Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 22

Chủ đề: xin được cho ý kiến (thật tình) về cách chụp

xin được cho ý kiến (thật tình) về cách chụp

xin chào tất cả các bạn!
    Mình mới tập tành đua đòi chơi cái món này! thật tình thì mình không có được một chút kiến thức và kinh nghiệm gì hết ráo, Mình mới mua máy ảnh canon đầu tiên và cái lens để bắt đầu . Đây là một vài tấm hình rất đầu tiên mình chụp bắng DSLR camera, xin các bạn, anh , chị đi trước cho mình xin ý kiến, sai ở điểm nào, thiếu sáng hay dư? vấn đề của tấm hình ở chỗ nào? cần chú trọng phần nào nhiều...

Rất mong được ý kiến của các bạn, anh, chị để mình có thể học hỏi và mở rộng kiến thức thêm. Nếu quá tệ xin đừng cười.
    canon 7D lens 15-85 IS USM và 50mm 1.4

Được sửa bởi ngocthongthai lúc 03:32 PM ngày 21-01-2013 Reason: không biết post hình

Hình ơi, hình ở nơi nào...Sao không xuất hiện để tao xem mày ?
    Có thấy tấm hình nào đâu ? Đồ nghề như vậy là ngon rồi đó, đầu tiên cứ để P mà phang cho quen tay đã. Sau đó chịu khó tìm các bài anh em đã chia sẻ trong Vnphoto mà đọc. Đọc tới đâu vọc tới đó là lên tay liền. Chịu khó vậy nhé.

Mình thấy bạn mới chơi chụp như vậy là ổn rồi đó. Mình nghĩ rằng bạn cũng đã có chụp nhiều bằng máy ảnh du lịch rồi đúng không ? Vì mình thấy bạn chụp tương đối vững về vấn đề truyền tải nội dung. Nhìn ảnh em bé là ra em bé, mà bông hoa là ra bông hoa ! Đơn giản là đẹp, cứ thế bạn tìm hiểu thêm nhé !

cám ơn Omnislash !
    Mình cũng có chụp nhiều với máy ảnh digital nhỏ! bây giờ đang học hỏi về DSLR!
    Xong giờ mới biết là muốn chụp DSLR giờ còn phải học thêm về photoshop nữa! vì thấy ai cũng xử lý hậu ảnh! hix ko biết có thời gian và có khả năng ko nữa.
    anyway cám ơn nhiều

Cứ từ từ bác ạ. Không phải học photoshop vội làm gì cả. Cái chính là mình chụp thôi chứ Photoshop nó chẳng phải thần thánh gì mà nó biến ảnh xấu thành ảnh đẹp được. Không có nó chúng ta vẫn sống tốt, vì thế bác không phải vội vàng đâu, cứ thong thả mà chơi bác ạ !

E hơi thắc mắc là sao ảnh có vẻ soft quá, thiếu nét thế nào ấy. Sorry e gà nên nhìn sao nói vậy.

mình cũng là new thôi, nhưng hình bông hoa hơi bị soft đó chủ thớt

bác chủ thớt nên học cách chụp sao cho ko bị out nét, bị soft cái đã

cám ơn các bác đã cho ý kiến!
    nhưng thật tình nói thì mình không hiểu thế nào để khắc phục cái vụ hình bị out nét này! bác nào có ý kiến chỉ dùm, cám ơn nhiều!

Mình có lên google search về ảnh bị soft và có nhiều ý kiến khác nhau và cũng liên quan lên ống len và body.
    Có khi nào là tại vì mấy ống len hay máy ảnh của mình cùi bắp quá nên hình bị thế ? hay tại kỹ thuật chụp cuả mình quá tệ! Thế thì làm thế nào để giảm tối thiểu để ảnh không bị soft?
    Hy vọng được chỉ giáo, Cám ơn các bác nhiều
    Được sửa bởi ngocthongthai lúc 02:35 PM ngày 24-01-2013

Cho ít thông số ảnh lên đi bác, để anh em "ngâm cú" :D
    SV nghèo ^^
    D90 + 50 1.8D

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng