Trang 1 / 270 1231151101 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 2693

Chủ đề: P&S VIỆT NAM _ ảnh thiên nhiên phong cảnh !

P&S VIỆT NAM _ ảnh thiên nhiên phong cảnh !

Gởi BQT VNPT:

Trước tiên xin kính chúc VNPT vạn sự như ý trong năm 2013

Kế đến xin trân trong cảm ơn BQT trang đã cho phép tôi mở một topic mới cho dân chơi P&S, nghiêng về "thiên nhiên-phong cảnh"

Tiêu đề "P&S Việt Nam" vì nguyên nhân khiến tôi lập topic là một cái máy "không kính rời, không gương lật" được ráp tại Việt Nam, vâng, nó được sinh ra ở Việt Nam, cho nên tôi xem việc tạo sân chơi để giới thiệu nó trên một trang web ảnh Viêt Nam là bổn phận... một lần nữa xin tỏ lòng cảm ơn vì đã cho phép!

@các bạn ảnh:

...tôi tin rằng tuyệt đại đa số chúng ta, đã vào VNPT thì chắc "có ít nhất một cái máy ảnh" P&S, và ngay cả khi bạn có DSLR thì chắc là đâu đó trong góc tủ của bạn cũng có một cái P&S, vậy thì bạn là người Việt Nam, bạn chụp ảnh bằng P&S, tôi xin kính mời bạn vào thăm và chơi trong P&S VIỆT NAM

@"cô" công nhân ráp máy ảnh Việt Nam

... chắc cô cũng hiếu kỳ không biết cái máy do mình ráp ra nó chụp hình ra sao?, chắc cô cũng chán nãn vì lâu quá không thấy chỗ nào đăng thử vài tấm, chẳng lẽ nó tệ đến nỗi không ai biết tới?

... thì đây, để tôn vinh tài năng của cái máy Made in Việt Nam, và cũng để cảm ơn "cô"...

------Tôi xin úp loại ảnh giới thiệu cái máy P&S made in Việt Nam, và tấm ảnh đầu tiên do "nó" chụp để khai trương, xin trân trọng kính mời các bạn, xin tuyệt đối tôn trọng nội qui VNPT, và xin... đánh số!

Trước tiên là: cái nhìn đầu tiên, ấn tượng bạn đầu, cũng ra dáng đó chứ!

Bây giờ là : bung hết cỡ!

Tiện dụng là yếu tố đi đầu, sử dụng 4 cục pin tiểu, khỏi cần sợ hết nữa chừng, nếu bạn thủ hai "phong" (hai chục cục pin), thì chụp mỗi ngày, trong một tuần cũng đủ!

Còn đây là "giấy khai sanh":

Tôi và BX Just4Fun xin chúc mừng Bạn LVT đã xây được một Căn Nhà mới rất đẹp và đầy Hứa Hẹn ...

Xin chúc cho Bạn có nhiều bằng hửu ghé chơi và trang hoàng thêm cho nhà Cửa luôn Khang Trang và Sang Đẹp. Chúng tôi sẽ mang quà đến sau ... ( sau chủ nhà ... )

Thân,

KGP & Just4Fun

Khai trương nào:

#1:

@KGP:

Ôi bác chủ!

Chưa kịp xong phần chào hỏi đã có bề trên ghé động viên, cháu cảm ơn hai bác nhiều ạ!

@HTCL:

Tôi tới từ HTCL, tôi luôn tự hào và không quên điều này, kính mời các bạn, xách cái P&S trong góc tủ ra, và vào đây chơi ạ!

đã qua được một ngày, coi như đã "chào đời", tiếp nào, cũng là ảnh từ cái máy ráp tại Việt Nam:

#2:

#3:

bác chủ ơi, thế Iphone 4 & 5 có được coi là P&S ko ạ, nếu đc em xin góp vài tấm ạ.
    Đừng cuồng quay, đừng vội vã...

Chất ảnh tuyệt quá vậy bác =p~
    5DII

@guiderman:

Rất vui mừng được bạn ghé chơi, bạn tham gia từ 2010 thì là người đi trước đối với tôi, xin chỉ bảo ạ, topic này rộng tới bao nhiêu là do tất cả quyết định, vậy thì tôi xin ham hố một chút:

Cứ không phải là DSLR thì ok ạ!, mọi thủ thuật kỹ xảo , tiểu xảo đều hoan nghênh, mục đích là để xem P&S thì "biên giới" là ở đâu!, dân chơi P&S thì khả năng tới mức nào!!!, nhất là dân Việt Nam cần cù và sáng tạo!

Trải thảm mời bạn!

@seven:

Hoan nghênh quan lâm!

tôi rất vui vì có dịp được khoe khoang cái "máy Việt Nam": nó thuộc hạng siêu zoom (x30), chụp ra được RAW và có phần mềm chính hãng để xử lý trước khi ra jpg

Mấy tấm ảnh đầu tiên tôi chụp phong cảnh chỉ được tới đó thôi, là do khả năng tôi kém, không phải do máy, tôi sẽ chụp với chân dựng cho bớt rung, tìm hiểu "cách lấy nét suốt" (bác KGP ơi giúp cháu với!), thay đổi chỗ up ảnh (lên flirck...)... để bớt bị giảm chất ảnh khi post lên... tất cả đối với tôi như một bổn phận, tôi phải giới thiệu "cái máy VN" ở mức tốt nhất của tôi!

Kính mời bạn tham gia, người Việt Nam chơi P&S!

Trang 1 / 270 1231151101 ... Cuối cùngCuối cùng