Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Quay film nên chọn Nex 5R hay A57 ?

Quay film nên chọn Nex 5R hay A57 ?

Công việc của mình yêu cầu cần một em máy ảnh quay film chuyển động tương đối tốt, đôi lúc cần phải chụp hình mẫu và sản phẩm (cái này là phụ).

Đã dùng qua Nex-5N thấy cũng khá hài lòng nhưng bắt nét vẫn không kịp thời cho lắm và hay bị nhảy focus. Hiện chưa được test qua chức năng quay film của dòng gương mờ cho lắm nên không biết khả năng của mấy em này ra sao.

Ngoài ra việc thường xuyên đi du lịch nên mình đánh giá 5R cao hơn chút.
    Bù lại A57 thì có hệ thống lens phong phú hơn so với 5R và thời gian dùng pin cũng cao hơn.

Mong anh em tư vấn giúp cho.

Bổ sung thêm cái video non nớt giúp mọi người dễ hình dung nhu cầu của mình. >.<

Được sửa bởi Koma Satomi lúc 09:57 AM ngày 29-01-2013

Quote Được gửi bởi Koma Satomi View Post
    Bổ sung thêm cái video non nớt giúp mọi người dễ hình dung nhu cầu của mình. >.<
    Non nớt hả bác? Hãi thật. Em thấy rất thu hút đó chứ.
    5N bác tắt chế độ tự động tìm nét thì nó sẽ ít bị nhảy lung tung. Chọn sẵn điểm focus cũng giúp bắt nét nhanh hơn đó.
    Em chưa dùng máy để quay phim bao giờ nên không dám có ý kiến.
    Tuy nhiên dùng Ạ7 lợi thế hơn về pin và ống kính sẽ giúp bác đỡ bỏ lỡ thời điểm chụp do hết pin. Nó cũng không đến nỗi quá nặng. (Em mới cầm chứ chưa dùng)

vote cho a57, dslt lấy nét nhanh khỏi phải bàn, tìm len và flash cũng ko khó khăn

Quote Được gửi bởi southriver View Post
    Non nớt hả bác? Hãi thật. Em thấy rất thu hút đó chứ.
    5N bác tắt chế độ tự động tìm nét thì nó sẽ ít bị nhảy lung tung. Chọn sẵn điểm focus cũng giúp bắt nét nhanh hơn đó.
    Em chưa dùng máy để quay phim bao giờ nên không dám có ý kiến.
    Tuy nhiên dùng Ạ7 lợi thế hơn về pin và ống kính sẽ giúp bác đỡ bỏ lỡ thời điểm chụp do hết pin. Nó cũng không đến nỗi quá nặng. (Em mới cầm chứ chưa dùng)
    Cám ơn bác đã khen tặng... :D
    Tuy nhiên mấy clip như thế chỉ mới là bắt đầu thôi vì không có nội dung rõ ràng cho bộ môn yoyo này cho lắm...
    Nên sợ những clip sau sẽ khó lòng thu hút thêm nhiều người nên phải có sự đầu tư hợp lý hơn để có thể sử dụng những kĩ thuật quay cao cấp hơn áp dụng cho các dự án sau
    Về pin thì nếu chọn 5R mình sẽ mua thêm pin for backup, ngoài ra không biết có thể sạc qua cổng microUSB đc thì mình cũng có một số cục PowerBank dung lượng cao (tuy nhiên vừa sạc vừa xài có vẻ hơi nguy hiểm cho máy)
    A57 thì chắc phải trải nghiệm thực tế mới biết đc... nên cũng rất mong có bác nào hỗ trợ test máy phát... :D

tính năng quay phim chỉ là phụ thui

Tui khoái chụp thui, quay chán lém