Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 31

Chủ đề: Dân mới mua máy chính hiệu- nhờ góp ý

em cũng là niu-bi như bác, hôm nay ra hồ gươm nắng chiều đẹp nên em cũng làm vài shot nhưng chưa đủ 5 bài nên ko post được :D

mẫu đẹp:D...em thích tấm 1 nếu ko có cái đèn nhô lên:D

Quote Được gửi bởi thanhson4589 View Post
    em cũng là niu-bi như bác, hôm nay ra hồ gươm nắng chiều đẹp nên em cũng làm vài shot nhưng chưa đủ 5 bài nên ko post được :D
    Quote Được gửi bởi Rinnegan View Post
    bác chụp vậy là đẹp rồi
    mẫu xinh đó bác
    Quote Được gửi bởi tunglamnuce View Post
    mẫu đẹp:D...em thích tấm 1 nếu ko có cái đèn nhô lên:D
    thank tất cả các bác . em sẽ tập luyện chăm chỉ hơn nữa để có những bức ảnh đẹp .

bác ờ đà nẵng nhỉ? em đoán mò đoán đại, chắc bác đang xài canon 3 số nhỉ ^^~ giỡn tẹo, bác mới mua máy, mới tập chụp thì như vậy là đc rồi, bác chịu khó chịu khổ xem ảnh của những bác "tay to" khác, xem cả cmt nữa. Còn bao nhiêu hình bác thấy vừa ý thì post lên luôn cho dễ nhận xét. Em cũng niu bi thôi, đc cái đi đâu cũng có gió. hehe. Bác để ý cả bố cục nữa, không phải cứ cho tất vào giữa khung ảnh là đẹp đâu. Vài dòng ngu kiến, có gì không phải mong bác bỏ qua cho. :D chúc bác sớm có nhiều bộ ảnh đẹp. Thân.
    Cục kim loại 30D + cục nhựa 50 1.8 II.
    http://www.flickr.com/photos/93036459@N04/

ủa ủa, 2 tấm trên là cùng 1 bộ áo hay khác mà thấy quần áo cùng kiểu mà khác màu vậy bác chủ :D...Ảnh của bác em nhận xét là khá đơn giản , chưa có gì nổi bật lắm , cả 2 tấm ko khác gì nhiều, bác up thêm vài tấm để e xem thế nào nhé ;)

mẫu thì ổn rồi. góc chụp thì mình thấy bt. vd như mình 0 thích mẫu đứng giữa ảnh. theo mình tấm 1 bác chụp nghiêng sang trái hoặc phải cũng dc để thấy chiều sâu. bức 2 thì cụt chân. mẫu xinh ntn rất dễ style đó
    1D Mark 2N + EF 50mm f1.4 + 540EZ
    http://www.flickr.com/photos/22017577@N06/

Bạn bác nhìn có nét như Elly Tran =D

Có mẫu đẹp là 1 trong những tiêu chí để nâng cao tay nghề )
    Em đùa tí thôi, mà công nhận mẫu xinh đấy, mà bác chụp bằng máy gì thế ?
    Lazy guy.

Thank tất cả mọi người, chúc mọi người ngày càng có những tấm hình đẹp hơn. Còn e còn phải cố nhiều lắm lắm, điều kiện máy móc chưa cho phép nhưng niềm đam mê thì.... )

Tấm bác mới up e nhận xét thế này :tư thế mẫu nhìn hơi uể oải , background lộn xộn, lần sau chụp bác nên để ý background sao cho nó hài hòa với mẫu sẽ hay hơn , nói chung là background càng đơn giản càng tốt, và chụp chân dung thì mình cần làm nổi bật mẫu chứ ko phải cảnh nên ko nên làm màu nền quá đậm như thế .Ngoài ra mặt mẫu bị cháy mất chi tiết .Nói chung tấm này ko ổn chỗ nào cả :p ...bác đừng buồn mà up tiếp đi ạ :D

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng