Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: Thơ và lời chúc mừng năm mới

Thơ và lời chúc mừng năm mới

Gửi tất cả các anh và các bạn

1. Chỉ còn vài tiếng nữa là giao thừa ở Việt Nam. Cho dù đi đâu, cho dù ở bất cứ nơi nào và cho dù có may mắn sống thật sướng đến mức nào đi chăng nữa, vẫn không ở đâu bằng Tết ở quê hương mình. Mỗi lần Tết đến là em rất nhớ không khí Tết ở Việt Nam em tin rằng hầu như tất cả các anh/chị đang sống ở nước ngoài đều sẽ như vậy.

2. Em còn nhớ ngày xưa mình còn có cả tiếng pháo. Ở bên em hoàn toàn được phép đốt pháo và hầu như tiệm nào của người Việt ngày mùng một đều đốt. Không khí pháo rất đặc biệt, phải chi ở quê mình mọi người tự giác một chút thì chắc bây giờ thời điểm giao thừa vẫn vui như ngày xưa. Ngày xưa em còn nhỏ còn dám xông vào lượm pháo, nghĩ lại thấy rất nguy hiểm nhưng những kỷ niệm tuổi thơ đó không bao giờ quên được. Bây giờ ở đây Tết cũng chỉ là một ngày bình thường.

3. Nhân dịp năm mới, em kính chúc tất cả các anh/chị/bạn trong forum được dồi dào sức khỏe, công việc ở ngoài thành đạt, công việc mua bán trên forum được phát triển tốt, kỹ năng nhiếp ảnh này càng cao, kỹ năng photoshop ngày càng tuyệt và mong rằng ước mơ của mỗi nhiếp ảnh gia ở đây về mua sắm thiết bị sẽ trở thành hiện thực. Mong sao cho an ninh ở quê nhà sẽ tốt đẹp hơn trong năm 2013 để mỗi khi Giao Thừa thế này mọi người đều tự do chụp ảnh mà không phải sợ.

4. Mong năm 2013 anh XL sẽ mang lại rất nhiều đổi mới cho website phục vụ mọi người.

5. Để làm cho điều gì đó mới mẻ hơn và ý nghĩa hơn trong lời chúc tết đến mọi người vào đọc, hôm nay em sáng tác bài thơ lục bát con cóc này gửi tặng chúc tết đến mọi người thay cho lời kết.

Năm mới Tết đến chúc anh
    Giàu sang phú quý công danh rạng ngời
    Mua bán một vốn bốn lời
    Kỹ năng nhiếp ảnh tuyệt vời hơn xưa

Gấu nhà ít nắng ít mưa
    Ủng hộ nâng cấp sáng trưa sớm chiều
    Bất kể mua ít mua nhiều
    Phụ kiện máy móc tăng đều mỗi năm

Sức khỏe thì sánh như vâm
    Hôn nhân hạnh phúc trăm năm bạc đầu
    Đã mất trộm, chớ ưu sầu
    Lừa đảo không thể sống lâu thế hoài

Hãy tin tưởng ở tương lai
    An ninh rồi sẽ mỗi ngày đổi thay
    Mong sao nó đến sớm mai
    Giúp anh thoải mái rảnh tay thực hành

Nhiếp ảnh khắp mỗi chuyên ngành
    Tay nghề vững bước tiến nhanh mỗi ngày
    May mắn không bỏ một ai
    Năm mới đến, hạy chạm chai đón mừng

6. Có thể nói, mỗi năm chỉ đúng một ngày mùng Một mới không thấy bài viết mới ở box mua bán. Mọi thứ mua bán dường như rất im lắng và mọi nhà đều tràn ngập không khí xuân. Chúc mọi người ăn uống no say và nhiều sức khỏe.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Rất cám ơn Nikonian2006 đã gửi những lời chúc và những dòng thơ đầy chất "thời sự" (lại phát hiện thêm khía cạnh rất lãng mạn của 1 người chuyên về luật như bạn), cũng như chia sẻ của bạn trong thread của anh Long. Chúc bạn luôn thành công, hạnh phúc, và rất mong được tiếp tục xem các hình chụp thể thao tuyệt vời và các bài viết về luật hết sức hữu ích của bạn trên vnphoto.

Cám ơn những lời tâm tình của Vũ và cám ơn cả bài thơ rất hay về nội dung.

Chúc Mừng Năm Mới.

Năm mới chúc mọi người vừa đủ thôi:

Vừa đủ HẠNH PHÚC để giữ tâm hồn được ngọt ngào.
    Vừa đủ THỬ THÁCH để giữ mình luôn kiên cường.
    Vừa đủ MUỘN PHIỀN để thấy mình thật sự là một con người.
    Vừa đủ HY VỌNG để thấy mình hạnh phúc.
    Vừa đủ THẤT BẠI để giữ mình mãi khiêm nhường.
    Vừa đủ THÀNH CÔNG để giữ mình mãi nhiệt tâm.
    Vừa đủ BẠN BÈ để bớt cảm giác cô đơn.
    Vừa đủ VẬT CHẤT để đáp ứng các nhu cầu cuộc sống.
    Vừa đủ NHIỆT TÌNH để có thể chờ đợi trong hân hoan.
    Vừa đủ NIỀM TIN để xua tan thất vọng mỗi khi chán.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Thế là Năm Mới Quý Tỵ đã đến. Mình thì ráng đợi thêm 2 năm nữa sẽ được về hưu non và hy vọng sẽ được tham gia nhiều hơn trong Vnphoto. Bắt chước mấy Bác, mình cũng ráng ráng được bài thơ con cóc thân tặng anh em đọc cho vui nhé. Kính chúc tất cả các Bác thật nhiều sức khỏe và bình an trong năm mới này.
    CHÚC cho sức khỏe mãi bền lâu
    MỪNG cho cuộc sống được sang giàu
    NĂM qua tháng lại luôn hạnh phúc
    MỚI là sung sướng chốn bể dâu
    ANH khéo bao dung, nhiều chia sẻ
    EM vụng chân tình, học hỏi sau
    BẠN hiền quý mến chia tình cảm
    HỮU duyên tương ngộ cạn chén sầu.

