Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 18 / 18

Chủ đề: xin nhờ các anh tư vấn về flash younguo

các bạn cho mình hỏi tí : mình thấy bên cửa hàng phongdigicam có bán flash YN560 , nhưng mà có 2 loại là 560EX và 560II
    vậy loại nào xài tốt hơn 560II hay 560EX ??
    http://phongdigicam.com/products.php?cid=136
    cám ơn các bạn

Quote Được gửi bởi trangbungbu View Post
    các bạn cho mình hỏi tí : mình thấy bên cửa hàng phongdigicam có bán flash YN560 , nhưng mà có 2 loại là 560EX và 560II
    cám ơn các bạn
    - Tiền nào của nấy.
    - Bác xem lại post #5 đi. Muốn rẻ+cực thì sắm món này.

Quote Được gửi bởi trangbungbu View Post
    cám ơn các bạn
    Bây h mà e còn quan tâm mấy loại flash này sao? Nếu e muốn biết flash YN "ngon" ra sao thì bữa nào rảnh a dẫn e lại mấy chỗ chuyên "bảo hành" YN chắc chắn e sẽ từ bỏ ý định mua flash YN, đúng như bác net86 nói đấy, tiền nào của nấy thui, làm gì có của "rẻ" mà "ngon" được.

Quote Được gửi bởi thaiq8 View Post
    Bây h mà e còn quan tâm mấy loại flash này sao? Nếu e muốn biết flash YN "ngon" ra sao thì bữa nào rảnh a dẫn e lại mấy chỗ chuyên "bảo hành" YN chắc chắn e sẽ từ bỏ ý định mua flash YN, đúng như bác net86 nói đấy, tiền nào của nấy thui, làm gì có của "rẻ" mà "ngon" được.
    YN có ngon hay không em xin không bàn tới.
    Nhưng em xin khẳng định là các trung tâm bảo hành của tất cả các hãng đều tấp nập bác ợ.
    Chơi DSLR cũng chỉ mong có những tấm ảnh đẹp cho Gia đình !

nói chung là tiền nào của nấy là rất đúng.
    Em cũng tán thành với ý của bác CHAUSWCO trung tâm bảo hành của tất cả các hãng đều tấp nập
    Em cũng đang dùng flash yn 467 thì gn theo nhà sản xuất là 33 nhưng thực tế thì nó yếu hơn nhiều, và nhận xét của em là nó khá tốt với tầm tiền tuy nó đánh ttl hơi dư một xíu nhưng trong những trường hợp gấp thì không thể đánh M được.
    Còn về độ bền thì em không bàn tới nhưng 1 đám là em thấy đã lấy lại được vốn rồi.

Quote Được gửi bởi CHAUSWCO View Post
    YN có ngon hay không em xin không bàn tới.
    Nhưng em xin khẳng định là các trung tâm bảo hành của tất cả các hãng đều tấp nập bác ợ.
    Bác chưa hiểu hết ý của e rùi, YN thì làm gì có trung tâm nào ở đâu mà bảo hành, các cửa hàng bán YN khi flash gặp sự cố đều mang ra thợ ngoài cho họ sửa và tỉ lệ YN được "bảo hành" rất cao, bác nào hồ nghi tính xác thực thông tin e nêu thì nếu rảnh e sẽ dẫn 1 vòng vài thợ chuyên sửa flash YN thì biết ngay thui.

Quote Được gửi bởi nam pham View Post
    nói chung là tiền nào của nấy là rất đúng.
    Em cũng tán thành với ý của bác CHAUSWCO trung tâm bảo hành của tất cả các hãng đều tấp nập
    Em cũng đang dùng flash yn 467 thì gn theo nhà sản xuất là 33 nhưng thực tế thì nó yếu hơn nhiều, và nhận xét của em là nó khá tốt với tầm tiền tuy nó đánh ttl hơi dư một xíu nhưng trong những trường hợp gấp thì không thể đánh M được.
    Còn về độ bền thì em không bàn tới nhưng 1 đám là em thấy đã lấy lại được vốn rồi.
    Cùng hoàn cảnh với bác này, em chụp bằng YN467 thấy rất hài lòng với số tiền 1.6tr được cái hồi đèn nhanh, tuy công xuất hơi yếu nhưng vẫn chấp nhận được

Minh xài yn 467 dc 1,5 năm rồi. Vẫn đáng ầm ầm ko sao cả. Noi chung la tốt trong tầm tiền

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12