Trang 766 / 1169 Đầu tiênĐầu tiên ... 266666716756764765766767768776816866 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 7,651 đến 7,660 / 11690

Chủ đề: [Gallery] Góc ảnh 6D

Quote Được gửi bởi nguyennam56 View Post
    sao bác có thể chụp sáng đều như vậy nhỉ e chụp kiểu gì cũng có chỗ bị tối thui
    bác vào lightroom đẩy light lên tí.. nếu chói sáng quá thì giảm black xuống.. tăng nhẹ saturation
    Quote Được gửi bởi toanthang83 View Post
    E định mua canon 6d nhưng nghe nói 6d cho ra mầu hay bị ám vàng như nikon phải không các bác?
    cả can lẫn nik đều có thể cho ra màu da bị ám nếu sai awb...
    6D bị sai awb ... chứ chụp trong đk ánh tốt thì vẫn ra màu da trắng hồng

Quote Được gửi bởi pbtonline View Post
    Chắc phải làm em 35 1.4 thôi, quật lắm rồi dù biết là thời gian đi chụp ko nhiều, chắc mua về toàn quăng tủ chống ẩm mất thôi =((
    6D 35L đây bác ới... thích thì nhích... còn ko 35art cũng đủ rồi(con này em sài còn nhiều hơn 85L... màu mè ra cũng đậm hơn)

Được sửa bởi petertruong83 lúc 03:57 PM ngày 02-06-2015

IMG_0941
    by carrotsusu, on Flickr
    "Chụp ảnh để có thêm bạn bè và gìn giữ khoảnh khắc yêu thương"

E định mua canon 6d nhưng nghe nói 6d cho ra mầu hay bị ám vàng như nikon phải không các bác?
    Trong điều kiện a/s phức tạp, 6D 100% cho ra màu ám nhìn rất ghê, đặc biệt cẩn thận với việc mẫu mặc áo vàng, nhìn da vàng khè luôn. Nhưng ngược lại, em có cảm giác với mẫu áo đỏ thì 6D cho màu rất nịnh mắt.
    Trong điều kiện a/s bình thường (Buổi chiều hoặc sáng, nắng ko gắt) thì 6D cho ra ảnh rất đẹp ko có gì phải chê cả
    Canon 5D Mark N, EF 14-500mm f1.0 L IS USM

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    bác vào lightroom đẩy light lên tí.. nếu chói sáng quá thì giảm black xuống.. tăng nhẹ saturation
    cả can lẫn nik đều có thể cho ra màu da bị ám nếu sai awb...
    6D bị sai awb ... chứ chụp trong đk ánh tốt thì vẫn ra màu da trắng hồng
    Quote Được gửi bởi pbtonline View Post
    Trong điều kiện a/s phức tạp, 6D 100% cho ra màu ám nhìn rất ghê, đặc biệt cẩn thận với việc mẫu mặc áo vàng, nhìn da vàng khè luôn. Nhưng ngược lại, em có cảm giác với mẫu áo đỏ thì 6D cho màu rất nịnh mắt.
    Trong điều kiện a/s bình thường (Buổi chiều hoặc sáng, nắng ko gắt) thì 6D cho ra ảnh rất đẹp ko có gì phải chê cả
    Thanks bác! E vẫn đang đau đầu phân vân giữ ca 6D và ni D750. 6D thì hay bị ám vàng mà d750 nghe nói skintone màu gần giống canon, mà e lại thích thương hiệu ni và skintone của ca. Bác nào kinh qua 2 dòng này rồi xin cho cao kiến ạ?

Quote Được gửi bởi phuchoi View Post
    IMG_2699 by phuchoi1, on Flickr
    Các bác chỉ giúp e cách cứu màu da vàng như ảnh của bác này chụp được ko? ảnh e chụp cũng hay bị như vầy, e cảm ơn ạ

Thanks bác! E vẫn đang đau đầu phân vân giữ ca 6D và ni D750. 6D thì hay bị ám vàng mà d750 nghe nói skintone màu gần giống canon, mà e lại thích thương hiệu ni và skintone của ca. Bác nào kinh qua 2 dòng này rồi xin cho cao kiến ạ?
    Nikon mấy len prime tầm trung của nó là ngon bổ rẻ, contrast tốt... không cần đến nano ảnh ra vẫn ngon... nhưng noise thì 6D vẫn ngon hơn http://www.techradar.com/reviews/cam...65199/review/5... gần đây nik đã cải thiện khá nhiều về màu da, em sài nik d7100 chụp ngoài trời vẫn ra màu trắng hồng..

Em thì chơi cả 2... mỗi cái có cái hay riêng... em không thiên bên nào...
    ... can mặc dù nó ko chi tiết = nik... nhưng nó ra ảnh vẫn rất lừa tình...
    Nhưng đôi khi em thèm độ chi tiết, dynamic range...em lại cầm nik lên bấm máy tiếp hehe
    Vụ màu da gì đó thì tốt nhất bác tập pts với đánh flash đi thì fix đc
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 06:56 PM ngày 02-06-2015

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Nikon mấy len prime tầm trung của nó là ngon bổ rẻ, contrast tốt... không cần đến nano ảnh ra vẫn ngon... nhưng noise thì 6D vẫn ngon hơn... gần đây nik đã cải thiện khá nhiều về màu da, em sài nik d7100 chụp ngoài trời vẫn ra màu trắng hồng..

Em thì chơi cả 2... mỗi cái có cái hay riêng... em không thiên bên nào...
    ... can mặc dù nó ko chi tiết = nik... nhưng nó ra ảnh vẫn rất lừa tình...
    Nhưng đôi khi em thèm độ chi tiết, dynamic range...em lại cầm nik lên bấm máy tiếp hehe
    Vụ màu da gì đó thì tốt nhất bác tập pts với đánh flash đi thì fix đc
    Cũng lăn tăn mãi xem có nên đổi dòng Ni lông hay không...nhưng rồi em vẫn ở lại với Canon, trình độ amateur thì cầm D4 với Nano thì chắc mềnh cũng chả chụp đẹp hơn cầm 6D, chưa kể lại phải mất công làm quen với menu mới...em mới đổi lens 17-40L sang 16-35L/4.0 IS (em khoe tí nhá :D ) nhưng vẫn chưa có thời gian test em nó, lôi cơm nguội ra tham gia với anh em vậy. Em thấy nói như bác Petetruong là em thấy ôn hòa nhất, cái nào cũng có điểm mạnh, dùng quen thì phát huy điểm mạnh, hạn chế điểm yếu chứ có dòng nào thập toàn, thập mỹ cả đâu :D

Thằng bạn thân

IMG_0455 - 1 by tayngang, trên Flickr
    Nếu bạn không mang lại điều gì cho người khác thì đừng đến với họ

Các bác chỉ giúp e cách cứu màu da vàng như ảnh của bác này chụp được ko? ảnh e chụp cũng hay bị như vầy, e cảm ơn ạ
    tấm này bị sai hue color...

crop lại

Được sửa bởi petertruong83 lúc 07:44 PM ngày 02-06-2015

Quote Được gửi bởi Dollytran View Post
    Chào cả nhà !
    Hiện tại mình mới lấy em này về máy chụp ok hết nhưng mình đang gặp vấn đề như vầy khi thay pin vô máy, nhìn vô ống WIEWFINDER chỗ biểu tượng hiện thị mức pin con lại, có hiện dấu chấm cảm (!) kế bên, mình không biết máy báo vậy là bị gì, xin hỏi cả nhà là có ai bị trường hợp như mình không

xin chân thành cảm ơn ạ
    Trong menu của body, bác vào tìm đến phần warning, bác sẽ thấy dấu check sẵn vào 1 vài ô, bỏ hết sẽ ko còn dấu (!) nữa.
    Khuyến khích bác nên để chế độ có (!) đó, có tính gợi ý thôi.
    Thân.

Hôm rồi có dịp trải nghiệm cái ám vàng WB của 6D, đúng là trong đk ánh sáng này thì da bị ám vàng , nhưng mình thấy hồi đó dùng 650D cũng chip 5 thì thấy cũng tình trạng như vậy, còn ngoài trời thì ko có gì phải chê
    IMG_5522_3 by Minh Dung Hoang, on Flickr
    IMG_5541_3 by Minh Dung Hoang, on Flickr
    IMG_5548_2 by Minh Dung Hoang, on Flickr

Trang 766 / 1169 Đầu tiênĐầu tiên ... 266666716756764765766767768776816866 ... Cuối cùngCuối cùng