Cám ơn anh về bài thơ rất thời sự, mến chúc vnphoto ngày càng phát triển.
    Gửi tặng cả nhà một chút hương Sài Gòn vào một chiều xuân.

Cám ơn những bộc bạch chân tình, và những lời chúc rất thực tế của bác Nikonian2006.

Em cũng xin gửi bác và mọi người tấm thiếp thay cho lời muốn nói

Quote Được gửi bởi huyquantic View Post
    Rất cám ơn Nikonian2006 đã gửi những lời chúc và những dòng thơ đầy chất "thời sự" (lại phát hiện thêm khía cạnh rất lãng mạn của 1 người chuyên về luật như bạn), cũng như chia sẻ của bạn trong thread của anh Long. Chúc bạn luôn thành công, hạnh phúc, và rất mong được tiếp tục xem các hình chụp thể thao tuyệt vời và các bài viết về luật hết sức hữu ích của bạn trên vnphoto.
    Vâng, rất cảm ơn những lời tâm tình rất "Việt" cùa Nikonian2006 trong dịp xuân về ...
    Như Huy đã nói, quả là anh chàng này "đa tài" thật!
    Rất mong được một lần ngồi uống chung trà với nhau ... (ở đâu cũng được!)

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Cám ơn những lời tâm tình của Vũ và cám ơn cả bài thơ rất hay về nội dung.

Chúc Mừng Năm Mới.

Năm mới chúc mọi người vừa đủ thôi:

Vừa đủ HẠNH PHÚC để giữ tâm hồn được ngọt ngào.
    Vừa đủ THỬ THÁCH để giữ mình luôn kiên cường.
    Vừa đủ MUỘN PHIỀN để thấy mình thật sự là một con người.
    Vừa đủ HY VỌNG để thấy mình hạnh phúc.
    Vừa đủ THẤT BẠI để giữ mình mãi khiêm nhường.
    Vừa đủ THÀNH CÔNG để giữ mình mãi nhiệt tâm.
    Vừa đủ BẠN BÈ để bớt cảm giác cô đơn.
    Vừa đủ VẬT CHẤT để đáp ứng các nhu cầu cuộc sống.
    Vừa đủ NHIỆT TÌNH để có thể chờ đợi trong hân hoan.
    Vừa đủ NIỀM TIN để xua tan thất vọng mỗi khi chán.
    Bác Toại chí phải ... nhưng sống trên đời mà đạt đến cảnh giới biết là đủ thì cũng đã là bậc "thượng thừa"!
    Năm mới, một lần nữa chúc VNphoto nhà ta vui tết lành mạnh, bia bọt chừng mực, xe pháo an toàn, cửa nhà êm ấm.
    Sống an lành tu tâm, dưỡng tính, chuyên tâm nuôi dạy thế hệ con cháu để mai sau biết đâu chúng nó sẽ biết ...
    Tu thân - Tề gia - Trị quốc - Bình thiên hạ

Em chúc các bác một năm mới có nhiều ảnh đẹp, Vạn sự như ý.

Em quay trở lại topic này vì có một vài lời muốn nói thêm do những anh chúc ở trên hầu như toàn là những bạn và anh mà em đã nói chuyện qua trên forum. Do đó, em xin chúc riêng thêm một vài lời nữa. Chúc anh huyquatic, glintbee, vbdt, 11002 và philong năm mới được dồi dào sức khỏe. Riêng anh philong và huyquatic thì hy vọng sẽ kiếm được nhiều hàng sưu tầm hiếm có hơn nữa. Chúc anh vbdt làm công việc với vnphoto thật vui và thật tốt và chúc cho baby studio của glintbee ngày càng phát triển. Khi nào em về Saigon lần đến em sẽ pm cho anh philong biết.

Có một điều mà trong bài viết đầu tiên em đã quên chưa nói mà lẽ ra nên nói vì nó là một vấn đề không nhỏ trong forum. Đối với forum, box phức tạp nhất, nhiều người xem nhất, và hay có than phiền nhiều nhất và khó quản lý nhất là box mua bán. Chỉ có một hai ngày Tết là những ngày rất đặc biệt hầu như không có nhiều bài viết mua bán mà thôi. Vì nó phức tạp như vậy cho nên bản thân em qua bài viết này em muốn cám ơn hai anh maycatang và 11002 trong năm qua đã phải dành rất nhiều thời gian cá nhân để theo dõi và quản lý tốt nó và vì phải liên quan đến việc xóa và ban ảnh hưởng đến quyền lợi của người mua bán cho nên luôn luôn lúc nào cũng phải đứng mũi chịu sào luôn luôn lúc nào cũng phải hứng đạn khi đi tiên phong. Nhân tiện năm mới em chúc hai anh mạnh khỏe, công việc tốt và cám ơn hai anh đã dành rất nhiều thời gian cho box mua bán để cho nó có trật tự như ngày hôm nay. Box mua bán sẽ còn phát triển tiếp khi nào forum vẫn còn mạnh cho nên việc quản lý sẽ còn thách thức thêm.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng