Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: [Ono] Meredith !

[Ono] Meredith !

Photo , biên đạo , ánh sáng ..:Ono (Lưu Vũ )
    Mẫu : Diễn viên múa nhà hát TP.HCm
    Hỗ trợ : .....

1. Tôi đẹp !

2 . Đời cười !

3 . Lặng !

4. Về trời !

Meredith là nhân vật trong phim Detachment (2011)

Mọi góp ý về nội dung lẫn hình ảnh là lời cổ vũ cho tôi có thể làm nhưng bộ ảnh tiếp theo !

Chân thành cám ơn !
    Một bức tranh hoàn hảo luôn có một vài màu tối !
    0978 777 091

Ảnh của bác chụp đẹp thật đấy. Lần đầu nhìn, mình thấy ảnh rất đẹp, nên không định comment gì. Đến lúc đọc được câu cuối của bác, thì mới quyết tâm nhìn kĩ lại để bới lông tìm vết. Hi vọng là bác sẽ thấy nhận xét của mình hữu dụng.

Ảnh 1: đây là ảnh rất đẹp về dàn dựng, ý tưởng và cách thể hiện, đặc biệt là việc chọn màu xanh tạo ra 1 impression mạnh. Mình nghĩ là nếu thêm 1 tí shadow vào thì trông hình sẽ thật hơn. Một chút bóng dưới chân của người đứng bên trái, và bóng của người đang nhảy lên ở bên phải. Tuy vậy, mình cũng lo là cho thêm shadow vào thì ảnh sẽ bị loãng đi một chút.

Ảnh 2: không có ánh sáng ở dưới sàn của nhân vật đang cười ở phía bên phải. Đây là một chút turn-off đối với mình. Mình nghĩ là nên mở rộng khoảng sáng ở dưới sàn sang 2 bên, để nhìn được sàn ở dưới nhân vật nam và nhân vật đang cười đã nói ở trên.

Màu của nhân vật nam có vẻ rất lạ, thiếu contrast, và trông rất mang tính cắt ghép, không ăn nhặp với ánh sáng của các nhân vật bên phải.

Ảnh 3: Mình nhận thấy là chân của nhân vật sáng hơn nhiều so với mặt và những phần khác. Điều này không thể tránh khỏi với cách đặt ánh sáng như vậy, nhưng nó sẽ làm ảnh bị loãng đi, không tập trung vào phần chính. Mình nghĩ nên giảm highlight của chân, và tăng độ sáng ở vai và mặt. Nếu có thể chụp lại thì nên có 1 đèn hoặc 1 phản quang chiếu thắng vào mặt.

Phần váy ở bên phải cứ mờ mờ, tạo cho mình cảm giác khá khó chịu. Có lẽ nên cho nó sáng lên một tí, cũng là để tạo cảm giác hòa nhập hơn với thân mình của nhân vật. Nói cách khác, sự chênh lệch ánh sáng bây giờ làm cho phần váy ấy cứ như bị tách ra, thừa ra khỏi nhân vật.

Ảnh 4: Nhân vật áo màu trắng, nhưng tấm lụa đang bay thì có rất nhiều sắc xanh. Mình nghĩ nên chỉnh lại cho hòa đồng 1 chút: cả 2 cùng xanh, hoặc cả 2 cùng trắng.

SÁng ra thấy Cm của bác em sướng lắm ạ :D .

Quote Được gửi bởi lazycat267 View Post
    Ảnh của bác chụp đẹp thật đấy. Lần đầu nhìn, mình thấy ảnh rất đẹp, nên không định comment gì. Đến lúc đọc được câu cuối của bác, thì mới quyết tâm nhìn kĩ lại để bới lông tìm vết. Hi vọng là bác sẽ thấy nhận xét của mình hữu dụng.

Ảnh 1: đây là ảnh rất đẹp về dàn dựng, ý tưởng và cách thể hiện, đặc biệt là việc chọn màu xanh tạo ra 1 impression mạnh. Mình nghĩ là nếu thêm 1 tí shadow vào thì trông hình sẽ thật hơn. Một chút bóng dưới chân của người đứng bên trái, và bóng của người đang nhảy lên ở bên phải. Tuy vậy, mình cũng lo là cho thêm shadow vào thì ảnh sẽ bị loãng đi một chút.

Ảnh 2: không có ánh sáng ở dưới sàn của nhân vật đang cười ở phía bên phải. Đây là một chút turn-off đối với mình. Mình nghĩ là nên mở rộng khoảng sáng ở dưới sàn sang 2 bên, để nhìn được sàn ở dưới nhân vật nam và nhân vật đang cười đã nói ở trên.

Màu của nhân vật nam có vẻ rất lạ, thiếu contrast, và trông rất mang tính cắt ghép, không ăn nhặp với ánh sáng của các nhân vật bên phải.

Ảnh 3: Mình nhận thấy là chân của nhân vật sáng hơn nhiều so với mặt và những phần khác. Điều này không thể tránh khỏi với cách đặt ánh sáng như vậy, nhưng nó sẽ làm ảnh bị loãng đi, không tập trung vào phần chính. Mình nghĩ nên giảm highlight của chân, và tăng độ sáng ở vai và mặt. Nếu có thể chụp lại thì nên có 1 đèn hoặc 1 phản quang chiếu thắng vào mặt.

Phần váy ở bên phải cứ mờ mờ, tạo cho mình cảm giác khá khó chịu. Có lẽ nên cho nó sáng lên một tí, cũng là để tạo cảm giác hòa nhập hơn với thân mình của nhân vật. Nói cách khác, sự chênh lệch ánh sáng bây giờ làm cho phần váy ấy cứ như bị tách ra, thừa ra khỏi nhân vật.

Ảnh 4: Nhân vật áo màu trắng, nhưng tấm lụa đang bay thì có rất nhiều sắc xanh. Mình nghĩ nên chỉnh lại cho hòa đồng 1 chút: cả 2 cùng xanh, hoặc cả 2 cùng trắng.

Ảnh 1 : Nếu mà tạo bóng em sợ nó bị trùng lên nhân vật . nếu có thể sẽ thử xem ló loãng hay không :D
    Ảnh 2 : DO thiếu đèn vào nhân vật này nên sảy ra hiện tượng thiếu contrast ... Còn màu ko ăn nhâp lo do 2 vật liệu mẫu mặc đo bác .... Mẫu nam mặc đen bóng ... mẫu nữ mặc chất liệu vải mùng
    Với lại tâm này ko ghép bất kể gì cả .
    Ảnh 3 : ....
    Ảnh 4 : ....Tấm vải mùng đó màu xanh là chủ của em đó bác ! EM hơi buồn vì ko hợp ý bác :D

Cám ơn bác đa góp ý rất nhiều
    Một bức tranh hoàn hảo luôn có một vài màu tối !
    0978 777 091

woa...tuyệt tác
    60D ...18-200mm f/3.5-5.6 IS EF-S ... kit 50mm f/1.8 II EF ... kit 18-55mm IS II

cho e hỏi tấm cuối setup sao vậy bác :D

Em thích nhất tấm số 2 từ bố cục đến sắc thái nhân vật .Tuy nhiên em vẫn nhận thấy còn vài vấn đề , thứ nhất là về chất liệu vải của nhân vật nam (như 2 bác đã nói ở trên) , thứ 2 là em bâng khuâng là có nên thay đổi bố cục của nhân vật nam để có thể bộc lộ sắc thái của nhân vật nam , hoặc ít nhất thấy được một phần của sắc mặt .
    Vế tấm thứ 4 em cũng đồng ý với bác chủ thớt là nên có một chút sắc xanh ở tấm lụa sẽ tạo cảm giác thị giác tốt hơn .Tuy nhiên về bố cục em vẫn còn thấy chút sạn , như là : bố cục mẫu nữ cho ta cảm giác mẫu nữ bay lên trong khi tấm lụa bay ngang , em nghĩ bác chủ thớt đã dùng ngươi giũ tấm lụa , nếu không thì váy của người mẫu cũng bay theo cũng chiều của tấm lụa .Nếu em được chọn , với dáng mẫu như thế em xin đề xuất bố cục khung hình đứng , tấm lụa bay hơi rũ xuống (tâm lụa nên bắt đầu từ hông người mẫu ) người mãu nằm ở gần cạnh trên bên phải của khung hình .
    Vài ngu kiến của em .
    Được sửa bởi hosarcmen lúc 04:58 PM ngày 05-02-2013

Bộ ảnh tuyệt thật, không biết khi nào mới có thể chụp thể loại được như bác chủ!
    "Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"