Trang 5 / 270 Đầu tiênĐầu tiên ... 345671555105 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 2693

Chủ đề: P&S VIỆT NAM _ ảnh thiên nhiên phong cảnh !

Quote Được gửi bởi luong van toan View Post
    @Quang Duy:

Cảm ơn bạn góp ảnh ạ! lợi hại lắm, rỏ từ gần tới xa, từ đất tới trời, mây vẫn nổi cuộn đấy chứ, ngày nay HDR cũng vì mục đích lấy chi tiết ở "cả hai miền" đó thôi!

Tuy nhiên người ta không "lên Đà Lạt" vì cái "cảnh" này hén!

Lại vào thường xuyên nhé bạn!

#35:

Nhiều lúc em thấy 1 em PnS bình dân chụp không thua gì DSLR cùng hoàn cảnh!

#40 - TP. Đà Lạt

ღ Vợ hai ღ → EOS FF + AF Canon + MF JP - DDR - USSR

@Quang Duy:

Cảm ơn bạn đã góp ảnh ạ, mây đặc nhìn cứ như là cái nắp nồi úp lên thung lũng vậy!

Tôi lại chăm chỉ up cho cái máy P&S Việt Nam nào:

#41:

[IMG] 100_0276 par luong van toan, sur Flickr[/IMG]

#42:

[IMG] 100_0280 par luong van toan, sur Flickr[/IMG]

Trang hoàng một tí cho nhà mới Bác Luong van Toan ( Thông cảm Mình không có Ps )

#

The Quiet Garden
    ( 21-24-50-70-200 ) L

Em lại tiếp với Canon A560:

#43 - Nhà thờ Domaine-De-Marie -Dà Lạt

Lần đầu mới biết Kodak có máy ảnh ráp ở VN luôn............

#44 - Hòn Trống Mái - Hạ Long

#17: Góc nhỏ rừng chiều...

[IMG] 3200 IS- 11.03.2013 041 par luong van toan, sur Flickr[/IMG]
    Tấm nầy đẹp lắm bạn Toàn ơi ! Bạn có thể cho hình cở lớn hơn (800x600) để xem cho nó đả con mắt .

@Hoàng Việt:

Đa tạ anh ghé thăm, tính ra tôi với anh như hai cậu học trò hồi mới vô HTCL, đến nay mỗi người theo một ngã riêng, trong khi anh có hứng thú với chim cò thì tôi lại bị nhiễm phong...cảnh, tôi đã bỏ cả hơn năm trời để xem, nghiền ngẫm và đọc đủ thứ, nay mới lấy can đảm tạo cái sân này để "học thực hành" (gọi là nhúng tay vô bột hén!), đó là những tấm ảnh đầu tiên mà tôi cho là phong cảnh, còn non nớt lắm, điểm "trọng huyệt" là nét..., tôi đang "tu" điểm này, ảnh #17 là mới tu, để nhỏ còn lừa mắt được, phóng to ra "lộ" hết anh ơi!!!, cho tôi xin chút thời gian, chừng nào nét cứng thì tôi mới dám lên 800...

Quote Được gửi bởi phongktvt View Post
    Trang hoàng một tí cho nhà mới Bác Luong van Toan ( Thông cảm Mình không có Ps )

#

Anh Phong đáng kính:

Có lẽ anh là người duy nhất có DSLR mà không có P&S, thiệt là Thạch Sùng còn thiếu mẻ kho hén!

Dù vậy anh cũng ghé qua góp cho thớt được xôm, thiệt là cảm ơn anh đã đoái hoài ạ!

Không có ảnh để đáp lễ tôi xin góp chút suy nghĩ để làm quà: P&S nếu hiểu theo thuật ngữ thì là ngắm và chụp, nếu vậy thi bất cứ cái máy nào cũng đều có thể giúp ta đưa lên, ngắm và chụp mà không cần chỉnh thông số gì hết (cái nút auto!!!), cho nên P&S mà chỉ dùng để chỉ máy "du lịch bỏ túi" thì có hơi gò ép!!!. Còn cái máy du lịch bỏ túi (P&S) nó chỉ cho phép ta ngắm và chụp thôi, không thể lấy khẩu, tốc,... khác đi, nói như vậy đúng không? ta hảy cầm nó lên và nghiền ngẫm thử xem...

( Gọi là cho vui chén trà)

Anh Phong đáng kính:

Có lẽ anh là người duy nhất có DSLR mà không có P&S, thiệt là Thạch Sùng còn thiếu mẻ kho hén!

Dù vậy anh cũng ghé qua góp cho thớt được xôm, thiệt là cảm ơn anh đã đoái hoài ạ!

Không có ảnh để đáp lễ tôi xin góp chút suy nghĩ để làm quà: P&S nếu hiểu theo thuật ngữ thì là ngắm và chụp, nếu vậy thi bất cứ cái máy nào cũng đều có thể giúp ta đưa lên, ngắm và chụp mà không cần chỉnh thông số gì hết (cái nút auto!!!), cho nên P&S mà chỉ dùng để chỉ máy "du lịch bỏ túi" thì có hơi gò ép!!!. Còn cái máy du lịch bỏ túi (P&S) nó chỉ cho phép ta ngắm và chụp thôi, không thể lấy khẩu, tốc,... khác đi, nói như vậy đúng không? ta hảy cầm nó lên và nghiền ngẫm thử xem...

( Gọi là cho vui chén trà)
    Cảm ơn Bác đã mở đường cho Mình chạy ! hehe ! Sẽ thăm nhà Bác thường xuyên . Mình , Bác Hoang Viet và Bác từ HTCL mà ra chả nhẽ lại không thăm nhà nhau ?!!! Hehe , hẹn gặp lại
    The Quiet Garden
    ( 21-24-50-70-200 ) L

Trang 5 / 270 Đầu tiênĐầu tiên ... 345671555105 ... Cuối cùngCuối cùng