Trang 3 / 23 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 229

Chủ đề: [Lightroom Preset] VSCO Pack and SLR Lounge LR4 Preset System Version 1.2

Hi Anh Madi, em đã làm được theo hướng dẫn của Anh rồi ạ. Mọi thứ đã đâu vào đấy ^^' Cảm ơn Anh nhiều nha!

P/s: Mà Anh ơi, cái Camera Profile để làm gì Anh nhỉ? Em đang dùng Canon 6D, mà trong bộ này chưa có profile của 6D. Nhưng em thử chọn các preset thì nó vẫn chạy bình thường.

Quote Được gửi bởi Ximocko View Post
    Hi Anh Madi, em đã làm được theo hướng dẫn của Anh rồi ạ. Mọi thứ đã đâu vào đấy ^^' Cảm ơn Anh nhiều nha!

P/s: Mà Anh ơi, cái Camera Profile để làm gì Anh nhỉ? Em đang dùng Canon 6D, mà trong bộ này chưa có profile của 6D. Nhưng em thử chọn các preset thì nó vẫn chạy bình thường.
    Xin giải thích ngắn gọn về Camera Profiles

1.Camera Profile là gì:
    Có thể nói ngắn gọn là những thiết lập về hình ảnh, màu sắc, độ tương phản...mà nhà sản xuất máy hình thiết lập cho mỗi camera của bạn ( hoặc cũng có thể sài chung những profiles này cho những máy khác nhau).Chẳng hạn như sẽ có những Profiles để dành cho chuyên chụp chân dung, làm đẹp cho skintone, hoặc những profiles để chụp phong cảnh

2. Nếu bạn chup JPG, thì trong LightRoom, tùy chọn Profile của bạn sẽ chỉ hiện lên Embedded ( đã được nhúng).Nghĩa là ở trên máy bạn set profile nào ( chân dung, phong cảnh) thì sẽ được áp thẳng vào hình JPG luôn, khong thay đổi được trong LR.

3. Ngược lại, nếu bạn chụp RAW, bạn sẽ thay đổi được Profile. Nhưng nếu máy bạn quá mới, LR chưa có Profile thì nó sẽ hiển thị ra những Profile tương tự, những Profiles này là của Lightroom tự chọn để gần giống với profile của camera bạn nhất.

Trong bộ preset của em , trong gói VSCO Film Pack 2 có Camera Profile của 1 số máy film, các bác phải chụp RAW thì mới test dùng thử được những profiles này nhé
    CANON : way to Prajñā

BQT cảnh cáo lần 2 và nhắc nhở bác đọc nội quy về chữ ký.

Có thể Share cho mình với ạ!!! huytd@zshop.vn

Thank bạn nhìu!!!

cho e xin với ạ : son_nos_1794@hotmail.com
    Tình Về Nơi Đâu

cho e xin với bác ơi, mê quá ròy photo.tripp@yahoo.com

Cho mình xin với vantai71@yahoo.com . Thank
    ƯỚC MƠ VẪN LÀ MƠ ƯỚC ...

Bác cho em xin. Cám ơn Bác

Đã được bác madi3d8 share cho bộ preset và mình rất thích màu của bộ VSCO Pack. Tuy nhiên mình xin hỏi bác madi3d8 có bị trường hợp giống mình là khi click vào 1 preset (vd. Kodak Portra 160 NC) thì phần Camera Profile vẫn giữ nguyên là Adobe Standard, muốn đổi camera profile thì phải click tay. Em xem video demo trong trang web của VSCO thì nó tự động đổi luôn.

Bạn thật nhiệt tình ... 1 lần nữa cám ơn Madi3d8

Trang 3 / 23 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng