Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13

Chủ đề: Lens chụp sản phẩm

Lens chụp sản phẩm

Hiện tại do em có mối hàng xách tay đồ công nghệ ipad, iphone,lens...Các loại Mỹ phẩm với túi xách hiệu. Em cần chụp sản phẩm để post bán trên các diễn đàn.
    Em đang xài body K30 + kit 18-55 chụp cũng được nhưng chưa ưng ý lắm. Cho em hỏi là em muốn chụp sản phẩm thì cần lens nào cho tiêu chí "NGON + BỔ + RẺ". Mọi người tư vấn giúp em nhé! Thanks

p/s: Em đang ngắm nghía mấy em MF cho rẻ:D

len MF là đủ ah ! mây len m42 như pentacon 50 1.8 hay Pentax M 50 1.7 em nghỉ đều ok ! vì Sp ko di chuyểnn chỉ cần khẩu to nét màu tốt !
    xin hãy góp ý chân thành

Bác chủ thử xem xét mấy lens có khả năng macro tầm 1:2 để chụp vì như thế đôi khi cần chụp thật gần các chi tiết nhỏ cũng tốt hơn. Theo em thì nếu chơi MF, bác thử tìm hoặc mấy con M/A 50 macro của Pentax cũng ngon hoặc không thì con CZ 35/2.4 Flektogon cũng dễ chơi ạ!
    Flickr|500px|SonTax

@chipvn: Hix..hix..cái vấn đề là em không bít chỗ nào bán mấy con này uy tín và em không rành kiểm tra hàng 2nd:(

Bên Xóm có con SEARS Ricoh 50 F2, bán có 350k, con này chụp sp đc không bác chipvn

Vấn đề của các lens normal thông thường cho Pentax thì khoảng cách lấy nét gần nhất đến chủ thể thường là 0.45m. Như vậy, độ phóng đại sẽ là không đủ nếu bác định chụp ví dụ như 1 góc của iphone chẳng hạn!....

Về chỗ uy tín thì em chịu! muốn mua mấy món này thì đôi khi phải chờ thôi bác ạ! Pentax cộng đồng chơi không nhiều như các nhãn hiệu khác nên nhu cầu của người mua và người bán nó ít chịu gặp nhau cùng lúc! Nếu có bạn bè nào chơi trước có kinh nghiệm thì bác thử nhờ họ tìm và xem giúp khi mua!

Hình như trên Vnphoto em thấy còn có 1-2 bác khác đang rao bán lens macro đấy, bác thử nhờ xem có ai xem giúp được không! Còn không thì bác thử nhờ Tixiai xem có biết ai có nhu cầu bán thì báo giúp bác!
    Flickr|500px|SonTax

chụp sản phẩm ngoài lens macro ra thì ánh sáng cũng là yếu tố rất quan trọng, nếu bác ở hanoi có thể liên lạc e sẽ hướng dẫn cách chụp sp ngon bổ rẻ nhất có thể ^^

@mujahideen: tiếc quá, em thì đang ở Sài gòn bác ạ, làm việc theo ca nên cuối tuần toàn bận, nên ít khi đc đi off cùng mấy ae Pentax:(

có 1 bác giới thiệu e con F50 2.8 macro, con này chụp sp đc ko mấy bác?

như e đã nói ở trên chụp sản phẩm có nhiều style: sáng tối như tấm ở trên e chụp, hoặc trắng mặt ăn tiền, .... tùy vào mục đích chụp và gout của người chụp theo phong cách nào thì sẽ có cách chụp tương ứng. Theo e thì chụp sản phẩm yếu tố ánh sáng quan trọng hơn là lens khủng, nếu biết khống chế ánh sáng theo ý muốn chủ quan của người chụp thì hoàn toàn dùng lens cùi bắp vẫn có thể chụp được bác ah

T* 85mm f1.4 AEG by mujahideen's, on Flickr

cái cục sắt No No No kia là cái gì đấy anh Nam ơi, nhìn hay quá, mai em đi mua :x

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng