Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14

Chủ đề: Isfahan - Cố đô của Iran

Isfahan - Cố đô của Iran

Chào các bác, bấy lâu nay em vẫn âm thầm vào forum ngắm hình của các bác mà mê mẩn hết cả người. Vừa rồi sau khi quần nát các topic của forum để tham khảo thông tin về máy DSRL, em đã quyết định đầu tư con canon 400D để đú đởn cùng các bác tí.
    Em đang công tác tại Iran. Lâu nay thấy trong này mọi người post nhiều ảnh về châu Âu, châu Á đẹp quá, nhưng có lẽ Iran thì ít có ai đặt chân đến đây (vì nghe mấy cái vụ nguyên tử, nguyên tiếc, đạo hồi đạo hiếc là đã thấy nản rồi) nên em mạnh dạn post một số tác phẩm đầu tay trong chuyến đi thành phố cổ Isfahan của Iran cuối tuần vừa qua để các bác có thể cảm nhận về một vương quốc ba tư cổ xưa vẫn thường được nghe trong chuyện cổ tích chứ chưa một lần đặt chân đến.

Thành phố cổ Isfahan đã được UNESCO xếp hạng di sản văn hóa Thế giới, nổi tiếng về nhiều công trình kiến trúc nhưng không hiểu sao em chỉ mê mẩn con sông này.

Bình minh trên sông Zayandeh

Hoàng hôn

và khi màn đêm buông xuống

Một trong những công trình nổi tiếng nhất Isfahan là cây cầu 33 vòm Si-o-seh Pol (tiếng Iran Si-o-seh có nghĩa là 33, còn Pol là cầu)

Nhìn từ một mái vòm phía trong cầu ra sông

Một góc quảng trường Naghsh-e Jahan

Và cuối cùng em cũng đú một tấm panorama

Nói thật với các bác là từ trước đến giờ em chỉ mới biết về máy ảnh du lịch, đây là lần đầu tiên cầm cái máy loại này. Mới mua máy được hơn 1tuần thì mất trọn một tuần để nghiên cứu quyển sách hướng dẫn, đúng dịp đi Isfahan nên vác máy đi luôn ko kịp mua tripod nên mấy bức ảnh buổi tối em cứ fải gồng mình, nín thở để hạn chế camera shake một cách tối đa, vì thế cũng không được nét lắm.

Mong các bác đâm chém nhiệt tình để em rút kinh nghiệm.
    Được sửa bởi LeBien lúc 11:20 PM ngày 25-11-2007

Có bác nào giúp em cho nó hiện lên hình to với. Em loay hoay mãi cả tiếng đồng hồ mà không được... hix.hixx

Chào mừng bạn tham gia VNPhoto.net và chia sẻ hình ảnh, khi link ảnh bạn nhớ lấy link ở fullsize để hình ảnh hiển thị lớn hơn trong diễn đàn.
    Thân ái,

Trauvang.

ps: Hình sử dụng phổ biến tại VNPhoto có kích thước chiều ngang là 800px, do vậy bạn nên resize lại trước khi link.
    Được sửa bởi trauvang lúc 06:24 PM ngày 25-11-2007
    www.sondoan.com | another way of telling

Người ta có thể may mắn chụp được một tấm ảnh đẹp nhưng nhận ra nó đẹp thì không.

Bác trâu vàng cho em biết dạng link post ảnh trong diễn đàn với. Em thử các loại link của Imageshack đều không được.

Thiếu có cái thẻ nhựa vnphoto nữa là đẹp trọn bộ :D hehe...

Phong canh dep, anh full size rat dep, tim mot tripod trong thanh pho nay chac khong kho dau. Chuc ban co nhung bo anh tuyet voi trong nhung lan sau. TFS

Wow, Perse đẹp quá, mong đừng bị tàn phá bơi chiến tranh

Wow, tuyệt quá bác ơi, đây là hàng hiếm ở VNphoto rồi, nếu còn hình ảnh về Iran mong bác chia sẻ với anh em nhé. Cám ơn đã co xem ảnh..đẹp

Lần đầu chụp và post ảnh lên diễn đàn được các bác khen làm em cởi mở hết tấm lòng rồi. Quyết tâm chụp nhiều ảnh về Iran để góp phần làm mục ảnh du lịch của diễn đàn phong phú đa dạng hơn với địa danh của tất cả các châu lục trên toàn thế giới. Tuy nhiên, vẫn mong nhận được ý kiến đóng góp, đâm chém của các bác nhiều hơn nữa chứ không thì trình của em vẫn còn làng nhàng lắm.

Lần đầu được xem những tấm ảnh nơi hiếm người VN đến, cám ơn bác đã chia sẽ cho em mở mang thêm. Ngoài những tấm phong cảnh này, bác chắc là còn nhiều dịp chụp về cuộc sống, con người, văn hóa, ẩm thực v.v nữa phải không ? KHi nào rỗi rãi bác shot chia sẽ thêm nhé.
    À,, mấy tấm chụp đêm, bác cần có tripod và đóng khẩu sâu sâu thêm tí thì chắc chắn sẽ đẹp hơn, lưu ý đường chân trời nữa, bị nghiêng hết rồi .

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng