Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 21

Chủ đề: [Giúp đỡ]Mua máy or Ống kính ở Nhật xách tay về VN.

[Giúp đỡ]Mua máy or Ống kính ở Nhật xách tay về VN.

Mình có đứa bạn ở Nhật sắp về VN, vì thấy mấy bác hay xách tay hàng ở Nhật về, nhưng mình có một thắc mắc là tại sao hàng ở Nhật lại mắc hơn hàng LBM ở VN rất nhiều. Em xem trên amazon jb thì ống 24-70L của Ca tính ra VND cũng hơn 43tr(giá Yên là 230)
    http://www.amazon.co.jp/Canon-EF%E3%...6965906&sr=8-2

trong khi hàng new của LBM lại tầm 31tr(hàng LBM là xuất xứ ở đâu vậy mấy bác?)

Em cũng xem 1 vài website bán hàng 2nd nhưng em search thì ống 24-70L cũng không dưới 30chai.

Vậy em mong mấy bác chỉ cho cách có thể mua hàng ở Nhật với giá tốt nhất (cả hàng new và 2nd) để em nhờ thằng bạn mua bộ mới, vì em đang cơ cấu lại lên FF luôn.

Chân thành cảm ơn mấy bác rất nhiều.
    Được sửa bởi lovecanon lúc 08:33 PM ngày 26-09-2011
    5D MII +50 1.8 + YN tàu khựa

Tôi thấy hàng ở Nhật giá cao hơn bất cứ nơi nào khác. Hồi xưa tôi mua ở cửa hàng họ cấp cho cái giây miễn thuế giá rẻ hơn khi ra phi trường phải xuất trình giấy đó. Có lẽ máy hình giá ở Mỹ là rẻ nhất.

lý do là vì tỉ giá Yên hiện nay so với VND quá cao bác ạ, hồi xưa em đi Nhật toàn mua đồ Nhật, rẻ hơn VN nhiều vì lúc ấy tỉ giá co 130 thôi, giờ qua 270 rồi :(
    Bác có thể lên kakaku.com để check giá, hoặc mapcamera cho hàng 2nd. Nhưng em khuyên bác mua ở VN

Hồi trước em ở Singapore mua mấy đồ này cũng rẻ lắm, vì SGD lúc đó chỉ có 13k thôi. Bây giờ SGD lên hơn 17k rồi, nên tháng trước em qua mà chẳng dám mua cái gì. Hàng của họ ko đắt, có chăng vì VND quá rẻ các bác ạ
    DSLR = Đa Số Lens Rởm
    EOS 60D + 50/1.8 + 70-200/4L + Sigma 24-70/2.8

Quote Được gửi bởi J a s m i n View Post
    lý do là vì tỉ giá Yên hiện nay so với VND quá cao bác ạ, hồi xưa em đi Nhật toàn mua đồ Nhật, rẻ hơn VN nhiều vì lúc ấy tỉ giá co 130 thôi, giờ qua 270 rồi :(
    Bác có thể lên kakaku.com để check giá, hoặc mapcamera cho hàng 2nd. Nhưng em khuyên bác mua ở VN
    Em biết tỉ giá Yên lên cao, nhưng như vậy phân phổi chính hãng LBM là sao mấy bác ? hàng xuất xứ tại đâu? tại sao lại rẻ hơn ở Nhật ?
    5D MII +50 1.8 + YN tàu khựa

Quote Được gửi bởi lovecanon View Post
    Em biết tỉ giá Yên lên cao, nhưng như vậy phân phổi chính hãng LBM là sao mấy bác ? hàng xuất xứ tại đâu? tại sao lại rẻ hơn ở Nhật ?
    Giá sỉ làm sao bạn so với giá bán lẻ được. Còn pricing strategy nữa chứ

Đúng là mua đồ Nhật bây giờ chát quá. Cách đây 5 năm em có mua một cơ số thứ bên đó, sướng lắm, giờ thì chịu thôi

Quote Được gửi bởi J a s m i n View Post
    Pin LP-E6 cho Canon 60D giá khoảng 6000yen x 270vnđ= 1tr.620 Còn ở vn khoảng 65-70us. Mua Nhật hàng mới, không rẻ lắm đâu!
    Tokyo có khu Akihabara nổi tiếng (cũ mới). Bác mua cũ, khéo trả giá có thể được món hời...

Mình đã có cơ hội dùng thử 2c flash 430EX, một là hàng Nhật, một là hàng xách tay Sing.
    Mình dùng khá thường xuyên và chỉ sau gần 1 năm, chóa đèn xách tay Sing đã bị ố vàng, cái xách tay Nhật thì vẫn rất mới.

Theo mình tìm hiểu, cùng 1 mặt hàng, nhưng xuất sang thị trường nào, NSX phải làm theo các yêu cầu về tiêu chuẩn, giá cả của thị trường đó.

Một ví dụ ngoài lề khác, ông anh mình ở Manchester chơi môn Cầu lông xách về 1 cái vợt Yonex Nanospeed 900 TypeX giá khoảng 300 bảng mã UK. Trong khi giá ở VN mã SP (Sing) thì chỉ có 3tr4.

Theo mình, các sản phẩm phải trải qua dùng thực tế mới biết được. Không nên chỉ vì giá rẻ mà ham.
    Nokia 1110i + M 135mm F1:3.5 + Flash AF-500FTZ

Quote Được gửi bởi bkssdg View Post
    Mình đã có cơ hội dùng thử 2c flash 430EX, một là hàng Nhật, một là hàng xách tay Sing.
    Mình dùng khá thường xuyên và chỉ sau gần 1 năm, chóa đèn xách tay Sing đã bị ố vàng, cái xách tay Nhật thì vẫn rất mới.

Theo mình tìm hiểu, cùng 1 mặt hàng, nhưng xuất sang thị trường nào, NSX phải làm theo các yêu cầu về tiêu chuẩn, giá cả của thị trường đó.

Một ví dụ ngoài lề khác, ông anh mình ở Manchester chơi môn Cầu lông xách về 1 cái vợt Yonex Nanospeed 900 TypeX giá khoảng 300 bảng mã UK. Trong khi giá ở VN mã SP (Sing) thì chỉ có 3tr4.

Theo mình, các sản phẩm phải trải qua dùng thực tế mới biết được. Không nên chỉ vì giá rẻ mà ham.
    Cái này thì còn tuỳ bác ạ. Theo em biết thì Canon hay Nikon hàng mua ở Vietnam, Sing, Nhật, Pháp, Mỹ thì đều là made in Japan cả thôi. Mình thấy đắt chủ yếu là do tỷ giá quy đổi sang VNĐ nên thấy nó đắt, chứ nó vẫn giữ giá theo đồng tiền của nó thôi.
    - Flash thì có con này con kia, chứ chắc ko phải do SNG hay Japan. Em có con 580EX II hẳn hoi, japan, mà vẫn bị ố hẳn LCD đấy thôi (dĩ nhiên vẫn dùng bt,ko ảnh hưởng gì cả), mang ra service canon, nó bảo cũng ko vẫn đề gì cả, thik thì tháo ra vệ sinh, tiếp xúc vv...nói chung đồ điện tử thì kiểu gì cũng có khoảng 5% hỏng hóc.
    - Về vợt cầu lông thì chắc bạn nói con Nano 9000, giá bên châu âu chuẩn là 199€/con là đắt nhất roài. chứ 300 bảng nghe hơi khiếp.
    Nhưng cơ mà hàng mãng UK, SP, hay FR đều ko tốt bằng hàng mã JP (mua ở nhật chỉ tầm 4T).

- 5D mark II
    - CZ T* (21 - 28 - 35 - 85) - Sigma 50mm - Canon TS-E 90mm
    - 580EX II

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng