Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13

Chủ đề: Chữ ký dùng để làm gì?

Chữ ký dùng để làm gì?

Trong xã hội, chẳng có ai có chữ ký giống nhau, vì mỗi chữ ký là một đặc điểm riêng của từng cá nhân, nhưng sao trong diễn đàn chúng ta, chữ ký giống như 1 bản thống kê hàng hóa. Tai sao thế nhỉ? Em chưa hiểu được nét văn hóa khi dùng chữ ký để liệt kê các món đồ chơi mình có trong tay để làm gì. Thật lòng em mong bác nào giải thích giúp.
    biết ghi cái gì đây nhỉ?

Tùy quan điểm và sở thích mỗi người thôi. Như E là amateur nên khi post hình lên đây sẽ có nhiều người cũng amateur cùng hội giống E hỏi "chụp bằng body/lens gì thế" ?! E list luôn trong chữ ký cho mọi người khỏi théc méc )
    Còn những người chơi pro rồi thì body gì hay lens gì không quan trọng nữa, mà chất lượng ảnh phụ thuộc phần lớn vào trình ngắm người chụp và cả trình Photoshop nữa.
    Còn bác muốn đăng tải slogan tâm trạng, tính cách, phong cách, lối sống hay đại loai avatar gì đó thì bác thích cứ đăng thôi, hay muốn tỏ tình với ai via 4R cũng đc !
    Không thèm mơ D600 nữa vì mắc quá ! Để tiền đi du lịch & thẩm du lens chơi !

Quote Được gửi bởi Saigonner View Post
    Tùy quan điểm và sở thích mỗi người thôi. Như E là amateur nên khi post hình lên đây sẽ có nhiều người cũng amateur cùng hội giống E hỏi "chụp bằng body/lens gì thế" ?! E list luôn trong chữ ký cho mọi người khỏi théc méc )
    Mình luôn thích Bác Saigonner ở điểm này. Hình ảnh của Bác trung thực và luôn có exif chu đáo...Cũng là 1 nét văn hóa tôn trọng người xem.

Với chữ ký liệt kê "đồ chơi" không chỉ là "list luôn trong chữ ký cho mọi người khỏi théc méc" như bác Người Sài Gòn nói đâu, mà còn là để người khác biết mình dùng body, lens nào hay các phụ kiện nào để nếu họ thấy có thứ giống mình mà cần hỏi, tư vấn thì họ sẽ hỏi để chia sẻ. Đó là cách rất hay để tìm đc người không chỉ cùng sở thích mà còn cùng thiết bị, dể trao đổi với nhau. Em thấy ở nước ngoài họ rất hay làm thế. Ở Việt Nam thì ký thế không khéo bị không ít người cho là khoe nên không chỉ tự làm khó cho bản thân trong việc mở mang tri thức, mà còn làm tổn hại tinh thần người khác. Em thì cũng chẳng dám "khoe" rõ ràng vì cái "định kiến" còn tồn tại ấy.
    ღ Vợ hai ღ → EOS FF + AF Canon + MF JP - DDR - USSR

E nghĩ chữ ký là cái mà mình muốn share với mọi người. Đơn giản vậy thôi.

Quote Được gửi bởi aeolus View Post
    E nghĩ chữ ký là cái mà mình muốn share với mọi người. Đơn giản vậy thôi.
    Uh, share những gì mình thích với mọi người..Thế thôi..

Còn vụ kê ra cái gì hay gear gì thì kệ đi...đâu có quy định nào cấm đâu...đây chỉ là 1 chức năng của diễn đàn thôi mà
    chữ ký vi phạm

Quote Được gửi bởi Saigonner View Post
    Còn những người chơi pro rồi thì body gì hay lens gì không quan trọng nữa, mà chất lượng ảnh phụ thuộc phần lớn vào trình ngắm người chụp và cả trình Photoshop nữa.
    Còn bác muốn đăng tải slogan tâm trạng, tính cách, phong cách, lối sống hay đại loai avatar gì đó thì bác thích cứ đăng thôi, hay muốn tỏ tình với ai via 4R cũng đc !
    Em thích câu trả lời của bác này.

Ko chỉ riêng 4rum mình, mà ở 1 số 4rum khác như gamevn, voz v.v thì họ cũng liệt kê ở chữ ký là trang thiết bị của họ đấy thoy.Những thứ họ liệt kê còn dài ngoằn hơn cả so với 4rum mình chỉ có body & lens.Mà cũng có thấy ai phàn nàn gì đâu nhỉ.

Em nói thêm 1 câu cảm nhận nhỏ, nếu có gì sai thì bỏ qua cho em.Phải chăng bác chủ thớt đang ám chỉ chỉ trích những ai sử dụng chữ ký để liệt kê trang bị của mình là những người khoe của....

Em có nói sai thì bỏ qua cho em nhé.Thanks

mỗi người mỗi quan niệm khác nhau, ko có việc gì phải gò bó cả, diễn đàn là nơi vui chơi, thảo luận, học hỏi. Nhiều người thấy người liệt kê trang thiết bị của họ lên toàn hàng khủng nên nghĩ chắc thằng này khoe của, nhưng 1 số khác lại vô hỏi kinh nghiệm có nên mua loại đó ko, dùng cho việc gì...v..vv.... tóm lại chữ ký là tự do của mỗi người. nhưng đừng viết những gì thiếu văn hóa là OK. thế thôi.
    QUAY ĐẦU LÀ BỜ...AI NGỜ LÀ BIỂN

4R có chức năng và người dùng hưởng thụ chức năng ấy nhưng sử dụng thế nào tùy vào bản tính của mổi người (nếu ko vi phạm và mất văn hóa).Chử kí hay ,dở vv chủ nhân chịu hết .Vấn đề nầy ko có gì đáng bàn

các thread của amater mà có mấy tên vào comment chữ ký toàn hàng khủng nhìn cững ức chế lắm

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng