Trang 1 / 9 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 90

Chủ đề: [Hỏi ngu] ảnh chân dung của em màu xấu ở chỗ nào

[Hỏi ngu] ảnh chân dung của em màu xấu ở chỗ nào

Nhiều bác trông cái tên em chắc cũng thấy quen quen, kiểu cái thằng hay gạch lung tung ấy:( Giờ em cần các bác gạch lại em đây.
    Số là em có đứa bạn ở bển về cũng có chút nghề bấm vặn. Đưa nó nhòm qua mấy bức nó kêu màu ảnh mày làm như cái cục "3 chấm". Em hoang mang tột độ :-ss vì thực tế cầm máy cũng được một thời gian ngắn, vốn chưa tự tin lắm nhưng chí ít cũng chưa đến độ "3 chấm". Giờ em chia sẻ 1 vài tấm lên đây để các bác gạch thả phanh để em rút kinh nghiệm lại với ạ vì theo quan điểm của em thì cứ bị chê nghĩa là chưa hoàn thiện. Bác nào từng bị em gạch vào gạch lại cho thỏa nỗi căm hờn đi ạ. Nhấn thật mạnh là em chỉ hỏi về màu sắc thôi ạ đừng gạch mẫu tội nghiệp (ai cũng có quyền đẹp kể cả người xấu) dành cho các bác biết chữ: em chỉ hỏi về màu sắc và ánh sáng thôi. Ảnh trên là ảnh rác mẫu không duyệt chọn nên các bác đứng có tỏ ra cao siêu về bố cục, nét niếc với mấy cái ảnh rác tội nó ra
    1 số bác bảo ảnh như ảnh lưu niệm: vâng chính xác, lưu niệm mới được phép post.
    1 số bác lại bảo mẫu tay to, mẫu xấu: vâng chính xác, mẫu không phải chuyên nghiệp, ảnh chụp ra cũng không nhằm mục đích đem bán ạ, đơn giản là những người tay to, những người xấu đó muốn lưu lại chính xác tuổi trẻ của mình.
    Vì lí do riêng tư cá nhân của mấy bạn trong ảnh nên em chỉ xin phép up đại diện được 1 vài tấm thôi. Mong các bác thông cảm.
    Số 1:

Số 2:

Số 3:
    Được sửa bởi mrquantit lúc 01:50 PM ngày 17-01-2013
    Ở đời ghét nhất thằng nào hỏi mình chụp máy gì, ống gì khi chưa cả xem ảnh

Cơ bản ảnh của bác là cũng được rồi, bác nên chú ý về khâu hậu kỳ như làm da mẫu, khử noise, làm nét và blend màu theo chủ ý khi bác chụp ra 1 tấm ảnh. Chúc bác sẽ có nhiều ảnh đẹp
    D40x Hẹn hò với Píc 50 1.8G :"> như thế là đủ rùi hỵ hỵ ...

Đọc stt của bác mình thấy bác có vẻ khá tự tin với trình độ của mình. Nhưng xem hình thì đúng là bạn bác có lý. Mình không dám chê bác vì mình cũng tạm thôi. Thôi thì để các bác khác ném vậy. ( 1 lí do nữa là chưa bị bác gạch nên cũng chưa căm bác. haha)
    Trần Vũ photo
    Tel: 0933.899.736
    Flickr: www.flickr.com/photos/tranvuphoto

Bạn chụp bằng máy, ống kính gì vậy?

Đặt gạch bác 1 cục ^^!

#1: bố cục của bác thật là phá cách vì em thấy nó chả theo cách nào và cx chả thấy j đặc biệt, giống như là bâng quơ đưa điện thoại lên chụp lưu niệm. bác làm thêm cái quả vignette này nhìn ko liên quan, màu sắc có phần nhợt nhạt
    #2: góc chụp kỳ quá, sao bác ko tránh mấy cái nhà lổn nhổn phía sau ra? màu của bầu trời nhìn không được cảm tình cho lắm, màu tím của hoa chưa thực sự nổi bật, màu xanh của lá cũng kém tươi
    #3: ổn nhất trong 3 tấm nhưng màu cx chưa có j đặc sắc, phần bắp tay mẫu hơi thô. mà bác có vẻ rất thích vignette? lại 1 lần nữa e thấy vignette ko hợp với bức hình
    60D | Tamron 17-50 | Tokina 50-135 | YN500EX

Có chữ kí của bác thì pro, còn bạn của bác đúng là bạn tốt vì dám nói thẳng không sợ mất lòng!

ko dám nhận xét nhưng mà đôi lời gửi bác: bạn bác tốt thật :D

Màu mè như ... thật. . Nếu không giỏi ( hoặc không thích PS ) thì thiết bị phải ngon. Trong những điều kiện ánh sáng như ... thế này phải có 1 hoặc vài cái đèn hỗ trợ thì hình mới trở nên lung linh không giả tạo. Tóm lại là bác không làm chủ được sánh sáng. Chụp tầm bậy tầm bạ . hihi.
    Tấm số 3 khá là ổn, chỉ tiếc là background quá sáng( lại nhiều màu sắc, nổi bật hơn cả chủ thể ) làm người xem mất tập trung vào chủ thể gây cảm giác khó chịu.
    Tấm 1 và 2 thì khỏi phải nói vì nó còn thua ảnh chụp từ điện thoại nữa ( nokia 808) .
    bạn nên ngâm cứu lại bố cục và ánh sáng .Đừng quan tâm đến PS. Cứ nghĩ chụp bậy bạ rồi về PS thì vứt mẹ nó máy đi .. ( thỏa nỗi căm hờn rồi )

Chúc mừng bác có người bạn tốt!

Trang 1 / 9 123 ... Cuối cùngCuối cùng