Trang 14 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 4121314
Hiển thị kết quả từ 131 đến 137 / 137

Chủ đề: Ảnh offline làng hoa Sa Đéc, làng gốm Vĩnh Long với Canon PowerShot

Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Cám ơn bác cho biết!
    Như thế mấy thằng leo lên nóc nhà (gạch, tôn) không phải là người cùa VNPhoto thế thì mình chưởi cha nó không dụng chạm gì tới anh em trong nhóm.

Tổ cha mấy thằng leo nóc nhà, làm năm trước mình đi Sa Đéc chụp hình (với anh Daubac) bị dân nó không cho còn chười lầm bầm trong miệng. Mỉnh cứ tưởng là tại mình là VK không ngờ là tại mấy thằng mất dại leo nóc nhà người ta.
    Em thích cách nói thẳng của bác The Old Man.
    Nhìn cái mái tôn cũ vậy mà các Bác cũng dám leo lên hay nhỉ ! Cả chục người leo lên mái nhà. Riêng em cảm thấy mất hình tượng đẹp về chuyến đi này của VNPhoto.

Để em nói thêm cho các bác rõ ạ : Em có hỏi 2 bác làm vườn nơi đây thì được biết : khối nhà này là trại giam cũ,toàn bộ phạm nhân vừa được chuyển đi không lâu.Người ta cũng chuẩn bị phá bỏ nó.Hiện khối nhà này bỏ không hoặc được chứa mấy đồ linh tinh,nông cụ.
    Do đó việc mình leo trèo trên đó cũng không có vấn đề gì ạ

Bác Tom già ném đá nhầm chỗ rồi

@bpham: bác hồ đồ quá
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Cám ơn bác cho biết!
    Như thế mấy thằng leo lên nóc nhà (gạch, tôn) không phải là người cùa VNPhoto thế thì mình chưởi cha nó không dụng chạm gì tới anh em trong nhóm.

Tổ cha mấy thằng leo nóc nhà, làm năm trước mình đi Sa Đéc chụp hình (với anh Daubac) bị dân nó không cho còn chười lầm bầm trong miệng. Mỉnh cứ tưởng là tại mình là VK không ngờ là tại mấy thằng mất dại leo nóc nhà người ta.
    quan điểm cá nhân em thì em thấy bác TOM hơi nặng lời rồi ạ,

bời hình ảnh không có âm thanh nên việc hiểu lầm cũng là điều dễ hiểu, em cũng có tham gia trong chuyến đó - nhưng với trọng lượng gần 90kg thì em không dám trèo lên mái dù biết từ điểm cao đó có những góc máy rất đẹp, nhưng theo sự quan sát của em thì chính chủ nhà cho mượn thang để những anh em khác leo lên, và những anh em leo trên đó cũng rất ý tứ và cẩn thận tránh làm thiệt hại cho chủ vườn.

Em thiết nghĩ : chủ vườn người ta cũng hiểu rõ mục đích lưu giữ cái đẹp của quê hương họ nên họ tạo điều kiện tối đa cho anh em sáng tác - đây là điều rất đáng trân trọng. Anh em đi chuyến này đa số đều có tuổi và có vị trí nhất định trong XH nên đủ trưởng thành để phân biệt điều gì nên và không nên - để không làm mất hình ảnh chung của vnphoto và nhà tài trợ, có những hình thấy vậy mà không phải vậy, nên bác TOM yên tâm đừng lo lắng nhiều nhé.

Sa Đéc mùa này dân nhiếp ảnh chuyên lẫn không chuyên đi như trẩy hội, và cũng có rất nhiều nam thanh nữ tú cũng chen nhau vào vườn người ta để chụp lưu niệm làm gãy hoa gãy cành là khó tránh khỏi - nên việc đâu đó người dân người ta khó chịu là chuyện đương nhiên. Là người cầm máy thấy cảnh không phải thì lên tiếng nhắc nhở, vẫn hơn là chửi đổng lên để nội bộ mất vui mà không giải quyết được vấn đề gì cả

chuyện đi chụp thỉnh thoảng bị mắng oan là chuyện bình thường mà bác TOM, em nghĩ bác cũng đừng bận lòng nhiều quá về chuyện đó. Có lần em vào bãi rác rất dơ và ô nhiễm ở gần Vũng Tàu để chụp cảnh những trẻ em phải kiếm sống, phải chơi, và phải ăn uống ngủ nghỉ trên bãi rác, mục đích của việc chụp là để dùng hình ảnh thực tế đó để vận động mạnh thường quân tài trợ cho đêm hội trung thu cho trẻ em đường phố, dù bên UB tỉnh cử cán bộ địa phương dẫn vào trong đó nhưng trong lúc chụp em vẫn bị người dân họ chửi vì nghĩ em chụp để lợi dụng hình ảnh đó tư lợi cá nhân hoặc viết bậy viết bạ về họ, lúc đó em cũng tự ái lắm - vì em đã phải bỏ show chụp kiếm tiền ở SG để chạy xuống VT chụp free (vì là ctr từ thiện nên em ko lấy tiền) để chui vô cái chỗ heo cũng chê mà còn bị chửi oan. Nhưng khi đêm hội trăng rằm cho trẻ em nghèo và trẻ lang thang diễn ra đúng kế hoạch, nhìn ánh mắt trong veo của những đứa trẻ đen nhẻm lem luốc khi lần đầu tiên được đi rước đèn và phá cỗ trung thu như bao trẻ em cùng trang lứa khác, thì những điều bực mình trên chỉ là con muỗi vo ve đập phát rồi quên

em còn ít tuổi , văn lại diễn đạt kém nên nói điều gì không phải bác TOM bỏ quá cho em

Năm mới xin chúc bác hưởng một mùa xuân thật vui và ấm áp bên gia đình và bạn bè.

Tks & Br
    cotrungkien@yahoo.com
    CP : 0902508009

Ảnh offline làng hoa Sa Đéc, làng gốm Vĩnh Long... rất dễ thương.

Cám ơn các bác đã góp ảnh.

Đời sống có nhiều góc nhìn !

mk.oz

Em xin tiếp một số hình ảnh về lò gốm ở Vĩnh Long:

:-)

Trong lòng lò nung:

Trang 14 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 4121314