Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: [Hỏi] Chỗ sửa máy ảnh phim ở HCM

[Hỏi] Chỗ sửa máy ảnh phim ở HCM

Chả là nhà e dọn dẹp, lôi đâu ra con Canon T80 + lens 35 70 thêm cái Flash rời nữa cơ mà hư chấu pin rồi nên ko lên đc, viewfinder khá sạch, có 2 vết dơ thấy rõ thôi ạh, lens thì tàm tạm, nói chung máy khá ngon, e muốn tìm chỗ sửa chấu pin cho e nó, chỗ đựng pin nó rỉ hết rồi :( Flash ko rỉ, nhìn mới nguyên mà chẳng hiểu sao gắn pin vào ko chạy, Flash tên là Canon Speedlite 277T, e cũng còn nhỏ, cũng ham chụp hình mà ko có máy, vớ đc cái này như vớ đc vàng coi như là công cụ để tìm hiểu về nhiếp ảnh, mong các bác các chú giúp e với

Bạn nên tìm trước khi post bài, hình như cách đây vài trang e cũng tư vấn cho 1 bạn tìm chỗ sửa
    Bạn mang ra bác Tần, lab Đống Đa trên đường Ng Huệ hoặc anh Tèo, hẻm cuối đường Huỷnh Thúc Kháng, chỗ mấy tiệm bán đĩa, cứ vào hỏi a Tèo sửa máy hình.

e có tìm, mà thấy lâu quá sợ mấy bác ấy nghỉ việc rồi hoặc về hưu nên e mới dám post bài mới ạh:D mong bác thông cảm, àh e cám ơn bác nhiều lắm:D bác cho e hỏi sửa mấy cái này đắt ko ạh

Quote Được gửi bởi raito2103 View Post
    e có tìm, mà thấy lâu quá sợ mấy bác ấy nghỉ việc rồi hoặc về hưu nên e mới dám post bài mới ạh:D mong bác thông cảm, àh e cám ơn bác nhiều lắm:D bác cho e hỏi sửa mấy cái này đắt ko ạh
    Tùy tình hình bạn ạ, nhẹ thì mấy chục, nặng thì trên dưới 100k

Cám ơn bác ạh:D àh Huỳnh Thúc Khác khúc gần Nguyễn Huệ đúng ko ạh, còn cái lab Đống Đa là chỗ nào vậy bác:D e hơi mù đường khu đó :D

Quote Được gửi bởi raito2103 View Post
    Cám ơn bác ạh:D àh Huỳnh Thúc Khác khúc gần Nguyễn Huệ đúng ko ạh, còn cái lab Đống Đa là chỗ nào vậy bác:D e hơi mù đường khu đó :D
    Lab Đống Đa bên phía tay phải nếu chạy từ Tôn đức thắng qua, gần vòng xoay có cái đồng hồ, còn đối diện bên kia là Huỳnh Thúc Kháng, có tiệm Lê Vũ, bạn chạy lên lề chút gặp hẻm, đâm vô là thấy a Tèo, hình như chủ nhật ảnh nghỉ.

Dạ cám ơn bác nhiều lắm:D:D:D chắc t2 e ghé :D

Mấy bác cho e hỏi a Tèo lau lens lau máy tra dầu giá bao nhju ạ ??

ké bác chủ tí nha ....e có con fujica compacdeluxe (cũng lâu rồi k dùng nữa do bận học) còn dùng tốt lắm chỉ hỏng đo sáng,mấy hôm nay e lấy ra nghịch thử tháo banh ra xem rồi lắp vào nhưng k biết có đụng vào chỗ nào k mà sao máy lên cò chụp mà màn trập lúc mở lúc không...k biết bị gì nữa,cho em hỏi ngoài bác Tèo có sửa đo sáng k ah, sợ lâu quá mấy con tụ nó hỏng bác ấy k nhận hj...
    Ah sẵn cho e hỏi lun giá cả sữa 2 bệnh trên với lại tra tra dầu vào dc k ah ??????

Quote Được gửi bởi meotv123 View Post
    Mấy bác cho e hỏi a Tèo lau lens lau máy tra dầu giá bao nhju ạ ??
    Bạn cứ mang ra kêu ảnh làm, cả máy cả len chắc hơn 100k.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng