Trang 800 / 1169 Đầu tiênĐầu tiên ... 300700750790798799800801802810850900 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 7,991 đến 8,000 / 11690

Chủ đề: [Gallery] Góc ảnh 6D

Quote Được gửi bởi Alexx View Post
    Bạn đừng chụp chế độ M. Chưa rành chụp thì đừng quất M. CHụp chơi thì cứ Av mà tiến thôi.
    Ví dụ như ảnh này của mình, cũng nắng vậy nhưng mình để chế độ Av, máy sẽ tự động cân bằng cho mình
    [img][/img]

Thêm nữa bác đừng đo sáng vào chiếc váy đen của gấu bác :D Chính đo sáng vào váy đen đã làm ảnh cháy tè le đó bác :D
    Ảnh bác chụp đẹp quá nhưng mà hình như bác sợ ám vàng nên ảnh hơi xanh?

Được sửa bởi petertruong83 lúc 01:17 PM ngày 30-07-2015

Quote Được gửi bởi wnguyen1 View Post
    Em đang phân vân cái màng Dell P2715Q vì em đang dùng U3014. Vừa quyết tâm không mua (vì mua thì phải nâng cấp toàn bộ máy tính vì card em không lên 4K được, power supply thì không đủ, case thì quá nhỏ để up power supply mới) thì lên đây xem comment của bác lại máu lên não rồi..

Chụp phông cảnh thì không mua filter cũng không sao đâu, chịu khó dùng tripod + chụp nhiều exposure khác nhau về ghép lại, kết quả như nhau thôi bác ạ.
    Hic, bác đang dùng U mà sao muốn "lên" dòng P là sao? Đừng ham cái 4K bác à, đẳng cấp vẫn là đẳng cấp, dòng U vân là dòng U. Làm hình ản thì cứ U mà chơi. Em đang dùng con U2413 thấy thỏa mãn lắm rồi, con U3014 của bác chắc em ngất ngây cả ngày quá.

Quote Được gửi bởi xuanthinh81 View Post
    @ mrhoangsang:
    Để mai em đi Sài Gòn ra khánh long xem Lens xem sao?Lens mới luôn hay 2nd! Em xem 2 góc ảnh của Lens 135L thấy ảnh chân dung đẹp quá nhưng lại k biết những ảnh đó có PTS nhiều k,ảnh gốc từ Lens 135L so với những ảnh đó có đc 80% k nữa! và góc ảnh 70_200F2.8 . Ít tiền mà xem hết các góc Ảnh trên diễn đàn thấy chóng mặt vì thèm quá Bác ah...
    Hôm nay,e lại bắt gấu ra làm mẫu,bắt đứng nắng hoài mà hình vẫn k đẹp nên Gấu bắt đầu khó chịu rùi huhuhuhu! công nhận chụp hình trẻ con khó thật bác ơi,nó chạy nhảy lung tung khó lấy nét,chụp trong nhà màu cứ vàng vàng đỏ đỏ hjhjhjhjh

ảnh em chụp là ảnh gốc,chụp xong up lên luôn vì k rành hậu kỳ! Nên có Bác nào muốn tham khảo mua 6D thì có thể xem để quyết định.( e dìm hàng 6D 1 tí hjhjhjhjhjh)
    24-70 2.8 M1 giờ chỉ có hàng 2nd thôi bác ơi, hàng mới không còn sx nữa mà. Em đang chụp 135L (cho ngoại cảnh) và 35 Art (cho indoor) em thấy thỏa mãn với chọn lựa đó. Do chủ yếu e chụp chân dung nên ko thích dùng lens Zoom.
    Hai ảnh e chụp bằng 135L đây ạ

IMG_6072__ by Hoang Sang | 0907455723, trên Flickr
    Ảnh này giống gốc đến trên 90% ạ. Em chỉ thêm tý màu vàng vào thôi.

IMG_5450 by Hoang Sang | 0907455723, trên Flickr
    Còn ảnh này thì giống gốc đến trên 95%, em chỉ pts xóa tý rác với chỉnh lại ánh sáng ạ.

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    Cái này bậy nè, nếu mà kết quả như nhau thì chả nhiếp ảnh gia chuyên chụp cảnh lại bỏ ra rất nhiều tiền để mua filter đâu. Khoảng khắc trong tự nhiên cũng rất là quan trọng, mặt trời lặn hay mọc cũng chỉ trong chốc lát. Chờ bác chụp nhiều tầm với Ev khác nhau thì đứng cả buổi chưa chắc có ảnh đẹp ăn liền vì phải qua nhiều thời gian hậu kì nữa. Chưa kể khép khẩu sâu thì độ nét cũng kém đi nhiều.
    Tất nhiên là em không đề cập dạng pro chuyên phong cảnh nhưng nếu lâu lâu chụp chơi thì đầu tư nhiều tiền cho filter thì hơi phí. Còn thời gian chụp thì bác set up máy, chụp liên tiếp như dạng HDR vậy thì môi trường không tay đổi nhiều. Mấy cái filter ND cần khi nào mà mình khép khẩu (tất nhiên là ờ khẩu cho hình tốt nhất) mà tốc vẩn không đáp ứng được thì mới lắp vào. Còn GND thì như em nói, có thể dùng pts nếu như không phải dạng pro chuyên chụp cảnh

Quote Được gửi bởi ntnghia0604 View Post
    Bác đang xaì U3014 la đỉnh của Dell 3k resolution rồi thì tôi nghĩ bác không cần "lên" P2715Q là dòng bình thường của Dell 4k resolution làm gì!
    Em đang muốn mua thêm 1 màng hình nữa vì vừa muốn làm hình, vừa xem phim...chứ mỗi lần làm hình là không làm cái gì khác được hết nhiều khi ức chế.
    Được sửa bởi wnguyen1 lúc 11:52 PM ngày 30-07-2015
    Chơi làm chi để bây giờ nghiện....

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Ảnh bác chụp đẹp quá nhưng mà hình như bác sợ ám vàng nên ảnh hơi xanh?
    Ảnh đó em để ảnh gốc bác ạ :D
    Chứ ảnh giao khách em có chỉnh rồi

Quote Được gửi bởi mrhoangsang View Post
    Hic, bác đang dùng U mà sao muốn "lên" dòng P là sao? Đừng ham cái 4K bác à, đẳng cấp vẫn là đẳng cấp, dòng U vân là dòng U. Làm hình ản thì cứ U mà chơi. Em đang dùng con U2413 thấy thỏa mãn lắm rồi, con U3014 của bác chắc em ngất ngây cả ngày quá..

Em thấy thì bình thường bác ạ. Có thể em bị mù màu chăng. Có nhiều cái khổ khi dùng em nó lắm. VD: em để Color Profile là RGB thì màu rực lắm nhưng khi up lên web thì nó sai màu khi xem trên phone hay monitor khác. Khi em calibrate lại ở chế độ sRGB bằng i1xrite thì khi up lên màu vẫn khác nhau. Bác biết rồi, đâu phải ai dùng cũng calibrate mang hinh đâu, đâu phải ai cũng dùng dòng U đâu. Có thể mình calibrate chính khác khi in, mà em thì không in ấn gì, chì up lên web là nhiều.

Vợ em mới mua Macbook retina dsiplay, màu mè nhìn sướng hơn nhiều đấy bác. Không hiều sau nhưng nhìn cái hình trên macbook 12" vẫn sướng hơn trên cái U3014 của em, chắc là do nó nhỏ hơn. Nên muốn mua thêm cái 4K của Dell xem hinh cho sướng..mà tài chính thì giới hạn quá...
    Chơi làm chi để bây giờ nghiện....

hôm qua,e mới đi Sài Gòn về mà chưa mua đc Lens vì xem 2nd 24-70 thấy cũ quá nên k ăn tâm lắm,e quá gà để có thể phân biệt hàng còn ngon k,hay đã bị tút tát lại rồi.
    Bỏ qua 2nd,thì với tầm tiền 30m trở lại thì nên mua lens gì? Chân Dung là 9 nhưng vẫn muốn có thể chụp đc các thể loại khác(k cần đẹp lắm,vì quan trọng vẫn là chân dung). hiện tại e có mỗi lens 85 F1.8 này thôi.

Quote Được gửi bởi xuanthinh81 View Post
    hôm qua,e mới đi Sài Gòn về mà chưa mua đc Lens vì xem 2nd 24-70 thấy cũ quá nên k ăn tâm lắm,e quá gà để có thể phân biệt hàng còn ngon k,hay đã bị tút tát lại rồi.
    Bỏ qua 2nd,thì với tầm tiền 30m trở lại thì nên mua lens gì? Chân Dung là 9 nhưng vẫn muốn có thể chụp đc các thể loại khác(k cần đẹp lắm,vì quan trọng vẫn là chân dung). hiện tại e có mỗi lens 85 F1.8 này thôi.
    Mình khuyên Bác nên sử dụng len 85f1.8 này để khai thác mãng chân dung của em nó trước đi. Sau này lên tay rồi thì dần dần sẽ đầu tư len L. lúc đó mới thấy cái sướng khi bỏ một đống tiền ra để mua len xịn.
    IMG_1242 by carrotsusu, on Flickr
    "Chụp ảnh để có thêm bạn bè và gìn giữ khoảnh khắc yêu thương"

Trang 800 / 1169 Đầu tiênĐầu tiên ... 300700750790798799800801802810850900 ... Cuối cùngCuối cùng