Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20

Chủ đề: Làm gì khi máy chụp tới mấy nghìn shot như thông số kỹ thuật quảng cáo ?

Làm gì khi máy chụp tới mấy nghìn shot như thông số kỹ thuật quảng cáo ?

em thường thấy các thông số kỹ thuật 1 máy khi quảng cáo thường ra là 10k shot ... sau khi chụp đến số shot thì máy bị thế nào ạ ? thay linh kiện hay ... quăng máy :p

Ý bạn nói là 10k hay 100k ? 10k thì nó qua nhanh lắm. Mình từng cầm qua mấy con 60D 23k shoot, 7D 45k shoot cũng có thấy nó bị gì đâu :-s

Của bền tại người thôi bạn ạ.
    Compact Alpha 7 +FE 28mm f2
    Legacy : CZ T* 50mm f1.7, Konica AR 135/3.2

5K shoot mới như là chạy rốt đa xe máy, 10K shoot vẫn còn là mới. Tầm 50K trở lên mới lăn tăn khi giao dịch.

nếu dùng nhiều shot vậy rồi thì có cần thay linh kiện hay sửa chữa gì không các bác ? ( để duy trì máy chụp tốt ấy mà )

Máy ảnh nếu bảo quản đúng cách (Không nên tắm rửa, quăng quật mạnh) ...thường là ko phải thay gì cả. Trừ trường hợp chụp nhiều quá thì thay cái màn chập (shutter) thôi, với giá vài chục USD.
    Bạn tôi có máy Canon 1D N II nói đã rơi vài lần khi đang cầm xuống đất nhưng chả sao, chỉ sứt sẹo, chụp vẫn ngon lành... Còn 1 đ/c nữa Canon 5D M2 rơi gãy cả len 24-70 mà cũng ko sao nốt, chỉ đi 1 con lens ...
    Nikon...

mềnh có con T3 đốt gần 25k shot trong vòng 3 tháng mà vẫn sao đâu! )

Mình là newbie, chỉ là í kiến tham khảo, ko dám chắc nha bạn. Theo lúc trước mình coi ở đâu đó, ng ta nói thông số đó là số lần chụp tối đa trước khi màn chập bị hư. Nhưng là trong điều kiện test, chụp liên tục cho đến khi nó hư thôi. Với điều kiện sử dụng bình thường thì chụp tới số đó vẫn không sao. Cứ vô tư đi bạn.

Thường thường người lo lắng thái quá hay chết sớm hơn công cụ.
    Tuổi thọ của công cụ sẻ hơn tuổi thọ của chủ chính nó.
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Quote Được gửi bởi KoolKool View Post
    mềnh có con T3 đốt gần 25k shot trong vòng 3 tháng mà vẫn sao đâu! )
    Bác bắn ghê quá, ngày nào cũng cầm đi bắn được 300 shot thì em phục bác rồi

Quote Được gửi bởi dtnavye View Post
    Mình là newbie, chỉ là í kiến tham khảo, ko dám chắc nha bạn. Theo lúc trước mình coi ở đâu đó, ng ta nói thông số đó là số lần chụp tối đa trước khi màn chập bị hư. Nhưng là trong điều kiện test, chụp liên tục cho đến khi nó hư thôi. Với điều kiện sử dụng bình thường thì chụp tới số đó vẫn không sao. Cứ vô tư đi bạn.
    Mình nghĩ bạn này nói cũng đúng, cái đó là giới hạn cho phép, nếu mình xài giữ kỹ hoặc do hên xui thì chụp đến đó màn chập cũng chưa sao nhưng theo mình nghĩ là khi tới giới hạn đó thì nên thay màn chập.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng