Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 14 / 14

Chủ đề: Tư vấn tính năng AF Fine tune trên D300

Quote Được gửi bởi kaka View Post
    Hồi mới mua cái D300 về em rất hứng khởi cái AF Fine Tune và phát hiện mấy cái lense mình từ 50 1.4 AF-D, 80-200 2.8 AF-s...gì đều bị Front/back focus hết!!! Thế là hì hục tinh chỉnh...sướng ơi là sướng! Rồi chụp một thời gian mới thấy hình như hình mình nó out nét...thế mới nhận ra cái nguyên nhân là do mình voọc cái AF-Fine Tune. hihi.
    Cảm ơn bạn nhé! Mình chọn D90 cho rẻ, mà chất ảnh cũng tốt nữa. D90 thua D300 khoản lấy nét, nhưng lại hơn về quay phim
    "Muốn nhanh thì phải từ từ"

Quote Được gửi bởi keolac View Post
    Cảm ơn bạn nhé! Mình chọn D90 cho rẻ, mà chất ảnh cũng tốt nữa. D90 thua D300 khoản lấy nét, nhưng lại hơn về quay phim
    bạn này nói 1 câu "trớt huớt"
    Nhiếp ảnh ! không biên giới .

1/ Nếu bạn thích body nhẹ, thêm tí fun với quay fim HD-movie, tính năng view ảnh thumbnail cải tiến 9x8 hình, giá rẻ hơn tí thì chọn D90...(D90 xài thẻ SD rất tiện lợi vì khe này hầu như có sẵn trong mọi laptop)

2/ Nếu bạn thật sự nghiêm khắc hơn, cần body weather seal tốt, cầm chắc tay, chống bụi , nước tốt, tốc độ chụp burst nhanh hơn (8 vs 4.5) , nhiều điểm lấy nét hơn (51 vs 11), k cần quay fim, có thêm AF finetune cho lens thì chiến ngay D300. (D300 xài CF cho tốc độ rất cao, nhưng hơi bất tiện vì hầu như mọi Laptop k có khe này, trừ 1 số dòng Fujitsu...)
    Một body D300 vs một con xe cub 50
    Rong đuổi khắp nơi để tìm cảnh đẹp.

Nhận xét của bác cothienhai chính xác và đầy đủ rồi. Theo mình D300 là sự lựa chọn tốt hơn so với D90. Cụ thể chức năng af finetune rất hữu hiệu khi thường dùng với lense đã qua sử dụng vì đa phần ít nhiều dính lỗi focus.

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12