Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: [Help] Chọn fujifilm finepix s2980 hay Nikon Coolpix L310

Smile [Help] Chọn fujifilm finepix s2980 hay Nikon Coolpix L310

Như tít ạ . E đang là sinh viên , muốn có cái máy ảnh để đi phượt với bạn bè . E tham khảo mấy hôm nay rồi . Và chọn được 2 cái máy ở trên . Nhưng E đang rất phân vân , không biết nên chọn cái nào ạ
    Theo ý kiến mù mịt của E khi đọc thông số thì thế này :
    - Nikon sản xuất 2012 ( chắc công nghệ nó hơn :P )
    - Fujifilm thì có cái ống ngắm điện tử nhìn nghệ hơn và trời nắng nó thực hơn .... và nghe nói fujifilm có chế độ chỉnh tay ji ji đó ....
    => nhưng thấy hình chụp bằng nikon có vẽ đẹp hơn các Anh/Chị ạ :( ... nên E mới thắc mắc . Không biết nên chọn nikon hay fujifilm nữa .
    à , còn về độ bền của nikon với fujifilm thì cái nào hơn ạ ?
    thanks các Anh Chị trước nhé

không ai giúp E ạ ???

Có chế độ chỉnh tay thì có nhiều lựa chọn hơn trong việc chụp ảnh bác ạ ^^
    Về thông số thì 2 thằng này same same. Riêng em thì vote cho Fuji, vì có chỉnh tay và viewfinder điện tử.
    Cả 2 đều dùng sensor CCD và hỗ trợ iso thấp (60 và 80) nên chất ảnh chắc cũng chả thằng nào chịu thua kém thằng nào đâu.

Đẹp xấu tùy gu thôi. Bác search với từ khóa "S2980 review" và "L310 review". Lưu ý các trang test của Photography và Ephotozine.
    Có test đủ thứ loại, bác chỉ cần lưu ý các bài test Iso xem thằng nào khử nhiễu (noise) ở iso400-800 tốt hơn.
    Và xem những ảnh mẫu xem bác thích cách thể hiện màu sắc của thằng nào hơn.

Quote Được gửi bởi nguoiduathu View Post
    Có chế độ chỉnh tay thì có nhiều lựa chọn hơn trong việc chụp ảnh bác ạ ^^
    Về thông số thì 2 thằng này same same. Riêng em thì vote cho Fuji, vì có chỉnh tay và viewfinder điện tử.
    Cả 2 đều dùng sensor CCD và hỗ trợ iso thấp (60 và 80) nên chất ảnh chắc cũng chả thằng nào chịu thua kém thằng nào đâu.

Đẹp xấu tùy gu thôi. Bác search với từ khóa "S2980 review" và "L310 review". Lưu ý các trang test của Photography và Ephotozine.
    Có test đủ thứ loại, bác chỉ cần lưu ý các bài test Iso xem thằng nào khử nhiễu (noise) ở iso400-800 tốt hơn.
    Và xem những ảnh mẫu xem bác thích cách thể hiện màu sắc của thằng nào hơn.
    thanks Bác nhé .... hì hì ....