Trang 6 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 77

Chủ đề: Sigma 35mm f1.4 dg hsm - một ngôi sao vừa ra đời

Quote Được gửi bởi salenhp View Post
    for Ni bác ạ, mới có 1 loạt ảnh mới em chụp bằng em nó http://www.flickr.com/photos/salenhp/
    Sáng sớm coi mấy cái ảnh của bác thấy nóng trong người quá, không làm việc được :(

Nhìn các bác chụp bằng con này đúng là xuất sắc quá rồi! Thèm quá đi! Bác Salemhp có Bộ telephone đỉnh thật!
    Tiền ít không hít hàng zin

Quote Được gửi bởi xbrite View Post
    còn này e đi Thái định mua nhừng không kiếm đc for Canon chỉ còn toàn hàng cho Nikon thôi ạ, giá bên đó tầm 17tr
    Bác ơi, em sắp đi Bangkok, bác biết chổ nào bán con Sigma 35f/1.4 này không làm ơn cho em địa chỉ, em định mua con này gắn trên Nikon D600. Cám ơn bác nhiều
    D600 + 85 f1.4D + 24-120 F4 VR + 70-300 VR

Mình test thử em này trên D700 đây...tất cả là chụp tại f1.4 nhé.
    Chụp phê luôn, nếu không nặng về thương hiệu thì đây là ống kính đáng đồng tiền.
    Giá rẻ hơn 1/2 so với em nano ma fminhf thích từ lâu.

1

2

3

nhìn đẹp mê hồn luôn

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Hình này em xuất từ Canon 1Ds Mark II Camera (nổi tiếng là cho hình nguyên bản soft như film), resize bằng FastStone, non sharpness, IEXIF còn đầy đủ
    Các bác click vào hình để xem hình lớn hơn

Sigma 35mm f1.4 @ f/5.6

T* 35mm f1.4 AEG @ f/5.6

Nhận xét chung:
    - Zeiss cho màu ấm hơn, Sigma cho màu thiên về tông xanh.
    - Zeiss có góc nhìn hẹp hơn 35mm khá rõ, Sigma có góc nhìn rộng hơn
    - Độ nét ở tâm và midle của Zeiss có phần nhỉnh hơn chút xíu, các bác chỉ thấy rõ khi xe hình fullsize
    - Độ nét từ tâm đến tận góc của Sigma 35mm f1.4 tương đối đồng đều hơn - đây là một ưu điểm rất rất tốt mà hầu hết các lens 35mm của các nhãn hiệu khác chưa đạt đến được.

Hình fullsize em sẽ gửi link sau để các bác tiện dowload
    Em nghĩ là có chút sai lệch giữa preview và ảnh của bác ở đây

Vì theo như em nhìn ở đây thì T* ko thể nét viền tốt hơn Sigma được mà ở tâm thì càng ko, có thể bác lấy nhầm nét hoặc 35 1.4 của bác là 1 bad copy chăng vì em thấy sigma 35 thua quá chênh lệch, nhìn thấy rõ luôn :-?
    Được sửa bởi up209d lúc 02:58 PM ngày 15-03-2013

Ảnh của con này thích quá, chắc em về bán hết các len AIS của em rồi thêm tí tiền mua con này thôi, lấy nét tay chán rồi.
    Nhất quyết mua con này, mới ra và đang hot thì lỡ có thất vọng chắc cũng ko lỗ bao nhiêu khi bán lại.

Mọi người ơi,em cũng mới rinh con này về hôm nay từ Khánh Long,hàng của Shrirophân phối,cảm giác là lấy nét hơi chậm, có 1 đặc điểm thế này em ko biết các bác khác có bị hay không. Khi em lấy nét các vật gần xong(về mức 0.3m) thì sau đó lấy nét tự động bị đứng. Focus sang các vật xa hơn không được. Sau đó em xoay ống ính để chuyển lấy nét thì máy mới lấy nét bình thường được. Nói chung là lấy nét các mức khác ngoại trừ mức 0.3m đều ổn,chỉ có đến mức 0.3 là sau đó lấy nét kẹt. Em không biết có phải do ống ko hay là đặc điểm của thằng này là vậy.
    Còn nhỏ lắm,nên rất thích học hỏi :lol:

Ah quên,em bổ sung 1 chi tiết là của em dùng con 35 1.4 này trên 5D mark II nha.
    Được sửa bởi just1time lúc 07:14 PM ngày 21-03-2013
    Còn nhỏ lắm,nên rất thích học hỏi :lol:

Quote Được gửi bởi just1time View Post
    Mọi người ơi,em cũng mới rinh con này về hôm nay từ Khánh Long,hàng của Shrirophân phối,cảm giác là lấy nét hơi chậm, có 1 đặc điểm thế này em ko biết các bác khác có bị hay không. Khi em lấy nét các vật gần xong(về mức 0.3m) thì sau đó lấy nét tự động bị đứng. Focus sang các vật xa hơn không được. Sau đó em xoay ống ính để chuyển lấy nét thì máy mới lấy nét bình thường được. Nói chung là lấy nét các mức khác ngoại trừ mức 0.3m đều ổn,chỉ có đến mức 0.3 là sau đó lấy nét kẹt. Em không biết có phải do ống ko hay là đặc điểm của thằng này là vậy.
    E chưa bao giờ thấy hiện tượng này, bác nên đi kiểm tra lại ống đi ạ! Ống 35 F1.4 lấy nét siêu nhanh luôn đó bác

Trang 6 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 Cuối cùngCuối cùng