Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Nhờ tư vấn chọn Lens!

Nhờ tư vấn chọn Lens!

Chào các anh chị!

Em là newbie mới cầm tới máy ảnh đuoc nữa tháng, nay em muốn chon lens cho body của e là 60D. nhu cầu của em là chup linh tinh như phong cảnh,chân dung đôi khi macro luon nhưng ko thix 18-200 vì nghe mọi nguoi tren diễn đàn noi em nó chup chơi hoac gia đình thì duoc chứ ko đẹp lắm! Hiện giờ lens em có là 18-200, fix 85 f1.8 và 10-22 USM...không biết vậy đã đáp ứng duoc nhu cầu của em ko ạ...em muốn bán hết chỉ để lại 10-22 và mua thêm 70-200 f4 L is ko biết vậy có ổn ko....rất mong các anh chị tư vấn giúp, cảm ơn rất nhiều ạ.
    Được sửa bởi chauthong lúc 01:55 PM ngày 27-01-2013

Nữa tháng mà chơi đc 1 bộ như vậy thì cũng ko phải tay vừa rồi .. Góp ý chân thành với bạn .. Đừng mua thêm gì hết .. Chụp khoảng 10k shot đi .. Lúc đó bạn sẽ biết mình cần gì .. Bạn chỉ nghe người ta nói là 18-200 chụp ra ko đẹp là bạn muốn bán em nó , trong khi nó là 1 lens đa dụng rất tốt cho người mới như bạn .. Nên nâng cao kỹ thuật hơn là đứng núi này trông núi nọ bạn ơi .

hic, bác chụp nhiều thể loại ảnh quá !!! em cũng mới mua máy nhưng em xác định là theo con đường chân dung => em sẽ giữ lại 85 f1.8 còn lại đẩy hết đi rước 70-200 f4 L IS về .70-200 F4 IS hay non IS đều cho chất lượng ảnh tuyệt hảo ... Chân Dung thì thừa sức mỗi tội buổi tối thì bị đuối , cũng có thể chụp phong cảnh và hoa lá macro tẹt .Đi phượt lên Hà Giang / Sapa mà ko có tele để bắn thì buồn và tiếc lắm

Quote Được gửi bởi neo2391 View Post
    Nữa tháng mà chơi đc 1 bộ như vậy thì cũng ko phải tay vừa rồi .. Góp ý chân thành với bạn .. Đừng mua thêm gì hết .. Chụp khoảng 10k shot đi .. Lúc đó bạn sẽ biết mình cần gì .. Bạn chỉ nghe người ta nói là 18-200 chụp ra ko đẹp là bạn muốn bán em nó , trong khi nó là 1 lens đa dụng rất tốt cho người mới như bạn .. Nên nâng cao kỹ thuật hơn là đứng núi này trông núi nọ bạn ơi .
    cảm ơn bạn mình sẽ nghiên cứu kỹ thêm nữa!

Quote Được gửi bởi yukata View Post
    hic, bác chụp nhiều thể loại ảnh quá !!! em cũng mới mua máy nhưng em xác định là theo con đường chân dung => em sẽ giữ lại 85 f1.8 còn lại đẩy hết đi rước 70-200 f4 L IS về .70-200 F4 IS hay non IS đều cho chất lượng ảnh tuyệt hảo ... Chân Dung thì thừa sức mỗi tội buổi tối thì bị đuối , cũng có thể chụp phong cảnh và hoa lá macro tẹt .Đi phượt lên Hà Giang / Sapa mà ko có tele để bắn thì buồn và tiếc lắm
    Cảm ơn yukata, mình bán hết thì ko có lens chụp phong cảnh,mình rất thix cái 10-22, mà hình như 70-20 chup macro ko duoc thì phải, mình thử cái 70-200 thì thấy lấy nét vật cách OK khoảng ~50cm thì ko láy net duoc, ko giong như cái 18-200