Trang 1 / 20 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 198

Chủ đề: Chia sẻ ảnh cùng ống kính Lumix G

Chia sẻ ảnh cùng ống kính Lumix G

Cơ duyên đồng hành cùng em Panasonic chưa phải là lâu,nhưng cũng đủ có cảm nhận và nhiều tình cảm dành cho em. Hôm nay , rãnh rổi nên cũng muốn chia sẻ những hình ảnh thú vị từ em, để góp thêm chút xôm tụ cho diễn đàn…

Post một số hình ảnh được chụp với lens LUMIX G X VARIO 12-35mm / F2.8 ASPH. / POWER O.I.S. và LEICA DG MACRO-ELMARIT 45mm / F2.8 ASPH. / MEGA O.I.S..Mời các bác vào xem và cùng thảo luận để topic sôi nổi hơn. Mong nhận được nhiều đóng góp và chia sẻ từ các bác…

Món ăn hấp dẫn hơn dưới góc ảnh chụp cận.

ảnh #1 của bác đẹp quá, có cảm giác trong trẻo, màu lên đẹp, còn ảnh #2 có vẻ chưa được hoàn hảo cho lắm, em thấy nó hơi mù mù sao ấy, màu sắc không chất bằng ảnh #1, không biết sao có sự khác biệt này bác nhỉ ?

Tấm 1 rất ok.
    Tấm 2 thấy có vẻ buồn buồn, màu sắc chủ thể thì được, nhìn thật. Theo kinh nghiệm của mình thì trời hôm đó chắc rất ảm đạm. Em có vài ý như vậy các bác nghĩ sao?

Quote Được gửi bởi 007 View Post
    Tấm 1 rất ok.
    Tấm 2 thấy có vẻ buồn buồn, màu sắc chủ thể thì được, nhìn thật. Theo kinh nghiệm của mình thì trời hôm đó chắc rất ảm đạm. Em có vài ý như vậy các bác nghĩ sao?
    Đồng ý với bác, trời có vẻ âm u với lại như bác Đông đang ngồi dưới gốc dừa nên hơi tối ) Tấm này theo em chụp từ trên xuống có khi lại hay, màu trắng của cái đĩa sẽ làm nổi màu của đồ ăn nổi hơn.

Quote Được gửi bởi 007 View Post
    Tấm 1 rất ok.
    Quote Được gửi bởi duong_anh View Post
    ảnh #1 của bác đẹp quá, có cảm giác trong trẻo, màu lên đẹp, còn ảnh #2 có vẻ chưa được hoàn hảo cho lắm, em thấy nó hơi mù mù sao ấy, màu sắc không chất bằng ảnh #1, không biết sao có sự khác biệt này bác nhỉ ?
    Quote Được gửi bởi jang145 View Post
    Đồng ý với bác, trời có vẻ âm u với lại như bác Đông đang ngồi dưới gốc dừa nên hơi tối ) Tấm này theo em chụp từ trên xuống có khi lại hay, màu trắng của cái đĩa sẽ làm nổi màu của đồ ăn nổi hơn.
    Cảm ơn các bạn đã góp ý. Đúng là trời hôm đó không được trong xanh cho lắm.

Cánh hoa với những giọt mưa xuân còn đọng lại.

Hình ảnh số 1 của bông hoa chưa thật sự rõ nét lắm, nhưng cảm nhận được sự ướt át và tinh mới của hoa qua lense macro của bác Đông thật sự tôi rất thích.

đồng ý với ông tranhuynhtuanan. Nhưng nếu là tôi tôi sẽ chụp từ trên cao xuống để thấy chính diện của bông hoa và bố cục sẽ chắc hơn. Bác Đông chắc có ý đồ là lấy giọt sương nên chọn bố cục như thế. Tôi cũng muốn một môi trường chụp như thế, ánh sáng trời mạnh hơn để cũng chừng ấy khẩu hay nhỏ hơn, tăng tốc độ lên để lấy nét rõ hơn.

màu sắc tấm thứ 2 nhìn buồn quá. độ nét tương đối ổn nhưng bố cục nhìn bị thiếu phần đế theo ý kiến tôi là vậy

Trang 1 / 20 12311 ... Cuối cùngCuối cùng