Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18

Chủ đề: Vì sao tôi bước chân vào đây

Vì sao tôi bước chân vào đây

Bữa nay rảnh việc quá nên vào forum tự kỉ chút,

Hơn một năm về trước công ty em cho đi Mũi Né tắm nắng, hồi đó em có mượn cái máy chụp hình PnS của bà chị quen, tới Mũi Né cũng chụp được khá nhiều hình linh tinh làm kỉ niệm. Nhưng lúc về chụp tấm cuối gồm toàn bộ anh chị em, lúc đó em nhờ anh bảo vệ khu resort chụp hộ, hỡi ơi, anh ấy làm rớt máy, nó bị trầy chút đỉnh chứ không hư hỏng gì.

Em đem máy về trả sau khi đã thay lại miếng dán màn hình và lau chùi cẩn thận. Thế nhưng bà chị kia biểu hiện thái độ mà em thề là chẳng bao giờ mượn đồ của bà ấy nữa, và rồi 2 người không nói chuyện với nhau tới gần năm. Giờ thì tình hình chiến sự đã bình thường rồi ạ.

Em sôi máu lên Vnphoto ngâm cứu rồi ra thẳng Khánh Long lấy về bộ kít D5100 mới tinh, chính hãng.

Em đã bước một chân vào con đường này như vậy đấy.

mình cũng bước vào từ sau khi mượn pns...., nhưng khởi đầu vẫn là pns, mấy năm mới mua Dslr

Mình dùng PnS một thời gian cũng dài, sau đó mày mò photoshop bên vietphotoshop và dohoavn rồi tình cờ bên đó quote link hình ảnh bên này. Thế là mò qua reg nick rồi xem một thời gian thấy thích lắm nhưng chưa dám bỏ tiền mua DSLR.
    Rồi một thời gian sau, mình và bạn gái xảy ra nhìu vấn đề, cuối cùng em ấy hủy kế hoạch đi du lịch với mình nên tiền đó mình mua máy. Rồi từ lúc đó đến giờ mình vẫn một mình ôm cái máy và ôm luôn cái kiếp F.A ^^
    Vui chơi và học hỏi là chính, chém gió là 10

Mình chơi PnS hơn 3 năm . Chụp đủ thứ . K biết sao lúc đó dòm hình PnS đã thấy tuyệt vời lắm rồi ) . Năm kia thì lụm con 550D và bắt đầu vào cái forum quái quỷ này . Giờ thì nó là trang mình vào nhiều nhất luôn ) .

Nếu cho em quay ngược thời gian, chắc chắn em sẽ không nói chuyện với bất kì anh hiếp-ảnh-gia nào.
    em: - Cầm máy lên, chụp, oh hay vậy
    em: - Mua máy, chụp, oh chụp sao xấu vậy
    ông bạn: (mua máy mới, lens mới đi)
    em: - Mua mới, bán cũ, oh chụp sao xấu vậy

Tới giờ vẫn chụp 'sao xấu vậy'.
    Hắt sáng dạo :"))

Ước gì đừng có trang vnphoto này
    D300+Tokina 50-135+18-70 .........

câu chuyện của chủ top sao khúc đầu với khúc cuối chả ăn nhập gì cả vậy, tự nhiên chủ top tức bà chỉ kia cái xách tiền đi mua dslr là sao :|
    chụp quài vẫn xấu

Quote Được gửi bởi tong.triet View Post
    Ước gì đừng có trang vnphoto này
    Cùng ý kiến với bác này . hihi , cũng vì tìm hiểu nó mà em tốn xiền nhiều we .

hồi xưa còn thời tắm mưa ở truồng,ba em hay chụp hình cho em lắm.cả gia đình ba em đều lưu lại khoảnh khác qua cái máy ảnh phim cỗ lỗ sĩ!hồi xưa em thấy ba em hay chui vô tủ quần áo đóng kín cửa cắt phim.mỗi lần có nhậu nhẹt gì mà có người cùng sở thích máy ảnh là ba em ngồi từ sáng tới chiều đàm đạo hết mấy két Chương Dương.cũng vì cái sở thích này mà ổng bỏ bê công danh sự nghiệp.đang làm trong ủy ban tự nhiên nghĩ ngang xách máy ra nhà thiếu nhi giờ là thương xá Tax chụp dạo,rồi mở tiệm ở nhà chụp đám ma đám cưới,gia đình em hồi xưa khốn đốn vì niềm đam mê của ba em!mẹ em nhiều lần cằn nhằn vì nhà thiếu cơm thiếu gạo thì ổng lại xách máy đi chụp dạo tiếp.hồi xưa em trách ba em nhiều lắm vì xưa giờ đi học cũng phải làm đơn xin miễn giảm học phí vì ba em làm cái đơn này rồi nhờ người quen của ổng trên ủy ban xác nhận kêu em mang vô trường nộp cho cô giáo,hồi đó em quê với bạn bè lắm,càng quê em càng tức ba của em.giờ nghĩ lại mới thấy mình sai nhiều quá!lsau này ra trường đi làm có tiền thì mua tặng cho ba em chiếc SYM star thay cho con Suzuki M12 cỗ lỗ của ổng,rồi chợt nhớ ra cái niềm đam mê của ba em nên khi ở nhật công tác em mua 1 cái Nikon D60 gởi về,trước khi gởi về em mày mò chụp thử tự nhiên giền giống ổng,gởi xong về ba em có biết xài kỹ thuật số gì đâu,ổng phải mày mò trên máy tính suốt ngày.mà tính ỗng lạ lắm,chụp xong ko dám rút thẻ sợ hư jack.lần nào muốn rửa hình cũng xách cái túi to đùng ngụy trang lại vì đi ngoài đường sợ cướp.mang ra tiệm rửa thì mang theo máy với dây USB nhờ ngta lấy hình,tuyệt đối ko rút thẻ,em cũng bó tay với ổng!em mới gởi về cho ổng them con 35mmF1.8DX để ổng vui với tuổi già!còn riêng em thì ban đầu bị con Nikon thuốc nên giờ là bộ súng dưới chữ ký của em!em tính làm thêm con 1Ds mark II mà mẹ em chửi dữ quá nên chưa làm dc nữa
    1DsII+5D MII+ 50 F1.4+85 F1.2L+135 F2L++430EXII+Manfrotto 80th anniversary

Quote Được gửi bởi rosora
    câu chuyện của chủ top sao khúc đầu với khúc cuối chả ăn nhập gì cả vậy, tự nhiên chủ top tức bà chỉ kia cái xách tiền đi mua dslr là sao :|
    Bác ơi, do em ức chế với bà chị nên quyết đi mua cái máy đó chứ ạ, mà đã mua lại chả lẽ mua PnS :(

@takumi2011: Vậy là bác có niềm đam mê từ ba, rồi chắc sau này con bạn cũng cằn nhằn bạn cho xem, hihi

@all: Em chưa từng mua một cái PnS nào :D

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng