Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 27 / 27

Chủ đề: Thử nghiệm Fuji 35 1.4 và Sony 35 1.8 OSS

Quote Được gửi bởi proCat View Post
    Người ta đánh giá là XE1 của Fuji đã hơn Nex6 xa rồi nói chi XPro1 mà lại đi so với Nex 5R.

Thường thì các máy Fuji cho AWB hơi nóng, phải chỉnh độ K manual (rất dễ chỉnh và trực quan) mới ra màu mình muốn được.

Về chất ảnh các bác có thể xem compare trên Dpreview, chất ảnh Fuji luôn đạt điểm cao nhất cả về RAW lẫn JPEG
    Mình ko rõ lắm, cũng đang bị thích fuji do mấy lần cầm chụp thử thích cái màu xanh của nó. ko quan tâm lắm đến AWB vì máy gì thì mình cũng manual hết cả, trong tối fuji vs sony cho chất màu khá giống nhau đúng kiểu mình thích .
    Lạ là trên Dpreview đánh giá rất cao fuji, vì về nguyên lý fuji bỏ bộ lọc sẽ cho chất ảnh tốt hơn tương đối, nhưng khi down file RAW vs JPG của NEX-6 và X-E1, X-pro1 trong bảng test chi tiết về soi thì lại cảm thấy về khả năng giữ chi tiết và thể hiện dải màu bên NEX nhỉnh hơn, ko hiểu thế là thế nào nhỉ ?.

Quote Được gửi bởi jun View Post
    Zoom điện của Sony chán vãi chưởng luôn đó bác )
    Công nhận, hôm ra thử thấy nó cứ lởm lởm. Dù sao cũng đc điểm gọn, nhưng nói thật cảm giác ko thích lắm zzz
    -> Nói thật là mình thì vẫn thích kit của Fuji hơn, tuy đắt nhưng nó hợp lý hơn kit của nex.
    Được sửa bởi Sâu béo lúc 11:05 PM ngày 02-03-2013

Quote Được gửi bởi Zanr Zij View Post
    Vẫn dùng OM-D từ hồi đó đến giờ mà bác. Chưa nảy sinh ý định đổi chút nào cả. Mượn dùng tạm bộ Nex-6 1-1 tuần xem nó thế nào cũng như hiểu thêm về Nex thôi bác . ZZ đang thử với lens 35mm f1.8 và và vài cái lens MF nữa.
    Nếu ở HN, hôm nào zanr zij cho mình mời cafe dùng thử OMD nhé.
    PNS

Sony, từ em Nex đến Rx1 chụp thì ko bàn tới nhưng mà body-lens trông như thằng design mới học nghề, em ngứa mắt quá các fan Sony thông cảm nhé

Quote Được gửi bởi damhieu View Post
    Sony, từ em Nex đến Rx1 chụp thì ko bàn tới nhưng mà body-lens trông như thằng design mới học nghề, em ngứa mắt quá các fan Sony thông cảm nhé
    Một cái theo phong cách hiện đại, 1 cái theo phong cách cổ điển, bác nhận xét vậy có chủ quan không?

Quan trọng gì cái hình thức... Đâu phải cứ cầm cái máy DLSR Pro là tự nhiên có khoảnh khắc đẹp

topic này lại tiếp tục tranh cãi giữa sony và Fuji...

Theo ý kiến của mình : mình quan trọng màu sắc hơn độ nét. Màu trung thực thì tốt hơn màu ám vàng. Vì càng rõ nét lại càng thể hiện độ thiếu trung thực khi tái hiện màu sau khi chụp.

Mình chọn em sony. Tiền mua body rồi mua thêm được 1-2 lens thì tha hồ trải nghiệm.

1 tấm với nex 6 + lens 35 f1.8

EOS R + 35f2, 100L macro, 17-40L, 24-105L , 135L, 70-200L II

Cũng khó so sánh vì 2 body chênh nhau quá. Phải test bằng nex7 với x-pro1 thì có thể tương đối hơn

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123