Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 27 / 27

Chủ đề: 1 vấn đề chung mà chưa thấy ai report?

Mình thấy có một chuyện rất hài là có nhiều nick clone mới chỉ post tầm 5x bài vào chê chủ topic, nói chủ topic lấy trình độ gì để chê. Bản chất vẫn là bản chất, sao phải clone để nói năng một cách ko đàng hoàng thế. Người ta ko có thời gian học những khóa học dài hơi mà chất lượng ko cao nên muốn tìm hiểu để xem có phù hợp khi theo học hay ko là điều hết sức bình thường?
    Hơn nữa, một lớp học mà ko có học viên nào phản hồi thì ko có nghĩa nó là tốt, do đó bạn chủ topic lập topic muốn tìm hiểu điều này là quá bình thường.
    Những bạn nào đã học từ Hafoto nếu giúp được thì giúp ko thì thôi. Chả lẽ vì Hafoto là VNPhoto Writer Member như 11002 nói mà ko ai dám chê sao?

Quote Được gửi bởi newbie101 View Post
    Mình thấy có một chuyện rất hài là có nhiều nick clone mới chỉ post tầm 5x bài vào chê chủ topic, nói chủ topic lấy trình độ gì để chê. Bản chất vẫn là bản chất, sao phải clone để nói năng một cách ko đàng hoàng thế. Người ta ko có thời gian học những khóa học dài hơi mà chất lượng ko cao nên muốn tìm hiểu để xem có phù hợp khi theo học hay ko là điều hết sức bình thường?
    Hơn nữa, một lớp học mà ko có học viên nào phản hồi thì ko có nghĩa nó là tốt, do đó bạn chủ topic lập topic muốn tìm hiểu điều này là quá bình thường.
    Những bạn nào đã học từ Hafoto nếu giúp được thì giúp ko thì thôi. Chả lẽ vì Hafoto là VNPhoto Writer Member như 11002 nói mà ko ai dám chê sao?
    Bác phát biểu thế hèn chi đặt cái nick là newbie101 (trước sau gì (hay mãi mãi) vẫn là newbie)

Chết men, super star mod đây mà em không biết, biết được nick nào là nick clone...
    Kụ mhpit xin lỗi super star mod đi kẻo bị cho ra đảo Hoàng Sa - Trường Sa vĩnh viễn bây giờ :-)
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Trăn trở của bác chủ là đúng, nhưng cách bác phát biểu thật gây mất cảm tình, thắc mắc tại sao thì cứ đọc những comment theo sau thì hiểu. Thêm bác newbie nữa, chán ghê nơi với các bác, nên tìm hiểu và suy nghĩ kỹ hơn trước khi phát biểu bộc phát thế này.

1-Bác này nói đúng hết ý tôi nhất là đoạn "ko có học viên nào phản hồi ko có nghĩa là tốt" ... đó là điều mà tôi phải mở cái topic này mặc dù dám chắc là trước tôi có nhiều hv có chung thắc mắc nhưng họ ngại va chạm, bị ném gạch ...
    2-Cám ơn 11002, apham, duyhlv, Tran Kieu Anh, thuytram, sfocuss đã chia sẻ đúng theo tinh thần topic ...
    3-Vẫn phải khẳng định 1 điều tồn tại khá lâu là ko riêng ngành nhiếp ảnh mà nhiều lớp đào tạo (thiết kế ý tưởng quảng cáo, thiết kế nội thất, lớp Piano, lớp thoát khỏi xác, lớp thôi miên, lớp chuyên gia SEO, lớp ngoại ngữ ...) trên địa bàn TP 1 số toàn cưỡi ngựa xem hoa, kéo dài thời gian ... riêng bản thân tôi năm 2000 gì đó bỏ 700$ (giờ tương đương 1200$) học lớp chuyên gia thiết kế ý tưởng quảng cáo (nghe là thấy Pro nhi) trong 1 trường Uy tín bao chí khen um sum ... lịch học thì 6 tháng có bằng mà chờ hoài gần 1 năm hen xui mới có cấp bằng tuy vào người thường xuyên ghé lui trường hỏi han. xin sỏ ... mặc dù đồ án tôi xếp top 3 trong cả 10 khóa chờ 1 năm thi chung 1 đợt, cũng phải nói thẳng kiến thức có được ko có gì nhiều 12% (là sử dụng dc), 70% thời gian lý thuyết mộng mị cho tinh thần nghề nhưng ko sử dụng dc ...
    4-Số tiền 1tr8 không phải là nhỏ với chỉ 3-4 buổi thực hành và 3 buổi lý thuyết ??? ... 1 giáo viên NN trường Việt Mỹ đứng tuổi, nổi tiếng bao nhiều hv chen đăng ký học chỉ riêng thầy, đứng lớp 2 tiết dc 260k ... Bác X thì gấp 10-15 lần hơn nếu đủ 20hv ... 1 giáo viên dành riêng cho cuộc sống của mọi tầng lớp 1 giáo viên dành riêng cho đam mê của 1 tầng lớp.
    5- Chúng ta sống trong xã hội dân chủ mọi y kiến đều được tự do phát biểu, bảo vệ và ko bi cấm phải ko ạ?

1 bài viết báo cáo đầy đủ toàn bộ quá trình học thì đúng là chưa có, vả lại anh Hafoto cũng ghét kiểu học viên lăng xê tung hô quảng cáo cho anh trên public, nên không có học viên nào làm chuyện này bác ạ.
    Còn phản hồi thì ti tỉ trên 4R đó bác, chỉ cần gõ hafoto vào search 1 phát thì ra 1 đống, bác chủ ko chịu tìm hiểu thôi. Em cũng là 1 trong số rất đông người qua tìm hiểu các phản hồi của các lớp học trên 4R mà xin đăng ký học đây.
    Tại vì cái cách bác ấy phát ngôn nghe rất không lọt tai, dường như kiêu căng về trình độ của mình và chê bai người khác. Bởi vậy nhiều người người ta đọc thấy chướng nên nhảy vào ném đá đó thôi, đó là chuyện bình thường mà, trong số những người đó thì em biết đa số chẳng phải học viên của anh Hafoto mà nhảy vào bênh, em thấy họ cũng đều công tâm cả.

Bác đọc lại phát biểu của bác chủ nhé:

Quote Được gửi bởi bibe View Post
    Nhiều bác học lớp đào tạo nhiếp ảnh của HAFOTO thấy có ổn ko? (nói thẳng là đang đồng tiền ko? hay chỉ như cưỡi người xem hoa thôi)
    Mình có hơn 10 học này học nọ đút kết dc rằng đào tạo ở VN toàn là cưỡi ngựa xem hoa thôi. CV chính mình làm về 3D phim kiến trúc đến hôm này thì 90% tự học DVD và video nước ngoài là chính ...
    Mở đến Khóa 24 rồi nhưng chưa thấy bác nào tốt nghiệp rồi co report để người đến sau yên tâm vào học ...
    Biết rằng văn hóa chung của photographer VN là khiêm tốn, nhã nhạn và trách đụng chạm chuyện làm ăn của người khác ...
    thanks...
    ...
    Ko khó nếu làm cho tụi nước ngoài ... vì Vn mình nhân viên bị ép làm việc quanh năm suốt tháng chẳng có thời gian để luyện "tuyệt chiêu"..
    Tụi nước ngoài tuy ko chỉ bảo cũng ko biết chuyên môn gì cả nhưng dc cái nó cho mình thời gian tự học và trả lương cao và sòng phẳng ... mọi idea và tác phẩm nó đều trân trọng ..
    thời gian ngoài giờ hành chính ko nhiều cho nên tôi hi vọng tìm thầy xứng đáng để học, ko giấu nghề thì ko phải là quá đáng ...
    cho hỏi lớp đào tạo của admin bên nikonvn thì thế nào?
    VNPhoto Writer Member hay Sponsor thậm chí Admin, Smod mà sai thì cũng vẫn bị ném đá hội đồng như thường bác ạ, em thấy đầy rồi. Chê đúng, không đả kích cá nhân thì chả việc gì phải sợ ai.
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau. Xa là nhớ, gần nhau là cười, hahaha....

Mấy bác vô duyên quá. Topic này nên được đóng lại.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123