Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 31

Chủ đề: Dân mới mua máy chính hiệu- nhờ góp ý

Dân mới mua máy chính hiệu- nhờ góp ý

Em cũng chẳng biết post vào chỗ này hợp không. Nhưng đây là tấm đầu tiên đăng ở vnphoto. Tuy làm thành viên cũng lâu rồi nhưng giờ mới có 1 em cục cưng để sờ mó . Em chụp hình bạn em, nhưng dù ngồi canh tới canh lui không hiểu sao vẫn không thể được như các bác chụp.Nên em đành chịu, các bác vô coi giúp e với .Hy vọng sẽ học hỏi để lần sau post những tấm đẹp hơn.

đây là tấm sau khi đã PS 1 chút ánh sáng ( bởi e cố gắng làm giống các bác ) nhưng sao mà chẳng thấy giống tý nào. Buồn quá đi, không bik nhiếp ảnh có phải thuộc năng khiếu ko nữa

xin lỗi cho em bới lên lại, nhưng e mún các bác nhận xét tấm e mới làm shop xem thế nào . thông cảm
    Được sửa bởi DuyLinh1 lúc 08:22 PM ngày 16-01-2013

tấm 1 được đó bác (mỗi tội có cái bóng đèn trên vai ). tấm 2 hơi dư sáng ở mặt làm cảm tưởng như bị out of focus nên mọi sự chú ý ở tấm 2 sẽ dồn vào cái bậc thang :D. Em nói đùa thế thôi, chứ bác mới chụp mà như vậy là okie rồi đó. good luck
    Vẻ đẹp không nằm trên đôi má hồng của người thiếu nữ....mà nằm trong con mắt của kẻ chụp hình

Quote Được gửi bởi DuyLinh1 View Post
    Tấm số 1 nhìn đc đấy chứ Bác. Nhưng tấm số 2 của Bác bác focus vào tóc của mẫu hay đầu gối của mẫu? Mình có cảm giác bác focus nằm cái đầu gối em nó chứ ko phải gương mặt. Còn việc dư sáng nên bù sáng EV khi chụp.
    Canon 7D + 17-40 F/4 L,Macro 50mm f/2.5, 85 f/1.8 and Flash EX 430 II.

Mình củng là gà mới, có chút cảm nghĩ riêng thôi. Nếu k phải vui lòng bỏ qua cho.
    Cả 2 tấm mình thấy mẩu bị thiếu chân, mặc dù Bác quay máy đứng

Quote Được gửi bởi Scop_rti View Post
    tấm 1 được đó bác (mỗi tội có cái bóng đèn trên vai ). tấm 2 hơi dư sáng ở mặt làm cảm tưởng như bị out of focus nên mọi sự chú ý ở tấm 2 sẽ dồn vào cái bậc thang :D. Em nói đùa thế thôi, chứ bác mới chụp mà như vậy là okie rồi đó. good luck
    Dạ, đúng rồi bác đứng xa lúc lắc , nên chả bik nó lấy nét chỗ nào nữa , hình như lúc đó định bắn vào cái mặt, nhưng phải quỳ xún thế là cái điểm lấy nét ở giữa nó chạy đi.Giờ mới thấy cái máy có nhiều điểm lấy nét thích thật
    Quote Được gửi bởi Asahi_man View Post
    Tấm số 1 nhìn đc đấy chứ Bác. Nhưng tấm số 2 của Bác bác focus vào tóc của mẫu hay đầu gối của mẫu? Mình có cảm giác bác focus nằm cái đầu gối em nó chứ ko phải gương mặt. Còn việc dư sáng nên bù sáng EV khi chụp.
    thank bác ạ.
    Quote Được gửi bởi taythai View Post
    Mình củng là gà mới, có chút cảm nghĩ riêng thôi. Nếu k phải vui lòng bỏ qua cho.
    Cả 2 tấm mình thấy mẩu bị thiếu chân, mặc dù Bác quay máy đứng
    Hic, tên bạn hắn cũng la em hoài sao chụp ko lấy cái chân, nhưng cốt lấy cái mặt nó mà hehe.E cắm ống 50 f1.8 II . Thấy có nhiều bác chụp ống đó mà nét cứng, còn của em nó sao sao á . Có ai có kinh nghiệm chỉ em với ạ.
    Thường thì khi PS, các chuyên gia họ thường làm công việc canh sáng, chỉnh màu như thế nào ạ.

Tươi rồi, mới chụp vầy là quá đẹp rồi ( newbie cứ AQ tý). Em ghen tỵ với bác quá. có mẫu xinh lại chịu diễn nữa là quá tươi rồi. Cố lên nhé!

Ôi mẫu trông xinh và hiền thế... làm cho ảnh của bác Duy Linh 1 đẹp hẳn lên. :-)
    Canon xxD + Ef-s 55-250 + 50 f1.8 + Sigma 18-125 (Đang quan tâm sig 24-70 or sig 17-50)

Quote Được gửi bởi DuyLinh1 View Post
    Dạ, đúng rồi bác đứng xa lúc lắc , nên chả bik nó lấy nét chỗ nào nữa , hình như lúc đó định bắn vào cái mặt, nhưng phải quỳ xún thế là cái điểm lấy nét ở giữa nó chạy đi.Giờ mới thấy cái máy có nhiều điểm lấy nét thích thật.
    Mình hay chụp ảnh thể thao. lúc trước có một đại ka bảo mình nếu muốn lấy nét khuôn mặt thì chọn chế độ lấy nét 1 điểm, chuyển sang chế độ AI SERVO, sau đó focus vào khuôn mặt, giữ nguyên rồi lia máy theo vận động viên, focus vẫn sẽ là khuôn mặt. Không biết có đúng không. các Pro xác nhận lại giúp và giải thích rõ ràng giúp...
    Được sửa bởi Cheatboy lúc 09:21 PM ngày 13-01-2013
    Canon xxD + Ef-s 55-250 + 50 f1.8 + Sigma 18-125 (Đang quan tâm sig 24-70 or sig 17-50)

Mới chụp vậy là đẹp rồi. Bác nên úp hình to lên chút nữa để xem cho rõ hơn.

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng