.
    Được sửa bởi ncmhien lúc 11:22 PM ngày 28-02-2013
    Sony A57 và lens đi mượn

Cái chuyện chụp ảnh "mất dạy" này trên diễn đàn nói mãi rồi mà sao đầu óc lũ chúng nó không "thủng" được nhỉ, mẫu của người ta mà cứ chen vào chụp bừa không cần biết người ta có vui lòng hay không... Mà chụp để làm gì? Đem về thờ chắc.

Đêm nay trời nóng quá khó ngủ, rảnh rỗi sinh nông nổi tính em hay nhiều chuyện em lại buôn tí:

Tình hình là sau khi nhóm các bác Tao đàn đi rồi em có hỏi chuyện người anh em cùng nhóm, bác ấy kể ngày xưa bác ấy cũng trong Tao đàn tụ nghĩa (TĐTN), sau thấy không hợp với cái kiểu chụp ảnh ké chụp ảnh gạ nên bác ấy ra đi. Bởi vì tiêu chí của TĐTN là chụp gái xóa phông nhưng không bao giờ phải thuê mẫu. Chụp ảnh giỏi máy ảnh xịn sao phải mất tiền thuê mẫu, chỉ có tụi newbie đi học mới phải thuê mẫu chụp thoai. Ông nào trong nhóm mà loe ngoe bỏ tiền thuê mẫu chuyên nghiệp là bị tẩy chay ngay. Mẫu chuyên nghiệp đẹp da đẹp dáng biết posing thì thế nào mà chả ra ảnh đẹp. Các bác biết chụp mẫu amateur xâu xấu mà thành đẹp mới tài.

Nếu chỉ có vậy thì thôi cũng chẳng sao, nhưng khổ 1 nỗi các bác ấy chụp gạ chụp ké khi làm quen được 1 mẫu mới nào đó thì lại mất tiền để rửa ảnh (vì em hok có FB hay email) và hẹn trả ảnh cho mẫu, và hẹn đi chụp tiếp, và lại rửa ảnh tiếp, và tất nhiên chắc cũng ko để cho mẫu trả tiền cafe hay ăn uống. Chắc quá tiền thuê mẫu. Ko hiểu mục đích của các bác ấy là gì nữa. Nếu là thả dê thì cũng ko phải, vì tới giờ chưa nghe thấy tai tiếng hấp diêm hay bê bối tình dục gì cả. Thấy các bác ấy tuy già nhưng vẫn mạnh khỏe lắm, cầm cái máy với cái tê lê với ba lô túi xách nặng chà bá mà cứ phăm phăm đi vòng vòng Tao đàn cả ngày. Thật ngưỡng mộ.
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau. Xa là nhớ, gần nhau là cười, hahaha....

_Em mấy lần dẫn bạn gái đi chụp cũng gặp chuyện này.Đang chụp thì ở đâu cả hội 6.7 bác tay cầm súng ống to dài đứng chụp khí thế,làm em và bạn em rất khó chịu phải bó đi.Cũng toàn hàng 3x,4x,5x...Cũng vài lần có bác lịch sự hơn lại hỏi có thể cho chụp chung được ko.nhưng vì bạn em ngại nên cũng đã từ chối.

Quote Được gửi bởi Tran Kieu Anh View Post
    Đêm nay trời nóng quá khó ngủ, rảnh rỗi sinh nông nổi tính em hay nhiều chuyện em lại buôn tí:

Tình hình là sau khi nhóm các bác Tao đàn đi rồi em có hỏi chuyện người anh em cùng nhóm, bác ấy kể ngày xưa bác ấy cũng trong Tao đàn tụ nghĩa (TĐTN), sau thấy không hợp với cái kiểu chụp ảnh ké chụp ảnh gạ nên bác ấy ra đi. Bởi vì tiêu chí của TĐTN là chụp gái xóa phông nhưng không bao giờ phải thuê mẫu. Chụp ảnh giỏi máy ảnh xịn sao phải mất tiền thuê mẫu, chỉ có tụi newbie đi học mới phải thuê mẫu chụp thoai. Ông nào trong nhóm mà loe ngoe bỏ tiền thuê mẫu chuyên nghiệp là bị tẩy chay ngay. Mẫu chuyên nghiệp đẹp da đẹp dáng biết posing thì thế nào mà chả ra ảnh đẹp. Các bác biết chụp mẫu amateur xâu xấu mà thành đẹp mới tài.

