Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: ảnh đời thường, chụp vợ con trong chuyến du lịch Singapore

ảnh đời thường, chụp vợ con trong chuyến du lịch Singapore

Tuần trước dẫn vợ con đi Sing chơi, có chụp vài tấm, up lên cho mọi người xem và bình luận giúp em cho vui.
    Hình em chỉ có chụp và post lên, chẳng có thời gian chỉnh sửa gì cả. Hình em chụp lưu niệm đời thường, không mang tính nghệ thuật gì cả nhé.

Theo em thì lưu niệm cũng có cái giá của lưu niệm, em thấy hình bác ok ngoại trừ tấm 11 nhìn hơi khó chịu

Quote Được gửi bởi meosieuquay View Post
    Theo em thì lưu niệm cũng có cái giá của lưu niệm, em thấy hình bác ok ngoại trừ tấm 11 nhìn hơi khó chịu
    thanks bác nhiều.
    em nghĩ hình lưu niệm vẫn có quyền post lên đây, đôi khi xem những tấm đời thường nó cũng có cái hay hay so với những hình được setup chuẩn bị, pose tạo dáng chuyên nghiệp. Mẫu của em chỉ có thế này, nên có muốn setup chuyên nghiệp cũng không được. hihi.

theo cá nhân em dù không setup từ trước, tuy nhiên cũng phải setup nhanh để lấy cái cảnh đẹp, và cho mẫu vào đứng vào vị trí hợp lý để cho ra hình lưu niệm đẹp ^^

Quote Được gửi bởi meosieuquay View Post
    theo cá nhân em dù không setup từ trước, tuy nhiên cũng phải setup nhanh để lấy cái cảnh đẹp, và cho mẫu vào đứng vào vị trí hợp lý để cho ra hình lưu niệm đẹp ^^
    bác nói đúng.
    mấy tấm này thật ra cũng phải nhanh tay mới chụp được vì bác biết mấy chỗ có view đẹp thì rất đông người, kéo mẫu đứng vào là phải bấm liền cho người khác còn chụp, hoặc phải chọn được mấy góc view không ai thèm chụp hi hi...

Anh đẹp quá................

đi chơi, ngại mang vác, chỉ mang 1 lens 35mm nên chỉ chụp được thế này thôi, không chụp xoá phông nhiều được nên không ra chất chân dung lắm.

Bo cuc khong on lam bac ah. Tam 1 va 2. Bac lay hinh neu crop chat chut nua se dep hon. Bac mang 1 lens di du lich sao chup dc canh dep. Toi con vac ca tripod theo de phoi dem nua ma.
    Canon 7D + 17-40 F/4 L,Macro 50mm f/2.5, 85 f/1.8 and Flash EX 430 II.

Quote Được gửi bởi Asahi_man View Post
    Bo cuc khong on lam bac ah. Tam 1 va 2. Bac lay hinh neu crop chat chut nua se dep hon. Bac mang 1 lens di du lich sao chup dc canh dep. Toi con vac ca tripod theo de phoi dem nua ma.
    Chụp lưu niệm du lịch nên em không thích crop chặt, để còn thấy cảnh nữa chứ (trong trường hợp lưu niệm thế này thì cảnh quan trong không kém người, hihi). Mang lens 135mm đi thì chụp về nhiều khi không biết chụp ở đâu luôn. :-)
    Dĩ nhiên mang 1 lens mà mang lens fix nữa thì hơi hạn chế, nhưng đi chơi là chính, lại phải bế con, mang ba lô đồ đạc cho thằng nhóc là chính, làm sao mang đồ nghề tùm lum được nữa. Bởi thế em mới nói đây là hình đúng chất lưu niệm mà, hihi
    thanks bác đã góp ý cho em.

Đợt rùi chưa có cơ hội đi ZOO , chơi USS là hết ngày rùi

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng