Trang 1 / 61 1231151 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 602

Chủ đề: Canon lens 50mm f1.8 II lens non L , "rẽ" trên từng CM.

Canon lens 50mm f1.8 II lens non L , "rẻ" trên từng CM.

Đây không phải lens hot gì , nhưng chưa thấy ai viết về nó nhiều trên post canon. Hình em nó
    Hôm nay đẹp trời muốn sử dụng tiêu cự 50mm này nên mua nóng. 50mm f1.8. Giá hiện tại 110usd Bestbuy.Hàng của tôi là made in Malay.
    Built: rất nhẹ(nhẹ hơn cả đồ chơi con nít), thấu kính được dán bằng loại keo gì đó trông rất "rẻ" tiền. Cấu tạo bên ngoài bằng nhựa "rẻ" t, cảm giác cầm mạnh tay sẽ hõng. Vòng focus siêu nhẹ và trông có vẽ siêu "rẻ" t, công nghệ thụt ra thụt vào, hơi lỏng, như có thể rớt ra ấy. Ngàm thì bằng nhựa trông rất(tôi không muốn dùng từ đó thêm 1 lần nào nữa )...! Built của em nó là dưới 5/10.
    Bệnh: Đã có nhiều người trong forums nói em nó hay bị out focus. Có thể là do tình trạng lỏng lẽo của vòng focus như tôi nói trên.
    Riêng tôi đánh giá nếu bạn để trung tâm focus thì ảnh cũng khá là nét. trên 7/10 luôn.
    Chất ảnh: Cái này xin để mọi người đánh giá, nãy giờ tôi chém em nó thậm tệ. Riêng đánh giá tôi là 9/10 về giá cả, vì tôi chụp, tôi nghĩ chưa bị out tấm nào cả. Tất cả trên 5d vào buổi tối không flash.
    Nói về lens fixed điều đầu tiên tôi thử là xóa background và chất màu:

Chụp lowlight trên body 5d là nỗi sợ hãi:
    Macro dép khử mùi trong xe hơi hì hì
    Ngược sáng với đèn xe hơi màu trắng:
    Nhắc lại là em này rất nhẹ. tôi không ngờ tôi có thể chụp 1/60 mà detail trên bình nước rõ vậy. Ảnh có hiện tượng flare.
    Thử Bokeh đèn đường:
    Bokeh con này đẹp, sao con 135mmL của tôi thấy rõ hình luc giác gì đó.
    Đây là toàn bộ ảnh tôi street view ít phút, và để giữ nguyên chất ảnh tôi thậm chí không kéo sáng. Còn ảnh chân dung và phong cảnh thì chưa kiếm được để phục vụ anh em. Nên hẵng còn đợi tiếp vậy.
    Được sửa bởi dangkhoa1260 lúc 11:46 PM ngày 09-03-2013 Reason: sai chính tả

Đây không phải lens hot gì , nhưng chưa thấy ai viết về nó nhiều trên post canon.
    cái này phải gọi là quá nhiều luôn bác ơi, chắc chưa tìm kỹ rồi. có cả topic ảnh 501.8 riêng thì phải,con này chất ảnh cũng ở mức TB khá nhưng với mức giá đấy thì p/p tương đối tốt rồi :D
    “You don't take a photograph, you make it.”

http://www.fluidr.com/photos/suvival198

Quote Được gửi bởi suvival198 View Post
    cái này phải gọi là quá nhiều luôn bác ơi, chắc chưa tìm kỹ rồi. có cả topic ảnh 501.8 riêng thì phải,con này chất ảnh cũng ở mức TB khá nhưng với mức giá đấy thì p/p tương đối tốt rồi :D
    Search trên google thì thấy toàn box khác chứ không có trên box canon... Tôi cũng muốn mua 1 con 50mm f1.8 mà lên kiếm góc ảnh của nó không có. Có là 1 bài 50mm 1.8 thần thánh bên box chân dung. Tiện đây rút kn cho ai mua cái lens này phải đối mặt.

hình trong vắt, ánh sáng đẹp nữa chắc chết :D
    Vớ va vớ vỉn

Quote Được gửi bởi biennho_vt View Post
    hình trong vắt, ánh sáng đẹp nữa chắc chết :D
    Ánh sáng không đẹp sao ảnh trong được bạn... Chưa có cái gì thực tế để chụp, chỉ là đi dạo 1 vòng 10 phút .

em đang dùng 7D với 50mm f1.8 II này .Hàng xách tay Made in Malaisia : em thấy chụp với AF thì tỉ lệ là 10 được 1 đến 2 tấm đúng nét nếu lấy nét ngoài trung tâm .Còn MF thì em chưa chụp được tấm nào ra hồn <= chắc tại em trình độ kém quá .Topic 50 f1.8 bên box chân dung có nhiều ảnh các bác ấy chụp rất đẹp

bác qua bên box 60d có cả đống ảnh chụp bằng 50f1.8II này

bác nghĩ sao mà nói câu này " chưa thấy ai viết về nó nhiều trên post canon". xem lại bác sẽ thấy gần cả trăm trang về em nó

Quote Được gửi bởi kimxuyen View Post
    bác qua bên box 60d có cả đống ảnh chụp bằng 50f1.8II này
    Quote Được gửi bởi phan_digital View Post
    bác nghĩ sao mà nói câu này " chưa thấy ai viết về nó nhiều trên post canon". xem lại bác sẽ thấy gần cả trăm trang về em nó
    XIn lỗi các bạn , ý mình là thật sự viết riêng về nó thì không thấy. Rãi rác thì rất nhiều. Như mà cứ muốn search trên google 50 1.8 thì không thấy 1 topic nào trên Box Canon viết riêng về nó. Các bạn có thể comment tích cực hơn không. Hay là chỉ comment mỗi câu : " Chưa thấy ai viết về nó nhiều trên post canon". Nếu các bạn chỉ chú ý mỗi chữ đó thì mình xin lõi vì dùng từ sai, TOPIC này lập ra không phải ý như vậy. Lần nữa xin lỗi các bạn nhé.
    Quote Được gửi bởi yukata View Post
    em đang dùng 7D với 50mm f1.8 II này .Hàng xách tay Made in Malaisia : em thấy chụp với AF thì tỉ lệ là 10 được 1 đến 2 tấm đúng nét nếu lấy nét ngoài trung tâm .Còn MF thì em chưa chụp được tấm nào ra hồn <= chắc tại em trình độ kém quá .Topic 50 f1.8 bên box chân dung có nhiều ảnh các bác ấy chụp rất đẹp
    Đúng vậy bên box chân dung có một topic 50 f1.8 thần thánh mình xem rất lâu rồi. Phải nói là cái chủ topic đó chụp đẹp. Bạn nên tập sử dụng lấy nét trung tâm tại mắt mẫu rồi lia máy với khoảng sensor máy làm tâm, làm quen thì điểm lấy nét có thể chính xác là rất cao. Mình dùng 5d nên cứ lấy nét AF point ngoài riềm là không chính xác kể cả lens 135mm L. Đành chờ thứ 7 CN đi chụp vài tấm chân dung coi lens có sắc nét không rồi viết tiếp.

Sao Bokeh của bác làm thế nào mà nó sắc cạnh thế nhỉ?

Trang 1 / 61 1231151 ... Cuối cùngCuối cùng