Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 17 / 17

Chủ đề: Mua máy Nikon D7000 chính hãng ở đâu?

Quote Được gửi bởi melody7426 View Post
    Thank các bác rất nhiều, rất mong sớm có dịp được hội ngộ cùng các bác.... Mà mấy bác cho em hỏi thêm filter nên xài loại nào thì tốt?

Nhân tiện các bác cho em hỏi thêm mấy cái len của tamron gắn vào máy nikon thì thế nào ạ? phải có adapter hay là tamron nó sản xuất riêng ống dành cho từng hãng như nikon canon sony, hay là cái chân của nó gắn được mọi máy... cái này em hơi gà mong các bác thông cảm.
    Tomron nó có rất nhiều lens cho nikon mà bác, cắm vào là chiến luôn. Mà e thấy bác nên kiếm một e 2nd mà dùng, để tiền đập vào lens, hàng 2nd của D7k giờ giá rất tốt, độ tầm 16tr5 thôi là có máy ngon

vào trang chủ của VIC tìm các đại lý, hàng ở đó thấp hơn VIC là chắc, cơ chế giá để bảo vệ đại lý mà. em thích hàng xách tay hơn, nhưng phải là người quen xách từ nước ngoài về.

Vậy là khi mua phải mua đúng lén tamron dành riêng cho nikon hả bác? hay lens tamron nào cũng cắm được máy nikon?

Em cũng tính từ D3200 rồi lên D5100 rồi lên D90, rồi lại lăn tăn máy mới máy củ, rồi bảo hành này nọ... nên thôi quyết định tết này nhận thưởng chiến luôn D7000 mới cầm cho nó chắc tay :D

Các bác cho em xin thêm lời khuyên về len >=300mm cho nikon mà giá tầm dưới 5tr với ạ... hãng nào cũng được...
    Mình củng mới chơi máy ảnh nên củng ko hiểu biết nhiều. Theo mình thì lấy còn D7000 thì bác ko phải hối hận đâu, mỉnh củng mới lấy một e của bác Phương bên long biên xong ^^. Nói chung là với cái body D7000 thì bác cứ chơii tẹt ga đến lúc nào gần thành nghệ sĩ thì hãy tính chuyện đổi body nhé ^^. Còn lens thì nhiều lắm, quan trong là bác cố đc bao nhiêu thôi, tiền nào thì thịt đó mà. Với e thì cong tamron 17- 50 hiện tại là đáp ứng đủ nhu cẩu rồi, bằng lòng với cái mình có là điều quan trọng nhất, chứ mà nghe theo người khác thì tốn lắm ^^

@melody7426: tôi thấy bác cũng mới bắt đầu làm quen với dslr nên giai đoạn này tốt nhất là cứ lens kit mà bắn. Một thời gian sau bác sẽ tự rút ra kinh nghiệm là mình cần và muốn cái gì, đến lúc đó lên đời lens (thậm chí cả body) cũng chưa muộn.

Cái kit 18-105 của con D7k nó tốt nên cứ để mà dùng bác ạ, bắn 1 thời gian thì bán nó đi mua lens khác, tất nhiên là tùy nhu cầu, nếu là em thì em để tiền mua 12-24, rồi nhịn ăn nhịn tiêu mà mua thêm 60 micro + 70-200 f4 nữa là hết bài )) tất nhiên là cứ từ từ, 18-105 bắn chán đi rồi mua thêm, đổi chác sau bác ah, mua body ở đâu thì cứ chỗ nào hàng VIC mà giá rẻ thì quất thôi :D

chíp..chíp..chíp........!

Thank các bác nhiều, có bác nào rành rành trả lời dùm em câu hỏi trên để em khỏi bở ngỡ khi đi mua lens với ạ.
    Còn về flash thì sao mấy bác. Flash có cùng chuẩn cho tất cả các máy không? Em có một máy fuji HS30 nữa. Có thể mua một flash cho D7000 và em fuji này xài chung không mấy bác?
    Phải mua dành cho nikon thì cái ngàm của lens mới đúng vs máy chứ bác

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12