Nếu chỉ có vậy thì thôi cũng chẳng sao, nhưng khổ 1 nỗi các bác ấy chụp gạ chụp ké khi làm quen được 1 mẫu mới nào đó thì lại mất tiền để rửa ảnh (vì em hok có FB hay email) và hẹn trả ảnh cho mẫu, và hẹn đi chụp tiếp, và lại rửa ảnh tiếp, và tất nhiên chắc cũng ko để cho mẫu trả tiền cafe hay ăn uống. Chắc quá tiền thuê mẫu. Ko hiểu mục đích của các bác ấy là gì nữa. Nếu là thả dê thì cũng ko phải, vì tới giờ chưa nghe thấy tai tiếng hấp diêm hay bê bối tình dục gì cả. Thấy các bác ấy tuy già nhưng vẫn mạnh khỏe lắm, cầm cái máy với cái tê lê với ba lô túi xách nặng chà bá mà cứ phăm phăm đi vòng vòng Tao đàn cả ngày. Thật ngưỡng mộ.
    em thấy mấy thằng này bị điên thì có (xin lỗi đã kêu bằng thằng), mất dạy như thế mà còn tự hào, vô văn hóa, bất lịch sự mà con cho mình là hay. vô ngực xưng tên là có công cách mạng đánh đuổi chế độ này nọ mà làm thế, đáng tuổi cha chú mà không bằng thằng du côn, thằng du côn nó còn có đạo lý, còn nói lý lẽ còn mấy cha này nói lý lẽ với mấy ông giống như "ĐÀN GẪY TAI TRÂU"
    Sony A57 và lens đi mượn

những người cầm máy chân chính bị mấy thằng mất dạy, vô văn hóa này làm mang tiếng hết.
    từ vụ phố lồng đèn, đến Chùa Bà, rồi cái hội "DU CÔN TỤ TẬP" này....
    đến giờ hết muốn chụp hình
    Sony A57 và lens đi mượn

họ có biết đường lên đây để thấy cách người ta nhìn về mình ntn ko nhỉ.
    văn hóa nhồi hết vào thẻ nhớ rồi!
    Nex6 Sel35

Các bác nói em mới nhớ , năm ngoái đây em với con vợ em lên SG mua đồ ( lúc bấy giờ chưa cưới còn là bạn gái ) vào cv chơi , em cũng có máy nhưng đi ko mang theo , chi chụp bằng cái máy du lịch cho nó gọn
    đang chụp cho bà xã tự nhiên ở đâu 1 rừng súng ống phía sau bấm:xoạch , đùng , đoàng flash nhá liên hồi như là sét đánh làm em hết hồn
    Ban đầu mấy anh mấy chú rất tự nhiên như người Long Xuyên tụi em : em ơi xỏa tóc ra sau tí . em xoay chéo chân cái nào....ok em đẹp lắm.....qua bên này,góc này đẹp hơn WTF?
    Em xin lỗi chứ tại em cũng có máy nên em thông cảm dc chứ gặp người khác chắc họ nói tiếng Đan Mạch quá
    Xém tí em bị cướp luôn con vợ
    Được sửa bởi tong.triet lúc 12:39 AM ngày 01-03-2013
    D300+Tokina 50-135+18-70 .........

Xã hội nhức nhối vì văn hóa giao thông, bái đài hay đưa tin hỗn chiến chết người vì va quẹt nhẹ khi tham gia giao thông, rồi đây sẽ thêm phần nhức nhối với những mảng tin đại loại như "văn hóa nhiếp ảnh, nỗi đau của người cầm máy chân chính", "Tranh giành mẫu, nam thanh niên bị đánh hội đồng đến chết". "Án mạng sau khi mâu thuẫn chụp hình ở công viên Tao Đàn". "Nghiêm cấm chụp hình khi không có mẫu chính chủ". và hàng ngàn hàng vạn tít giật gân liên quan đến nhiếp ảnh . Và để khắc phục những vấn đề nhức nhối này, nhà nước ban hành những sắc luật kinh điển chẳng hạn như" Nghiêm cấm tụ tập chụp hình nơi công cộng". Muốn chụp hình phải có giấy sở hữu máy ảnh chính chủ, chụp ở đâu phải xin phép và có giấy giới thiệu của chính quyền địa phương, nhà nước áp dụng 500% thuế với máy ảnh và các phụ kiện, người mua máy ảnh phải có giấy chứng nhận tốt nghiệp lớp bổ túc văn hóa hạng A, và nhiều thứ quái đản nữa ...
    Thèm ly bia qua tiếng nhạc mơ hồ
    cùng ngàn nụ cười, ánh mắt giai nhân .....

Trang 3 / 13 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng