Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16

Chủ đề: Video Tết xa quê tại Mỹ (Nikon D800) ! - Bình chọn nếu anh em không phiền!

Video Tết xa quê tại Mỹ (Nikon D800) !

Thân chào anh em VNPhoto,
    Tiện tết sắp đến, tuy ở xa VN, nhưng mình có quay 1 video ngẫu hứng khi gia đình đang gói bánh chưng - bánh tét. (người thật việc thật) nên cũng tự nhiên lắm. Clip này không có sự dàn dựng hay "diễn xuất" và không hề có kịch bản! (Cũng xin nói thêm là video này quay vào năm 2013 nhé) hehe

Chắc có lẽ những ai ở xa xứ, xa quê hương sẽ hiểu cảm giác tết xa nhà như thế nào...

Clip này được mình quay trên Nikon DSLR D800.

Mời mọi người xem video này:

Một lần nữa năm mới sắp đến, chúc cho những ai đang xa quê hương sẽ sớm có ngày đoàn tụ với gia đình người thân tại quê nhà để có một cái tết thật ý nghĩa

thân chào,

HN,
    Được sửa bởi nguyenqh lúc 10:34 AM ngày 25-01-2014

Video quay đẹp lắm bro. Góp ý bro nên thêm phần thông tin người hát và bài hát bro đã sử dụng, vừa làm cho ai muốn nghe bài hát có thể kiếm được, vừa ít nhất tôn trọng bản quyền.

Tết Xuân-Hà Anh Tuấn - Phương Linh - Lưu Hương Giang - Hồ Hoài Anh

Cho hỏi bro xài steadicam gì vậy?
    Được sửa bởi dotrunghieu lúc 03:37 PM ngày 05-02-2013

Quote Được gửi bởi nguyenqh View Post
    Thân chào anh em VNPhoto,
    Tiện tết sắp đến, tuy ở xa VN, nhưng mình có quay 1 video ngẫu hứng khi gia đình đang gói bánh chưng - bánh tét. (người thật việc thật) nên cũng tự nhiên lắm. Clip này không có sự dàn dựng hay "diễn xuất" và không hề có kịch bản!

Chắc có lẽ những ai ở xa xứ, xa quê hương sẽ hiểu cảm giác tết xa nhà như thế nào...

Clip này được mình quay trên Nikon DSLR D800.

Mời mọi người xem video này:

Nếu mọi người thích video thì vui lòng giúp nguyenqh vào link của báo vnexpress bên dưới để bình chọn giúp nguyenqh (Cần kích hoạt email)
    http://vnexpress.net/gl/the-gioi/xua...banh-tet-o-my/

Mong mọi người ủng hộ cho video của mình Một lần nữa năm mới sắp đến, chúc cho những ai đang xa quê hương sẽ sớm có ngày đoàn tụ với gia đình người thân tại quê nhà để có một cái tết thật ý nghĩa

thân chào,

HN,
    Nhà bác này hay, vừa Chưng vừa Tét; chắc là Bắc lai Nam (hoặc Trung) . Thừong thì chỉ có một thôi
    Creativity is a Matter of Perspective [Dewitt Jones]

Bác quay đẹp đấy, like cho bác!

Video thật hay và ý nghĩa, cảm ơn bác đã chia sẻ cùng mọi người !

Quote Được gửi bởi lao_ong View Post
    Nhà bác này hay, vừa Chưng vừa Tét; chắc là Bắc lai Nam (hoặc Trung) . Thừong thì chỉ có một thôi
    Trước tiên là cám ơn mọi người đã comment ủng hộ, sẵn mình giới thiệu luôn những phụ kiện giúp minh quay video trên:
    + Camera slider
    + Glidecam HD 4000
    + Monopod
    @lao_ong: Vâng: Trung Nam lẫn lộn ạ ^^!

phim hay lắm :D làm nôn tới tết ghê

Video hay lắm anh ạ. Em nghe giọng anh hình như pha cả miền Trung và miền Nam?

Nhìn mọi người quây quần ăn tết vui ghê, có điều mình thấy không có ai cầm đũa hết, một điều khác biệt lớn với quê nhà, một hình ảnh "Mỹ hóa" rất quen thuộc của các gia đình VN tại Mỹ, hihihi . . . mong cho mọi người cố gắng gìn giữ bản sắc dân tộc VN mình. Cám ơn bạn đã chia sẻ.

Ôi cái hộp mứt trông Tết làm sao!!! Ở Việt Nam bây giờ cũng khó kiếm nhà nào có hộp mứt đậm màu Tết xưa như thế! Giờ đây mọi người cứ biện lý do hạn chế ăn ngọt, vệ sinh mà thay mứt bằng các loại kẹo, bánh... Thật là buồn!

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng