Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 26 / 26

Chủ đề: Hàng tối hôm qua, mời các bác ném đá :D

Tấm #3 bác lên đổi góc chụp , đừng để nhìn mặt mẫu tròn chịa thế , mẫu tủi thân bác ạ . chúc bác ngảy càng cao tay cao cả chân ạ

bạn ơi ! mình cũng là âmtur. nhưng nói cái này nè để anh em mình đễ lên tay. bác mới chơi như mình thì mình nghĩ bác nên chụp buổi sáng đi. vì ko phụ thuộc vào điều kiện ánh sáng. mình mới sài DSLR ko có phụ kiện và kinh nghiệm nên chụp đêm thì quả là sai lầm đó bác. luyện ban ngày đi, cứng tay rồi chuyển sang ban đêm lúc đó sẽ tốt hơn. !
    thân !!

Quote Được gửi bởi mutsutachi View Post
    bạn ơi ! mình cũng là âmtur. nhưng nói cái này nè để anh em mình đễ lên tay. bác mới chơi như mình thì mình nghĩ bác nên chụp buổi sáng đi. vì ko phụ thuộc vào điều kiện ánh sáng. mình mới sài DSLR ko có phụ kiện và kinh nghiệm nên chụp đêm thì quả là sai lầm đó bác. luyện ban ngày đi, cứng tay rồi chuyển sang ban đêm lúc đó sẽ tốt hơn. !
    thân !!
    thank bác, hôm đấy e với mẫu nhà e hào hứng quá nên múc luôn :D, đợt này lạnh quá chứ k cũng phải làm vài buổi lên nghi tàm chụp hoa rồi :D

Hình của bác k tấm nào nét cả, chắc bác chụp tốc độ thấp và bị rung tay. k phải mở hết khẩu cho bokeh như vậy chưa phải là đẹp vì những dây đèn mất luôn cả hình. Trong trường hợp này nên khép khẩu lại khoảng 2.2 - 2.5 bật flash cóc(k có tản sáng thì chơi tạm miếng khăng giấy quấn ngang cũng đc) tăng tốc lên dof sẽ rộng ra tí, tốc khoảng 1/100-1/120 là vừa. Giảm iso xuống nhé. Thân.
    Tôi không thích đi học. Và tôi không phải người duy nhất.

Quote Được gửi bởi nobita_bk06 View Post
    Hình của bác k tấm nào nét cả, chắc bác chụp tốc độ thấp và bị rung tay. k phải mở hết khẩu cho bokeh như vậy chưa phải là đẹp vì những dây đèn mất luôn cả hình. Trong trường hợp này nên khép khẩu lại khoảng 2.2 - 2.5 bật flash cóc(k có tản sáng thì chơi tạm miếng khăng giấy quấn ngang cũng đc) tăng tốc lên dof sẽ rộng ra tí, tốc khoảng 1/100-1/120 là vừa. Giảm iso xuống nhé. Thân.
    Thank bác quá nhiều :D, e rất cần những chỉ giáo như của bác. 4rum k có nút Like nhỉ, để e like cho bác mấy cái hehe

cố gắng phát huy nha bác,ảnh chụp tối ko đơn giản đâu

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123