Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 22

Chủ đề: Nhờ tư vấn về flash rời cho Nikon D5100

Nhờ tư vấn về flash rời cho Nikon D5100

Chào các bác
    Mặc dù cũng đã tham khảo nhiều topic nhưng vẫn chưa chọn được một em flash nào với tiêu chí rẻ mà chất lượng chấp nhận được.

Mong bác nào đã có kinh nghiệm mua flash rời cho D5100 chỉ giúp em nên mua flash nào.YN467 hay Nissin 655 II hay loại nào ạ? Loại nào kinh tế mà chất lượng ổn định.

Mong bác nào không chỉ cũng đừng ném đá hay bảo em đi tham khảo vòng vòng ạ. Ai dùng máy này và đã mua flash xin cho ý kiến ạ. Chân thành cảm ơn !

Em cũng D5100 , trước đây em cũng lăn tăng như bác. tìm hiểu thì có 3 loại quan tâm.
    1. các loại của YN >>> giá thành rẽ , nhưng chất lượng không ổn định , lỡ hư hỏng thì phiền lắm.
    2. Flash của hãng Nikkon >>> flash rẽ thì công suất yếu , công suất to thì giá nó gần bằng 1/2 cái D5100 rồi, nhiều cái thì mắt = luôn :( , cho qua luôn .
    3. nissin >> theo em loại 622 là được rồi , công suất chấp nhận , chất lượng cũng OK , giá cũng kg cao so với máy >>> làm ngày luôn

Em cũng lăn tăn vấn đề mua flash này! em lăn tăn giữa SB 600 (lăn tăng vì khá đắt hàng củ cũng phải > 4tr) 2 là Nissin, 3 là YN 467 II, 4 là 80DX (loại này ngon cực mà không có TTL). Kết quả em đi mua 80DX (đánh M nhưng có chỉnh zoom và khẩu độ) người bán không có ở nhà đi Công tác 1 tuần, chạy ra Zshop mua SB 600 đồng bộ ngon mặc dù hơi đắt (có tiền nên mua em này), kết quả không có hàng mới lẫn củ, Nissin cũng không có, mua luôn 467 II.
    Sau hơn 1 tuần sử dụng em cảm thấy nó có công suất yếu không đáp ứng được nhu cầu sử dụng thường xuyên vào ban đêm như của em.
    Em toàn chụp đêm. giá em mua là 1tr5 mới 1 tuần còn bảo hành tại Zshop. bác thích em nhượng lại giá 1tr2 Full box ^^! em quay về với 80DX ^^
    Được sửa bởi nguyentunghug lúc 10:43 AM ngày 27-01-2013
    Muốn biết thì hỏi, muốn giỏi không dấu dốt...
    Mong nhận nhiều gạch đá để em xây lâu đài ảnh

Thanks 2 bác nha. Mình cũng dự định làm thử 1 em flash xài thử nghiệm thôi
    Bác nguyentunghug cho mình xin số đt contact nha. Nếu được làm thử làm em 467 II xem thế nào. Nghe bác nói yếu cũng hơi hoang mang, mà mua xài thử xem thế nào.
    Cái Nissin thì tới hơn 3tr lận ... Tiền đó thêm xíu mua được em Fix 50 1.8G rùi :D

Số ĐT của em là 0906.753.345

SĐT em nè 01676.773.777
    Em nói nó yếu là theo nhu cầu chụp đêm thường xuyên của em thôi bác à! thời gian hồi pin của nó cực kỳ ấn tượng 2S khi để chế độ max nhé! em sử dụng iTTL thì ở chế độ trung bình khoảng hơn 500 phát chưa hết pin. nhưng em mang đi sạc lại cho chắc ! ^^!
    GN = 35 bác có thể vào links này tham khảo:
    http://vnolas.com/index.php?option=c...id=309&lang=vi
    Bác có thể pmm nick. nguyentung_online
    Em online 20/24h vì làm việc liên quan đến mạng mà hjhj ^^!
    Được sửa bởi nguyentunghug lúc 11:37 AM ngày 27-01-2013

Mới hỏi ra bác nguyentunghug ở tỉnh Hậu Giang lận :D
    Có ai ở HCM có YN467 cần nhượng lại ko ạ :D

Cứ Nikon mà phang. Không tiền thì lấy đỡ mấy con YN hay NIS vậy.

Flash thật ra rất quan trọng. Nếu biết sử dụng, flash có thể làm tăng chất ảnh. Vì vậy mình khuyên bạn nên đầu tư lấy flash Nikon để xài lâu dài. Flash nikoncho ánh sáng chuẩn, công suất ra cũng chính xác hơn.

Quote Được gửi bởi darkknight1408 View Post
    Flash thật ra rất quan trọng. Nếu biết sử dụng, flash có thể làm tăng chất ảnh. Vì vậy mình khuyên bạn nên đầu tư lấy flash Nikon để xài lâu dài. Flash nikoncho ánh sáng chuẩn, công suất ra cũng chính xác hơn.
    - Ok. Tia trợ nét trên flash chính hãng (CA- NI) luôn mạnh hơn hàng for, giúp máy lấy nét thiếu sáng nhanh, ít trượt...
    - 622 trợ nét 1 tia yếu xìu, hiệu quả khg xa hơn cái đèn vàng trợ nét trên body D7k.

Quote Được gửi bởi net86 View Post
    - Ok. Tia trợ nét trên flash chính hãng (CA- NI) luôn mạnh hơn hàng for, giúp máy lấy nét thiếu sáng nhanh, ít trượt...
    - 622 trợ nét 1 tia yếu xìu, hiệu quả khg xa hơn cái đèn vàng trợ nét trên body D7k.
    Có tiền thì cứ xúc hàng hãng về mà chơi SB 600 là ứng cử viên sáng giá không thì 700, 800, 900 hay 910 không phải lăn tăn. còn nếu tầm 3tr >4tr hay ít hơn thì phải for rồi các bác ơi !

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng