Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 14 / 14

Chủ đề: Anh em tư vấn dùm e những dòng máy compact, e đang phân vân không biết chọn cái nào.

Bác làm con Sony Cybershot DSC-RX100 đi, bá cháy luôn đó.

với tầm giá tiền đó bác có thể mua mấy em bán chuyên nghiệp như s110, sx500is, g12, g15 đều ok, trong đó thì g15 là đẹp nhất
    nếu bác muốn mua chính hãng lê bảo minh (em bên hội sở lê bảo minh ạ) thì có thể alo em 0917 939 969 (quý) em sẽ tư vấn và để bác giá tốt,
    bên em là hàng chính hãng, công ty em cam kết chất lượng sản phẩm do công ty em bán ra là tốt nhất, bảo hành uy tín, chất lượng
    khi mua máy ảnh bên em, các bác sẽ đc bảo hành 2 năm, tặng kèm thẻ nhớ 4gb, túi đựng máy ảnh chuyên nghiệp của canon
    rất mong nhận được sự ủng hộ của các bác.
    chúc các bác buổi tối vui vẻ

Quote Được gửi bởi Torokhong View Post
    Lúc trước mình có mua cho bạn gái mình máy canon ixus 125 hs, nhưng e nó vừa bị mất rồi nên mình dự định mua 1 máy ảnh khác cho bạn gái mình , qua tham khảo thì mình thấy e canon s110 cũng ok, vì nó có nhiều chế độ chụp bằng tay như M,Tv,Av...ko như ixus 125 chẳng có những chế độ M. Với lại cho e hỏi thêm về e nikon j1 có ống kính rời và e nex của sony( vì bạn gái mình lại thích kiểu dáng như vậy) 2 dòng này có nhiều chế độ chụp bằng tay ko? A e nào đã dùng qua hay biết về những dòng máy ảnh đó thì tư vấn dùm e, hoặc ae nào biết dòng máy ảnh khác thì giới thiệu cho mình với, nhưng giá tầm 10 triệu hoặc hơn 1 chút cũng được. Thanks ae nhiều nak.
    hơn 10tr thì mấy con canon Gxx là ngon :D

Em cũng từng lăn tăn giữa XF1, S110 và RX100 (3 con này có thể bỏ túi được còn LX7 và X10 thì thua). Sau khi chụp thử có ý kiến XF1 cầm thấy rất thích, focus ok, màu sắc ok nhưng cái cách mở thấy oải quá (cứ lóng nga lóng ngóng). S110 chụp cũng ok nhưng cảm biến bé nhất và cái flash của nó đóng mở bằng motor, không dùng tay được cũng hơi bất tiện. RX100 mắc nhất và cảm biến lớn nhất.
    Về chất ảnh thì mỗi hãng một tone màu, cái này xấu đẹp tùy mắt của mỗi người nhưng để post lên diễn đàn và FB em thấy cả 3 dư sức rồi. Cá nhân em thì quyết định cố lấy con RX100, cố để sau này khỏi phải lăn tăn đổi )
    At the heart of mine

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12